ผู้เขียน หัวข้อ: อันนี้ใช่รถ Nissan March/Almera เอามาทำหน้าโบราณหรือเปล่า เจ้า “มิทสึโอกะ วิวโตะ”  (อ่าน 8534 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
จาก

http://www.manager.co.th/Motoring/ViewNews.aspx?NewsID=9550000027863

“มิทสึโอกะ วิวโตะ” เขาบอกว่าเป็นรถโบราณขนาดเล็ก เครื่อง 1.2 ตัวถังใหม่

จะใช้เอา Nissan March/Almera มาทำหรือเปล่านะครับ เครื่องยนต์เหมือนจงใจมากเลย 1.2
นี่น่าจะ nissan แน่ๆ

อย่างนี้ใครจะซื้อนะครับ เอาหน้าแปลงของเจ้านี้มาแปลงใส่ March/almera ดีกว่าเยอะเลย

แต่หน้ามันสวยดีนะครับ ได้กันชนเหล็กด้วย  ;D

เพื่อนๆ คิดอย่างไรกันครับ

ปล. ขอบคุณ Arado_kung มากครับ เราแก้แล้ว

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2012, 11:51:40 โดย SilverG »

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
เต้ครับ ฮิมิโกะมันคือรถเปิดประทุนที่ใช้MX-5 เป็นโครง ส่วนรุ่นที่ใช้เจ้ามาร์ชเป็นโครงชื่อรุ่นวิวท์โต ถ้าอ่านไม่ผิดนะ

ออฟไลน์ burutrad

ตามข้างบนเลยครับ... ;)

GreenG

เต้ครับ ฮิมิโกะมันคือรถเปิดประทุนที่ใช้MX-5 เป็นโครง ส่วนรุ่นที่ใช้เจ้ามาร์ชเป็นโครงชื่อรุ่นวิวท์โต ถ้าอ่านไม่ผิดนะ

ขอบคุณมากเลยครับ แก้ไขแล้ว

ว่าแต่หน้าตามันจะเป็นยังไง จะเอา almera มาทำ หรือ march กันแน่

Chariot

มันเป็นมาร์ชรุ่นก่อนเอามาทำครับ

ผมชอบนะ ถ้ารวยๆก็อยากซื้อ

แต่ผมจะเอารุ่นนี้ Galue

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
สวยมากครับ หัวใจใหม่แต่วิญญาณยังเก่า
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

conan_murder

ผมไม่แน่ใจราคาของ Viewt นะครับ แต่ผมว่าผมขอเพิ่มเงินไปเอา Jaguar Mk.2 มือสองที่ใช้งานได้ ดีกว่า

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Mitsuoka ที่ใช้ตัวถังแบบ original มีแค่รุ่นเดียวคือ Orochi ครับ

Viewt = March (ตัวเก่านะ)
Galue = Fuga
Galue 204 = Corolla

เป็นต้นครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester

เหมือน Morgan Aero Supersports เลยครับ

อีกรุ่นก้เหมือน RR  ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

อันนี้ก้คงแล้วแต่คนชอบะครับ วันนั้นก้เห็นอยู่คัน แต่เป็นรุ่นที่เป็นทรง supercar อ่าครับ มันก้แปลกดี แต่ตัวนั้นผมว่ามันไม่สวย คันสีแดงในเว็ป manager สวยกว่า

ออฟไลน์ prai

ผมชอบ Galue โฉม Fuga นะ สวยดี

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
นึกถึงคุณปู่ ตอนหนุ่มๆ
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ new kid

• Full Member
ผมชอบรุ่นนี้อะ  ไม่รู้แปลงจากรุ่นไหน ;D

MITSUOKA  LESEYDE

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
ผมชอบรุ่นนี้อะ  ไม่รู้แปลงจากรุ่นไหน ;D

MITSUOKA  LESEYDE
s15รึเปล่าครับ