ผู้เขียน หัวข้อ: วีออสเปิดตัดหมองหลังว่า...แล้ว เจอรถทัวร์วิ่งเป็นขบวนยาวๆชิวขวานี่อีก  (อ่าน 8701 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member
ไม่ทราบว่ามันไม่ผิดกฎหมายหรอครับ ไอ่พวกรถ ทัวร์ 2 ชั้น ที่วิ่งแช่ขวาเป็นขบวนยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มาก วิ่ง ช้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา มากกกกกกกกกกกกก

และก็ทำให้รถติดซะ ยาวววววววววววมากกกกกกกกกกกกกก  เซ็งครับ จากบางใหญ่ ไปพระราม2 แมร่งเจอซะ เห้อวันนี้

ไม่เจอ วีออสเปิดตัดหมอกหลังก็เจอ รถทัวร์ วิ่งแช่ขวา - -* Thailand Only 55555555555

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แซงแล้วแทรกเข้าในขบวนไปเรื่อยๆ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

แซงแล้วแทรกเข้าในขบวนไปเรื่อยๆ

น้อง ป๋า ผมไม่ให้ซะเลยอะซิครับท่าน - -* 2.4 + มือไม่ถึงเหอะๆ(ใจก็------)

ออฟไลน์ MoLee

เรื่องรถทัวร์ก็นะ หดหู่จริงๆ คนขับมีหน้าที่ตามคันหน้าอย่างเดียว ผมไปค่ายที 13ห้อง 13คัน พี่แกแช่ขวาเหมือนกันเลยครับ สงสารคันหลังก็สงสาร แต่ทำอะไรไม่ได้

ปล.คันนำ และปิดท้าย จ้างตำรวจท่องเทียวด้วยนะเออ เล่นกับเค้าซิ... :-X

ออฟไลน์ HYDE--

จะถูก จะผิด ไม่รู้
แต่อยากถามว่า ไม่มีความเกรงใจกันบ้างเลยหรอถึงขับแบบนี้ ?????

รถทัวร์บ้านเรา ถ้าไม่ขับแบบนี้ ก็กดกัน 150 ไปเลย
ตอนนั้นขับอยู่ 130 โดนไฟสูง+แตรไล่ซะงั้น

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ผมเจอ แบบนี้หน้า นิคมโรจณะ อะ >:(

ออฟไลน์ MomantuM

• Full Member
ผมเจอ แบบนี้หน้า นิคมโรจณะ อะ >:(
ทำใจแล้วออกทางคู่ขนาดครับ แต่ก็กลัวว่าจะกลับไปติดอีก

ออฟไลน์ Fly to dream

ตอนนั้นโดนตำรวจไล่ด้วยขับแซงไปแทรกไป แช่ขวานำขบวนรถทัวร์ 15 คันแล้วเลนซ้ายรถพ่วงเพียบเวลาแซงต้องทำแบบนั้น พอไปถึงท้ายรถตำรวจทางหลวงที่นำมันประกาศออกไมค์ไล่ให้ออกจากขบวนมันทั้งเปิดกระจกโบกให้ออกจากขบวนทั้งพูดจะออกได้ไงขับขวา 60-80 km/h เลนซ้ายรถพ่วงก็ขับประมาณนั้น หมั่นไส้ผมบีบแตรลากจนแซงได้เกือบนาที เหลืออดสุดๆแล้วจะนำขบวนก็ขับให้เกรงใจจราจรรอบข้างบ้าง ไม่สนหรอกหน้าใครคิดดูเกือบ 20 นาทีกว่าจะแซงได้หมดแล้วมองกระจกหลังไปคนคงหมั่นไส้เหมือนกันปาดหน้ารถตำรวจ 2-3 คัน ไม่นึกว่าจะมีคนกล้าเหมือนกัน
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ choomodify

เส้น 304 มีทุกวันครับ พวกที่ไปเล่น........ฝั่งเขมร มากันทีขบวนละ 5 คันเป็นอย่่างต่ำแถมมีรถนำขบวนให้ด้วย  เซงมาก...........

ออฟไลน์ FyGI

ตำรวจแหละตัวดี พาแช่ขวาซะเอง

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

เรื่องรถทัวร์ก็นะ หดหู่จริงๆ คนขับมีหน้าที่ตามคันหน้าอย่างเดียว ผมไปค่ายที 13ห้อง 13คัน พี่แกแช่ขวาเหมือนกันเลยครับ สงสารคันหลังก็สงสาร แต่ทำอะไรไม่ได้

ปล.คันนำ และปิดท้าย จ้างตำรวจท่องเทียวด้วยนะเออ เล่นกับเค้าซิ... :-X
คิดเหมือนผมเลย

แต่คันนำ และปิดท้าย ของ รร.ผม เค้าจ้างกองปราบมาเลยครับ

มีการบอกด้วยว่ากรองปราบใหญ่สุด........ไปกันใหญ่แล้ว  ::)

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
เจอบ่อยๆเวลาออก ตจว. รถทัศนศึกษาเอย รถไปทำบุญผ้าป่าสามัคคี บางทีเจอ 7คัน 10คัน นี่ก็เบื่อเหมือนกัน จะหวังให้เขาหลบคงยาก ก็ต้องแซงไปเรื่อยๆหละครับ แต่ถ้าผมแซงแล้วไปแทรกตรงกลาง แล้วเจ้าหน้าที่นำขบวนมาไล่ ถ้าแบบนี้มีต่อว่ากันแน่นอน เพราะเจ้าหน้าที่กลับเป็นคนทำให้การจราจรมีปัญหาเสียเอง
ผมจะต่อว่าแล้วจะร้องเรียนให้ถึงผู้บังคับบัญชาเลย

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

โอ้ว ด่านเจดีย์ 4 องค์  :o :o :o

- -*

แม่เจ้า เห็์นแล้วก็นะเห้อ เครียดแทนนะครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

โทษรถทัวร์ไม่ได้ครับ เพราะเขาขับตามรถตำรวจ  ต้องโทษที่ตำรวจครับ

เป็นเหมือนกันหมดนะครับ  ทั้งขบวนรถทัวร์  ขบวนรถบรรทุกทหาร

ออฟไลน์ tokyo

เป็นเหมือนกันครับ  แซงขบวนขึ้นมาได้ แล้วเราอยู่ขวาหน้าตร.
ซึ่งข้างหน้ามีรถคันอื่นอยู่หน้าเราไปเร็วกว่านี้ไม่ได้  แต่ก็โดนตร.เปิดหวอ+ยกไฟสูงใส่ให้ผมหลบลงซ้ายอย่างเดียวเลย

อยากรู้ว่าตามกฏหมายจริงๆตร.ทำแบบนี้ได้ไหมครับ
07 mazda 3

ออฟไลน์ MC Stradale

อ่านะ เต็มที่เลยครับ

ผมก้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่ามันไม่มีกฏบ้างหรือยังไง จริงๆนะ อยากให้มีการออกกฏประมานว่าให้รถทัวหรือรถเมล์วิ่งซ้ายไป ห้ามออกมาขวา เพราะมันทำให้รถติดจริงๆครับ เจออยู่เรื่อย รถเทล์พยายามวิ่งออกมาด้านขวาเพื่อเลี่ยงรถติดเนี่ย แล้วก้มาทำให้รถด้านขวาติด Taxi ก้เหมือนกัน จอดเข้าไปด้านซ้ายเนี่ย ไปขวางทางรถเทล์เค้า รถมันก้ยิ่งติดเข้าไปใหญ่ อยากบอกรัฐบาลว่าหันมาสนใจปัญหาพวกนี้บ้างเถอะครับ อย่าให้คนเค้าเดือดร้อนกันเพราะรถติดยาวๆอย่างนี้เลย

ออฟไลน์ Pasakorndvm

เป็นเหมือนกันครับ  แซงขบวนขึ้นมาได้ แล้วเราอยู่ขวาหน้าตร.
ซึ่งข้างหน้ามีรถคันอื่นอยู่หน้าเราไปเร็วกว่านี้ไม่ได้  แต่ก็โดนตร.เปิดหวอ+ยกไฟสูงใส่ให้ผมหลบลงซ้ายอย่างเดียวเลย

อยากรู้ว่าตามกฏหมายจริงๆตร.ทำแบบนี้ได้ไหมครับ
รู้อย่างเดียวให้บีบแตร เปิดไฟ ตลอดทางผมก็ไม่หลบ
แต่เซ็งไอ้พวกเอาศพบรรพบุรุษ ไปไว้ที่เมืองชลฯ มาเป็นขบวนแล้วห้ามใครแทรก แต่ผมเข้าไปแทรกเพราะมันใกล้ด่านทับช้าง
เวลาประมาณ 8 โมงเช้า รถติดสุด ๆ ใครจะวิ่งตามมันอย่างเดียวไหว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Arado_kung

ตอบในฐานะพี่เคยนั่งขบวนรถทัวร์ประมาณ10คันได้ มีรถตำรวจนำเหมือนกัน แต่ของผมเจอนี่คนขับรถทัวร์แกดีนะมีวอบอกรถในขบวนหลบให้รถแทรกด้วย ทั้งขบวนวอกันเป็นระยะเลยเพราะมีวอกันทุกคัน จะขับเป็นขบวนผมไม่ว่าขอร้องเวลาจะแซงให้แทรกขบวนได้ก็พอ

ออฟไลน์ domo24

ถ้าสองเลนนี้ไม่ต้องพูดถึง กว่าจะแซงกันผ่าน หึหึ เราก็ตามตูดเรื่อยๆ
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ mothsan

อันนี้มันรถติดไฟแดงไม่ใช้เหรอครับ รถบัสน่าจะเลี้ยวเข้านิคมนิครับ

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

แบบนี้ "หนูโดนรุมแน่ๆ" เฮอๆๆๆ

ออฟไลน์ eaowpj

เจอเมื่ออาทิตย์ก่อน ก็ขับตามไปเรื่อยพอซ้ายว่างก็พยายามแทรง แทรงไม่ได้ก็ขับตาม มากลับเพื่อนก็ขับไปเรื่อย ๆ คุยกับเพื่อน มาคนเดียวก็ฟังเพลง เบื่อก็แวะปั้ม
จริง ๆ รถแช่ขวาตลอดมันผิดกฎหมายอยู่แล้ว แต่ก็เข้าใจว่ารถขบวนยาว ๆ ถ้าไม่ขับขวาแต่ชิดซ้ายเจอรถบรรทุกแถวแตกแน่  :)

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
บีแตรด่าแล้วก็ไร้ผล แซงได้ก็แซง พอแซงเสร็จก็โยนไขใส่รถตำรวจซักแผง คงพอ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Legolas

• Jr. Member
  • **
เจอเหมือนกันครับ ตอนไปหัวหินเมื่อซัก 3-4 อาทิตย์ก่อน วิ่งเลนส์ขวาความเร็วประมาณ 130 - 150 กำลังตามคันอื่นอยู่ดีๆ มีรถต.ร.ตามมาข้างหลัง ทั้งบีบแตร เปิดหวอ พร้อมทั้งพูดโทรโข่งไล่รถคนอื่นไปตลอดทาง แต่ดูแล้วไม่มีธงต่างๆ น่าจะเป็นพวกนักกินเมือง.. ผมกับคันหน้า 2-3 คันหลบให้ แต่มี
คาร์เยนครันนึงไม่หลบ แถมมีเปิดกระจกโบกมือให้แซงด้วย รถขบวนก็แซงไม่ได้ ได้แต่ไล่ไปอย่างนั้น จนผมมาแยกไปที่บายพาส
...ไม่รู้ว่าเป็นยังไงต่อไป ได้แต่นึกว่า เอสยูวีคันนั้นเจ๋งพอตัว ถึงกล้าขนาดนั้น แต่พวกที่นำแบบไม่เกรงใจคนอื่น เจอแบบนี้บ้างก็ดีนะครับ

ตอนนั้นโดนตำรวจไล่ด้วยขับแซงไปแทรกไป แช่ขวานำขบวนรถทัวร์ 15 คันแล้วเลนซ้ายรถพ่วงเพียบเวลาแซงต้องทำแบบนั้น พอไปถึงท้ายรถตำรวจทางหลวงที่นำมันประกาศออกไมค์ไล่ให้ออกจากขบวนมันทั้งเปิดกระจกโบกให้ออกจากขบวนทั้งพูดจะออกได้ไงขับขวา 60-80 km/h เลนซ้ายรถพ่วงก็ขับประมาณนั้น หมั่นไส้ผมบีบแตรลากจนแซงได้เกือบนาที เหลืออดสุดๆแล้วจะนำขบวนก็ขับให้เกรงใจจราจรรอบข้างบ้าง ไม่สนหรอกหน้าใครคิดดูเกือบ 20 นาทีกว่าจะแซงได้หมดแล้วมองกระจกหลังไปคนคงหมั่นไส้เหมือนกันปาดหน้ารถตำรวจ 2-3 คัน ไม่นึกว่าจะมีคนกล้าเหมือนกัน