ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำระหว่าง BT-50Pro กับ All new Isuzu  (อ่าน 42897 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aunkung001

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำระหว่าง BT-50Pro กับ All new Isuzu
« เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 00:34:11 »
กำลังลังเลใจอยู่ระหว่าง BT-50 pro 2.2 Hi racer 6AT กับ All new isuzu HR 2.5 VGS Z-Prestige Navi A/T ซึ่ง 2  โดยรวมแล้วการใช้งานจะขับในเมือง และสลับกับวิ่งขึ้นดอย ที่ไม่สูงมากนัก และผมขับไม่เกิน 120 km/Hr และที่สำคัญสองตัวนี้ราคาเท่ากันเลย

แต่ Isuzu ได้เปรียบตรงที่ศูนย์บริการดี ขายต่อราคาไม่ตก ประหยัดน้ำมัน และยังมีระบบควบคุมการทรงตัวอัตโนมัติ ESC และ ระบบป้องกันล้อหมุนฟรีขณะออกตัว TCS

ส่วน BT-50 pro นั้นได้ตรง รูปลักษณ์โดนใจอลังกางานสร้าง แต่ระบบความปลอดภัยนั้นดูเหมือนน้อยกว่า isuzu แต่ที่แตกต่างคือ เฟืองท้าย แบบลิมิเต็ดสลิป LSD มีระบบควบคุมความเร็ว Voice control  ที่แน่ๆได้ม้า 150 ตัว 6AT (เครื่อง 2.2 ที่ม้าเยอะกว่าจะทนสู้เครื่องของ isuzu ได้หรอครับ) เสียตรงที่ให้ option เรื่อง safty น้อยไปหน่อยเมื่อเทียบกับคู่เเข่งทางตลาด 

ตอนนี้ผมตัดสินใจไม่ถูกเลยครับ พ่อกับลุงบอกว่าราคาเท่ากันเล่น isuzu ไปเลยไม่มีเรื่องกวนใจ มั่นใจได้  แต่ผมชอบมาสด้า เสียอย่างเดียวรุ่น top 2.2 ไม่มีระบบ ESC แต่คู่เเข่งนั้นใส่มาให้

สุดท้ายใครมีความเห็นรบกวนช่วยเเชร์กันหน่อยนะครับ เพราะผมไม่เคยมีรถเลยจึงไม่รู้รายละเอียดที่ลึกพอ จะหาคำตอบข้อดีข้อเสียไปคุยกับพ่อเเละลุง

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: ขอคำแนะนำระหว่าง BT-50Pro กับ All new Isuzu
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 01:26:24 »
ตัดสินที่การลองขับเท่านั้นครับ

เครื่อง 2.2 ก็ทนได้ครับ ดูเครื่อง 2.0 184แรงม้าใน BMW สิ แล้วเครื่อง 2.2 ลูกนี้ใช้ในยุโรปมาหลายปีแล้วด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอคำแนะนำระหว่าง BT-50Pro กับ All new Isuzu
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 01:27:14 »
ลองขับครับ แต่ผมเอียงไปทางมาสด้า

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 01:42:26 »
bt-50
ถ้าไม่รีบออกรถรออีกสักปลายปี อาจจะมีการปรับoptionต่างเพิ่มก็ได้ครับเพื่อเป็นการกระตุ้นยอดช่วงสิ้นปี ;D ;D
เห็นมาเยอะพอสมควร เปิดตัวรถใหม่ๆไม่ค่อยมีoptionต่างๆมากมาย พออีกสักเปิดตัวรุ่นพิเศษออกมา
d-max
ก็อาจจะมีรุ่นพิเศษเหมือนกัน เพิ่มนิดเพิ่มหน่อย ชื่อรุ่นสารพัด หรือประเภทครบรอบวาระต่างๆ ;D ;D

ทดลองขับดูก่อนครับเป็นวิธีจะได้คำตอบง่ายสุด

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 01:46:53 »
1. Isuzu ช่วงล่าง มี ESC ขับขึ้น-ลงเขา ทางโค้ง ปลอดภัยกว่ารถที่ไม่มี เยอะเลยครับ
2. อะไหล่ ศูนย์บริการ ราคาขายต่อ Isuzu เหนือกว่า อย่างไม่ต้องเสียเวลาคิด

เพียง 2 ข้อข้างบน Isuzu ก็ชนะขาดครับ

ส่วนตัวผมชอบ Mazda ตัว 4 ประตู เครื่อง 3.2 รุ่น Top ราคาเกือบล้านนะ
เพราะรุ่นนี้ ผมคิดว่าคุ้มค่าที่สุดในรถกระบะที่มีขายในไทยแล้ว
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 02:53:56 »
เทียบสองตัวนี้ ถึงผมจะชอบมาสด้ามากกว่า แต่ผมเลือก Isuzu ครั้ง ออพชั่นมาสด้ารุ่นนี้อนาถเกิน แต่ถ้าเป็นรุ่นสูงๆกว่านี้ มาสด้าจะน่าสนใจกว่าครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 02:58:55 »
เน้นขับในเมืองผมจับ น้อง BT-50 PRO

ออฟไลน์ pilly

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 06:32:04 »
ตอนแรกก็ลังเลระหว่างสองตัวนี้เหมือนกัน แต่สุดท้ายตัดสินใจเลือก
Isuzu 3.0 at Z-Prestige เพราะเหตุผลเรื่องออฟชั่นของ Isuzu ที่ดีกว่า
ได้ทั้ง ESC และ TCS เบาะนั่งปรับไฟฟ้า เพิ่มเงินจากตัว 2.5 auto ประมาณ
สี่หมื่นกว่าๆ และเหตุผลที่สำคัญที่สุดที่เลือก Isuzu มากกว่า Mazda คือ ศูนย์
บริการเท่านั้น ดีกว่าแน่ๆ เพราะคันเก่าใช้ Isuzu แล้วประทับใจมิรู้ลืมจริงๆ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 07:54:33 »
ถ้าเืรื่องตังค์ยังเป็นเรื่อง(ค่อนข้าง)ใหญ่อยู่--------------> ISUZU+อะไหล่+ศูนย์บริการ
ุถ้าเรื่องตังค์ไม่ใช่เรื่องใหญ่ไปลองรถแล้ว---------------> เลือกคันที่ชอบครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 08:25:46 โดย redsun »

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:17:29 »
 ถ้าเป็นห่วงเรื่อง ภาระกำลังของ D-Max ใหม่ ผมบอกได้เลยว่า หมดห่วงได้เลยครับ

แล้วก็ช่วยเปลี่ยนความคิด ที่เคยคิดว่ามันอืด มันอุ้ยอ้าย แบบ อิซุซูเดิมๆ ไปได้เลย

2.5 VGS ตัวนี้ ผมใช้อยู่ ในเมืองไม่มีปัญหาครับ มันให้ความรวดเร็วไม่ต่างจาก เก๋ง 2.0 เลยทีเดียว

การใช้งานในเมือง ถือว่าประหยัดรับได้ครับ ตก 10 km/l  กินว่า ซิตี้ผมนิดเดียวเอง
อันนี้เรื่องจริงครับ  ง่ายๆครับ ผมจะขับรถไปทำงาน ไปกลับทางเดิมทุกวัน สภาพการจราจรเดิม ทุกวัน คือ

นนทบุรี ข้ามพระรามห้า เข้าราชพฤกษ์ มุ่งสะพานตากสิน   ตอนเช้าติดโหด ทุกวัน

น้ำมัน 1000 บาทของ ซิตี้ วิ่งได้ หกวัน  น้ำมัน V power Diesel 1000บาท ของดีแมค วิ่งได้ ห้าวัน

ผมถือว่ารับได้ครับ

ปัญหามันมีแค่ คุนต้องทำความคุ้นเคยกับร่างยักษ์ มโหฬาร ของมันเป็นพอ นอกนั้นหมดหว่ง

วิ่งทางไกล ดีมากครับ ทรงตัวดี วิ่งนุ่มสบาย พอรถเริ่มลอยตัวแล้ว  เหยียบไปเลย แรงมีพร้อม(มีพอใช้งาน ไม่ได้มีไว้บ้าพลังอวดใคร)
เสียงเครื่องยนต์เงียบกว่าเดิมมากครับ มีเสียงเทอร์โบหวานๆ มาแทน  ดังวี๊ดดดๆๆ ให้อารมณ์ พวกรถ GMC ทหารเลยทีเดียว

อีกเรื่องนึง ที่ผมอยากให้อิซูซุแก้ไข คือพวงมาลัยครับ  มันให้น้ำหนักดีมาก วิ่งความเร็วสูงสบายใจได้ แต่มันมีอาการบิดตัวไปตามหลุม ที่ความเร็วต่ำ
มากกไปนิด  ขับแล้วเมื่อยล้า เราต้องคยจับพวงมาลัย เวลามันดิ้นไปตามถนนที่ไม่เรียบอ่ะคับ เหนื่อยย
แก้เรื่องนี้ได้ ทุกอย่างจบ

อาการเบรคของดีแมค ให้ความ linear  ดีมากกกก  ผมว่าน่าจะชุดเบรคเดียวกันกับ Colorada นะ อย่างที่พี่จิมมี่เคยเทสกันไปแล้ว
ผมว่าน่าจะได้อารมเดียวกัน

อุปกรณ์  ดีวีดี Kenwood ที่ให้มาผมว่าคุ้มโครตต  มีประโยนช์มากเหลือ ทั้งกล้องถอย ดูหนัง ฟังเพลง โทรศัพท์ ต่ออุปกรณ์แสนล้าน

ไปลองขับเอานะครับ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:58:54 »
สองตัวนี้เชียร์ Isuzu ครับ ที่ราคาพอๆกันได้ครื่องใหญ่กว่ามีจออีกตะหาก ไหนจะเรื่องอะไหล่ ศูนย์บริการ แต่ถ้าเป็น เครื่องใหญ่ก็ BT ดีกว่าครบเครื่อง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 11:05:23 »
d-max เจ้า ตามข้างบนนี้เลยเจ้า ;D

ออฟไลน์ romeo2011

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:14:21 »
ถ้าไม่นับเรื่องการบริการ ศุนย์บริการ
เอาเฉพาะตัวรถ เลือก bt50 pro  ครับ 

ออฟไลน์ Aunkung001

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:26:23 »
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นมากครับ 

ออฟไลน์ 2C-T

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:40:29 »
ความเห็นผมนะ
ถ้าเป็นตัว MT เลือก bt-50 ครับ
ส่วนถ้าเป็น AT เลือก ISUZU ครับ

ปล.จอง bt-50 MT เป็นที่เรียบร้อยไปแล้ว

ออฟไลน์ narin44

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 15:00:38 »
ตัดสินที่การลองขับเท่านั้นครับ

เครื่อง 2.2 ก็ทนได้ครับ ดูเครื่อง 2.0 184แรงม้าใน BMW สิ แล้วเครื่อง 2.2 ลูกนี้ใช้ในยุโรปมาหลายปีแล้วด้วย

คงจะทนสู้เครื่งยนต์เทรนท์ที่ประจำการอยู่ในฟลีททีจีไม่ได้มั้งครับ ;D

ออฟไลน์ Chris Evn

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 15:10:04 »
เลือก isuze ครับ เพราะราคาขายต่อ + ระบบปลอดภัย

ออฟไลน์ valent

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 16:07:30 »
ดูที่ราคาใกล้เคียงกันครับว่า
option + ความปลอดภัยใครเหนือกว่า

ข้องใจกับ BT-50 ตรงไฟท้ายนี่แหละครับ
ดูท้ายไกลๆ เหมือนรถเก๋งยกสูงซะงั้น
ความเห็นผม ตกม้าตายเพราะไฟท้ายนี่แหละ
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 16:43:56 »
ดูที่ราคาใกล้เคียงกันครับว่า
option + ความปลอดภัยใครเหนือกว่า

ข้องใจกับ BT-50 ตรงไฟท้ายนี่แหละครับ
ดูท้ายไกลๆ เหมือนรถเก๋งยกสูงซะงั้น
ความเห็นผม ตกม้าตายเพราะไฟท้ายนี่แหละ

รุ่นต่อไป ไฟท้ายมันต้องลากถึงกลางกระบะแน่ๆ เฮอๆ ไฟหน้าก็ลากยาวเลย ฮุๆ ไม่สวยเลย+

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 18:52:26 »
กำลัง จะมาตั้งกระทู้เรื่อง ทดลองขับ BT 50 เลย ...

พอดี เมื่อบ่ายนี้ ไปลองขับ BT 50 มาครับ เป็นตัวเกียร์ MT เครื่อง 2.2 ...

ก่อนหน้านี้ เคยลองขับ D-max 2.5 เกียร์ MT มาแล้ว ผมขอวิจารณ์ดังนี้

- การขับขี่ ... ถ้าคนที่ลองขับ D-max มาแล้วบอก D-max นิ่ม แต่ถ้ามาลอง BT50 ผมว่ามันแน่น ลงหลุมลงบ่อ ผมประทับใจ BT 50 มากกว่า มากๆ

- เครื่องยนต์ กำลังเครื่อง  BT 50 แรงกว่า D-max 2.5 แบบไม่เห็นฝุ่น ได้ทั้งต้นทั้งปลาย บอกตรงๆ อัตราเร่งตัวนี้ ผมว่า พอๆกับ VIGO ตัว 3.0 เลยทีเดียวครับ แต่ที่ชอบใจมากๆคือ เกียร์ เป็นอะไรที่กระชับมาก ระยะเข้าเกียร์มันสั้นมากๆ ถ้าคนชอบขับรถ แนวซิ่งๆ ถ้าได้ลองเกียร์ของ BT 50 ผมว่าชอบทุกคนแน่ๆครับ เพียงคุณขยับข้อมือนิดเดียว คุณก็เปลี่ยนเกียร์ได้ง่ายๆแล้ว ไม่เหมือน D-max ครับ ตัวนี้คันเกียร์ยาว ระยะเข้าเกียร์เยอะ ตัวก่อนด่า VIGO ไว้เยอะว่า คันเกียร์ยาว ไม่ดี แต่พอรุ่นนี้ ดันทำยาวซะเอง

- Option บอกตามตรง  D-max กินขาดกระจุย .... BT 50 จะมี ABS , EBD ให้เฉพาะตัว  HI แค๊ป เกียร์ ธรรมดา เท่านั้น แต่ถ้าเราอยากได้ ตัว 4 ประตู และอยากได้ ABS , EBD เราต้องซื้อ ตัว 6AT HI เท่านั้น ถ้าเป็นเกียร์ 6MT  HI จะไม่มี ABS และ EBD

ซึ่งต่างจาก D-max ในรุ่น 2.5 ที่จัดมาเต็มซะเหลือเกิน ....

อีกเรื่องนึงครับ เครื่องเสียงของ BT 50 เสียงดีมากๆ .... มากๆกว่าเครื่องเสียงติดรถยี่ห้ออื่นๆ รุ่นอื่นๆ ที่ผมเคยฟังมาเลยครับ  CITY ที่ว่าเครื่องเสียงติดรถดีแล้ว ผมว่า BT 50 ตัวนี้ ทำได้ดีกว่าครับ .....

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 19:10:12 »
กำลัง จะมาตั้งกระทู้เรื่อง ทดลองขับ BT 50 เลย ...

พอดี เมื่อบ่ายนี้ ไปลองขับ BT 50 มาครับ เป็นตัวเกียร์ MT เครื่อง 2.2 ...

ก่อนหน้านี้ เคยลองขับ D-max 2.5 เกียร์ MT มาแล้ว ผมขอวิจารณ์ดังนี้

- การขับขี่ ... ถ้าคนที่ลองขับ D-max มาแล้วบอก D-max นิ่ม แต่ถ้ามาลอง BT50 ผมว่ามันแน่น ลงหลุมลงบ่อ ผมประทับใจ BT 50 มากกว่า มากๆ

- เครื่องยนต์ กำลังเครื่อง  BT 50 แรงกว่า D-max 2.5 แบบไม่เห็นฝุ่น ได้ทั้งต้นทั้งปลาย บอกตรงๆ อัตราเร่งตัวนี้ ผมว่า พอๆกับ VIGO ตัว 3.0 เลยทีเดียวครับ แต่ที่ชอบใจมากๆคือ เกียร์ เป็นอะไรที่กระชับมาก ระยะเข้าเกียร์มันสั้นมากๆ ถ้าคนชอบขับรถ แนวซิ่งๆ ถ้าได้ลองเกียร์ของ BT 50 ผมว่าชอบทุกคนแน่ๆครับ เพียงคุณขยับข้อมือนิดเดียว คุณก็เปลี่ยนเกียร์ได้ง่ายๆแล้ว ไม่เหมือน D-max ครับ ตัวนี้คันเกียร์ยาว ระยะเข้าเกียร์เยอะ ตัวก่อนด่า VIGO ไว้เยอะว่า คันเกียร์ยาว ไม่ดี แต่พอรุ่นนี้ ดันทำยาวซะเอง

- Option บอกตามตรง  D-max กินขาดกระจุย .... BT 50 จะมี ABS , EBD ให้เฉพาะตัว  HI แค๊ป เกียร์ ธรรมดา เท่านั้น แต่ถ้าเราอยากได้ ตัว 4 ประตู และอยากได้ ABS , EBD เราต้องซื้อ ตัว 6AT HI เท่านั้น ถ้าเป็นเกียร์ 6MT  HI จะไม่มี ABS และ EBD

ซึ่งต่างจาก D-max ในรุ่น 2.5 ที่จัดมาเต็มซะเหลือเกิน ....

อีกเรื่องนึงครับ เครื่องเสียงของ BT 50 เสียงดีมากๆ .... มากๆกว่าเครื่องเสียงติดรถยี่ห้ออื่นๆ รุ่นอื่นๆ ที่ผมเคยฟังมาเลยครับ  CITY ที่ว่าเครื่องเสียงติดรถดีแล้ว ผมว่า BT 50 ตัวนี้ ทำได้ดีกว่าครับ .....

เรื่องความแรงนะครับ ผมว่า BT-50 ตัวเก่า(เคยขับอยู่ของพี่เขย) คนละอารมย์กับดีแม็กเลย BT เซ็ตช่วงล่างแน่นดีึครับ เรื่องความแรง ยกให้ BT-50 อยู่แล้ว แต่มันตกม้าตายตรงไฟหน้า-ท้ายนี้แหละสำหรับ BT มันจะไปลากลายเส้นรถไปเทียบกับเก๋งทำไม ทำไมมาสด้าต้องเป็น "หน้ายิ้ม" ทุกรุ่นเลย เฮอๆ คู่แฝด New Ranger เรียบๆ ดูดีกว่าเยอะเลยครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 21:57:49 »
^
^
ภายนอก หลายคนมองว่าประหลาดๆ หน้ามันดูบานๆ หนาๆ ยิ้มแบบแปลกๆ

แต่สำหรับผม มันสวยนะ ... ไฟท้ายมันอาจจะแปลก ผมว่ามันก็ OK

ลองจินตนาการว่า ถ้าใส่ แม็ก 20นิ้ว ลงในหน้าตารถแบบนี้ มันจะเป็นยังไง

โดยส่วนตัวหน้าตาแบบนี้ ผมชอบเลยล่ะ ...  ;D ;D

ออฟไลน์ mrtonyocz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 23:39:28 »
ผมก็ว่าสวย เรื่องหน้าตา อย่าไปถามใครครับ ถามตาตัวเองดีกว่า

ส่วนเรื่องอื่นๆ ต้องถามเค๊า  ตอนนี้ก็เล็งไว้สองรุ่นนี้เหมือนกัน  ติดที่ไม่มีรุ่นไหนตรงใจ ราคา+ออฟชั่น มันไม่โดนใจเลยจิงๆ

อิซุ จะเอา ABS ก้อต้องเล่นตัวเกือบท๊อป (4D) มาสด้าก็เหมือนกัน แถมมาสด้า ออฟชั่นน้อยกว่าอีก ราคาเท่ากันพอๆกัน แต่เรื่อง เครื่องยนต์ ช่วงล่าง การขับขี่ มาสด้า ดีกว่าแน่ๆ จากข้อมูลหลายๆที่ ที่ผมตามดูมา รีวว เพื่อนบ้าน ทดลองขับ

อิซุ  ไม่แถมอะไรครับ แทบจะไม่แทบ คิดง่ายๆซื้อรถ ได้รถอย่างเดียว สมมุติ 8แสน จ่าย เพิ่มอีก ป.1 ค่าทะเบียน ค่าโน่น นี่ แมกลายเนอร์ รวมๆ 3 หมื่น (ใช้เพิ่มในการออกรถ หลังจากเงินดาว์น)

มาสด้า แถม ป.1 แมกลายเนอร์ อื่นๆ พอสมควร  ราวๆ 2-3 หมื่น  สมมุติ 8 แสน เท่ากัน แต่ได้เกือบ ครบแล้ว คุยกะเซลล์ ดีๆคงได้หลายบาทอยู่

แค่ให้มองส่วนต่างที่ต้องจ่ายเพิ่ม ในราคารถที่เท่ากัน ครับ

ผมละอยากได้ 4 D ตัวต่ำมัน ดั้น กระจกมือหมุน เฮ้ออ เครื่อง 125 แรงอีกตั้งหาก  อุซุ ยังดีกว่าเยอะเลย ออฟชั่น

ออฟไลน์ v64

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:40:51 »
bt 50 ไปชมตัวจริงมา สวยนะครับ ในภาพอาจมองไม่สวย

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:34:55 »
ข้อสำคัญ คือ ถ้าลุงกับพ่อ พูดมาแบบนี้แล้ว ถ้าคุณยังออกอีกยี่ห้อมา  ถ้ารถมันไม่มี ปห. อะไรเลยก็ เสมอตัว
แต่ถ้ามันมีมา นี่คุณโดนหนักแน่

เพราะใจของลุงกับพ่อคุณ ไป บวก ให้อีกยี่ห้ออยู่แล้ว ถึงมันจะมี ปห. บ้าง  เขาก็คงมีคำแก้ตัวให้อีกยี่ห้อเป็นแน่แท้

ลองเอาไปคิดดูครับ
"Make It Count"

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 20:50:15 »
   หน้าตา+ท้ายรถ = แล้วแต่คนชอบ  จะมาบอกว่าไฟท้ายแบบนี้ "ตกม้าตาย" มันก็แล้วแต่รสนิยมใคร  หากคนที่บอกว่า "เฮ้ย..สวยหวะ"  แล้วตกลงเชื่อใครหละ? แล้วแต่คุณไง

ความแรง  = มาสด้าแรงกว่าแม้เป็น 2.2 ก็เถอะ  ไม่เชื่อไปลองสิ!

option = แม้มาสด้าบางรุ่นไม่มี DSC แต่มาสด้าเค้าก็ขึ้นชื่อเรื่องช่วงล่างมาก่อนอยู่แล้ว

ควบคุมพวงมาลัย = มาสด้าสถานเดียว

ขายต่อ = หากคิดถึงข้อนี้จนเกินไป ก็ตัด ทั้ง4ข้อด้านบนไปได้เลย แล้วชาตินี้ก็ไม่ต้องขับรถยี่ห้ออื่นกันหละ  สมรรถนะดีๆของรถอื่นคุณก็ไม่ต้องไปเสพหรือหาข้อมูลให้เสียเวลาครับ

ออฟไลน์ mrtonyocz

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 20:26:02 »
กล้าที่จะเปลี่ยน คิด ทำ ให้นอกกรอบ  ว่างั้น

เอาก้อเอาว่ะ ถ้าจัดกระบะ BT -50 ก้อแล้วกันผม 

ปล.เดิมใช้ อิซุ ไฮ 4 ตู

ออฟไลน์ domehan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 01:00:27 »

เห็นด้วยทุกอย่างครับ

ออฟไลน์ domehan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 08, 2012, 01:03:01 »

เรื่องความแรงนะครับ ผมว่า BT-50 ตัวเก่า(เคยขับอยู่ของพี่เขย) คนละอารมย์กับดีแม็กเลย BT เซ็ตช่วงล่างแน่นดีึครับ เรื่องความแรง ยกให้ BT-50 อยู่แล้ว แต่มันตกม้าตายตรงไฟหน้า-ท้ายนี้แหละสำหรับ BT มันจะไปลากลายเส้นรถไปเทียบกับเก๋งทำไม ทำไมมาสด้าต้องเป็น "หน้ายิ้ม" ทุกรุ่นเลย เฮอๆ คู่แฝด New Ranger เรียบๆ ดูดีกว่าเยอะเลยครับ
ผมว่ามันเป็นจุดขายเขาเลยล่ะตรงนี้(นานๆไปจะชอบเอง)