ผู้เขียน หัวข้อ: ขอผู้รู้ตอบ2คำถามเรื่องeco car ที่กำลังจะมา  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
1. สวิฟ  ประกอบในไทย แต่ตัวถังนำเข้าจากญี่ปุ่น หรือว่าทุกส่วนทำในไทยหมดครับ
2. มิราจ เกียร์อัตโนมัติ นั้นเป็น cvt ตัวเดียวกันกับของ นิสสันไหมครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
Re: ขอผู้รู้ตอบ2คำถามเรื่องeco car ที่กำลังจะมา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 16:27:32 »
1. สวิฟ  ประกอบในไทย แต่ตัวถังนำเข้าจากญี่ปุ่น หรือว่าทุกส่วนทำในไทยหมดครับ
== ประกอบในไทย แบบเดียวกับ แบรนด์ญี่ปุ่น ที่ประกอบในไทย ครับ ใช้ชิ้นส่วนส่วนใหญ่ จาก ซัพพลายเออร์ในประเทศ  ตามกฎ ECO_CAR

2. มิราจ เกียร์อัตโนมัติ นั้นเป็น cvt ตัวเดียวกันกับของ นิสสันไหมครับ
== อันนี้ไม่ทราบครับ  แต่ดู Spec แอบคล้าย Nissan  ตรงที่ เครื่อง 3 สูบ + เกียร์ CVT

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
Re: ขอผู้รู้ตอบ2คำถามเรื่องeco car ที่กำลังจะมา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 19:18:50 »
1. ไทยครับ
2. ลูกเดียวกับ มาร์ช ครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2012, 11:03:00 »
ขอบคุณครับ
สรุป ทุกชิ้นส่วนของสวิฟทำในไทย
เกียร์ของ มิราจ เหมือนกับ มาร์ช
 ;D

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:00:01 »
เกียร์ CVT ผลิตโดย Jetco โรงงานตั้งใหม่ที่อมตะนคร