ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกระหว่าง New Swift Eco , Mazada 2, Yaris RS 3 ตัวนี้ตัวไหนดีครับ  (อ่าน 27624 ครั้ง)

ออฟไลน์ yaiDev

• Newbie
  • *
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ พอดีผมกำลังตัดสินใจซื้อรถขนาดเล็กที่สามารถวิ่งต่างจังหวัดได้แบบสบายๆไม่เหนื่อยมาก จิงๆผมอ่านรีวิวของคุณ J!mmy ในเรื่องของ New Swift แล้วสนใจมากๆ แต่กำลังลังเล อยู่ 3 ตัวคือ

1. New Swift Eco เห็นว่าช่วงล่างดีมากที่สุดในกลุ่ม
2. Mazda 2 (ดูสวยดีไม่ต้องแต่งอะไรมากมาย แต่ภายในผมไม่ค่อยชอบเท่าไหร)
3. Yaris RS (คันเก่าที่ขายไปก็ Yaris ที่สนใจเพราะว่่าเห็นเอาชุดแต่ง RS แท้มาใส่เลยสนใจ)

ช่วยแนะนำหน่อยครับ และความคิดเห็นของแต่ละท่านถ้าเป็นท่านจะเลือกคันไหนเพราะอะไร ตัดสินใจยากมากมาย 

ขอบคุณครับ  ;D  ;D  ;D

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
มี mazda2 แต่เลือก yaris rs คับ มาครบจริงๆ
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ shando

ถ้าเคยใช้ยาริสแล้ว เป็นผมตัดRSไปก่อนเลย

swiftอยากได้นะ สวยทั้งในและนอก แต่ถ้าขับตจว.เวลาแซงคงเหนื่อยกว่าอย่างเลี่ยงไม่ได้ เช่นเดียวกับเวลาหาศูนย์บริการ

สรุปเอาmazda2

แต่ถ้ารวมตัวเลือกอื่นในช่วงราคาเดียวกัน ผมเอาcity mc ไม่ก้jazz jdm ของเค้าสวยจริง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 17:33:36 โดย shando »

ออฟไลน์ Ohmmypp

วิ่งต่างจังหวัดเหนื่อยน้อยหน่อยเลือก 1.5 แน่นอนครับ
(ถ้านั่งคนเดียวไม่เหนื่อย สองคนเหนื่อยน้อย สามคนเหนื่อยนิดหน่อย สี่คนเหนื่อยละ สี่คนบวกสัมภาระ เหนื่อยพอตัว) วัดจาก yaris กับ vios ที่บ้านนะครับ

เหลือสองตัวนั้น คงต้องไปลองขับอีกที ผมยังไม่เคยขับ m2 บอกไม่ถูกเหมือนกัน

เพิ่มเติม...เพิ่งเห็นว่าเคยมี yaris ถ้างั้น ดูจากรีวิวพี่จิมมี่แล้ว อยู่ที่ว่าพี่จะเลือก m2 ที่ช่วงล่างหนึบ นั่งขับสบาย แต่เครื่องกับเกียร์สู้ yaris ไม่ได้ (แต่ถ้าจำไม่ผิด yaris ตัว S กับ S Ltd. ก็โช้คแข็งนะ) หรือ yaris ที่คุ้นเคย ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2012, 17:44:17 โดย O.H.M »
JC TU #54

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
เจอปัญหาเดียวกันเลยคือ เลือกไม่ถูกกับ 3 ตัวเลือกนี้

แต่ผมแตกต่างนิดหน่อย คือเลือกระหว่าง Mazda 2, Yaris RS, CITY MC

ออฟไลน์ kiss

• **
ผมว่า Swift eco ขับทางไกลคงไม่ต่างจาก 1.5 มากเท่าไหร่หากเหยียบแค่100ครับ เพราะมันเป็น 4สูบ
ความรู้สึกไม่แตกต่างกันมาแน่นอน

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ จิงๆถ้าขับ swift eco ออกตจว.ก็คงเหนื่อยแน่นอน แต่เพราะว่ามันสวย ทั้งข้างนอกและข้างใน จึงอยู่ในตัวเลือก และราคาไม่สูงมาก ส่วน
city & jazz จิงๆชอบนะครับแต่รอรถนานมากๆ เลยไม่ขอรอ
Mazada 2 สวยๆ ไม่ต้องแต่งไรมากแต่ฑายในสู้ swift ไม่ได้(ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
Yaris ชอบนะเพราะว่ามันมาครบ จิงๆแต่อยากเปลี่ยนไปขับอย่างอื่นบ้าง

ไงผมขอรอฟังความคิดเห็นเพิ่มเติมจากหลายๆท่านนะคับ ขอบคุณมากๆครับ

• Newbie
  • *
ผมว่า Swift eco ขับทางไกลคงไม่ต่างจาก 1.5 มากเท่าไหร่หากเหยียบแค่100ครับ เพราะมันเป็น 4สูบ
ความรู้สึกไม่แตกต่างกันมาแน่นอน
ผมเป็นคนขับรถเร็วพอสมครวเวลาออกตจว. โดยประมาณต่ำๆมี 120 ครับ แต่พออ่านจากรีวิวแล้วเห็นว่าขับสบายๆในช่วงความเร็วสูงๆ เลยสนใจ 

อ๋อ...ลืมบอกไปครับ รถที่จะซื้อตอนนี้กะใช้งานแค่ช่วงสั่นๆ ซัก 2 ปี แล้วคงให้ที่บ้านใช้เพราะว่ารอดูรถใหญ่ ระดับ 2.0 นะครับ จิงๆ New mazada. 3 ผมชอบมากนะแต่ผมว่ามันยังมาไม่ครบรอดู MC ก่อนดีกว่า  ประมาณนั่นอะครับ

ออฟไลน์ mrtonyocz

• Newbie
  • *
ผมก้อลังเล คล้ายๆคุณ มี City เข้ามาด้วย  อยากได้มาก จิงๆ City ครบครัน  แต่ต้องมาเซ็ทล่างใหม่ คงไม่เท่าไหร่ เครื่องแรง เบาะกว้างสบาย ท้ายเก็บได้เยอะ แต่รอรถนานมากนี่แหละ ผมละเซ็ง จิงๆมันตอบโจทย์ ผมได้หมดแล้วเกือบทุกข้อ

ถ้าต้องเอาจิงๆ เลยตัดใจไป Masda2 ครับ ขับสนุก เรื่องความสวย อย่าไปใส่ใจมาก จิงๆมันก้อสวยแล้ว ผมละไม่ชอบหน้ามันด้วยซ้ำ น้อยๆยังไงไม่รุ กระจังหน้า  เรื่องความปลอดภัยก็เต็มที่ จัดมาเต็ม สีสวย แทบไม่ต้องแต่งถ้าชอบเดิมๆ

Swift เหมาะกับในเมือง สาวๆใช้มากกว่าครับ ไม่ทันใจเราหลอกครับ ถ้าวัยรุ่น ใจร้อน ตัดพวก Eco Car ออกได้เลยครับ มันไม่พอเราหยียบแน่ๆ (หมายถึงทันใจ) แม้ปลายมันจะได้ 170+ ขึ้นก็ตาม

สปอยเลอร์ M2 สวยๆเยอะเลยครับเห็นมา แทบจะลบภาพเดิมๆ ที่เห้นออกไปเลย

ออฟไลน์ YenChar

เครื่องเล็ก อาจจะบอกว่ามันแรงสมตัว พึ่งพาได้
แต่ถ้า นั่งหลายคน เห็นผลชัดเจนเลยนะครับว่า "อืด"
ขับทางไกล กดคันเร่งเยอะขึ้นหน่อย อาศัยลากรอบนิดๆ อาจจะเหนื่อยกว่า ลุ้นกว่า

ขับคนเดียวน่ะโอเคไม่เหนื่อย แต่พอมีคนนั่งด้วยปุ๊บ รู้สึกได้เลยว่าช้าลง อืดขึ้น
ผมขับมาร์ช ขาไป นั่ง 2คน กดกันมันส์ ตัวปลิวเลย
พอขากลับ เพื่อนขอนั่งมาด้วยอีก 2 น้ำหนักเพิ่มขึ้นราวๆ 100 กิโล อืดขึ้นชัดเจน

สรุปเลยนะ ถ้าเป็นผม
เอา 1.5 ถ้ามีคนนั่งด้วย เดินทางหลายคนบ่อยๆ
เอา 1.2 ถ้าขับคนเดียว
ผมอาจจะมองไปที่ซิตี้หรือแจ๊สแทน
แต่ดูท่าทาง ออฟชั่นยาริสRS ก็เย้ายวนใจจริงๆ

ออฟไลน์ Nut_K

ถ้า 3 ตัวนี้ผมแอบเชียร์ Swift ครับ

แต่ยังไงก็ขอรอสัมผัสคันจริงก่อน

เพราะรถยังไม่เปิดตัว คงพูดไรมากไม่ได้

แต่สำหรับผมขอเลิอก Jazz JDM ครับ

เพระา Jazz ตอบโจทย์ผมมากที่สุดในบรรดารถ sub-compact car 5 ประตูครับ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
ใช้สั้นๆสองสามปีแล้วให้ที่บ้านใช้ต่อ
เป็นผม คงไปหานิสสันทีด้า1.6 มือสองปีใหม่ๆสภาพนิ๊งๆในราคาเท่าอีโคคาร์ป้ายแดงตัวท็อปได้อยู่
สบายหายห่วง ประหยัดน้ำมันประมาณหนึ่ง อัตราเร่งพอใช้งาน ช่วงล่างโอเค นั่งสบาย ขนได้ทั้งคนและของ   ;D

.-_-.

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมว่า Swift Eco เครื่อง 1.2 ก้ใช่ย่อยนะครับ ออกต่างจังหวัดก้สบายๆ ถ้าไม่ได้ขับเร็วมากหรือบรรทุกเยอะมากอ่านะครับ ขับความเร็วคงที่จะประหยัดมากซะด้วยซ้ำ แต่ถ้าอยากขับเร็วหน่อยหรือบรรทุกเยอะหน่อยก้ไปเครื่อง 1.5 เถอะครับ ไม่ลองดู City บ้างหรอครับ ถ้าไม่ผมว่าไป Mazda 2 ก้ได้นะครับ ผมก้ไม่ชอบภายในมันซักเท่าไหร่เหมือนกัน แต่โดยรวมแล้วถือว่าโอเค

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
Jazz รับรถเดือนเมษา - พฤษภา ยังพอมีโชว์รูมให้จองอยู่นะครับ

• Newbie
  • *
Jazz รับรถเดือนเมษา - พฤษภา ยังพอมีโชว์รูมให้จองอยู่นะครับ
ตัว Jazz JDM Ver JP เหรอครับ พอทราบไหมครับว่ามีศูนย์ไหนบ้าง น่าสนใจอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
ตัว Jazz JDM Ver JP เหรอครับ พอทราบไหมครับว่ามีศูนย์ไหนบ้าง น่าสนใจอยู่เหมือนกันครับ

ทั้งตัว JDM ทั้งตัวผลิตในประเทศนั่นแหละครับ ถ้า จขกท.ไม่สนใจภาษี 100,000 บาท แนะนำเลยครับ

คงยังเหลือโชว์รูมให้จองอีกเยอะพอสมควร ส่วนตัวในประเทศลองหาๆดูครับ คิวไม่ยาวเหมือนซิตี้

• Newbie
  • *

ทั้งตัว JDM ทั้งตัวผลิตในประเทศนั่นแหละครับ ถ้า จขกท.ไม่สนใจภาษี 100,000 บาท แนะนำเลยครับ

คงยังเหลือโชว์รูมให้จองอีกเยอะพอสมควร ส่วนตัวในประเทศลองหาๆดูครับ คิวไม่ยาวเหมือนซิตี้
ผมไม่ซีเรียสเรื่องคืนภาษีครับ แต่ไงเดี๋ยวลองๆ หาศูนย์ดูก่อนดีกว่า ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ Lucky_suby

ใจเทไปหา สวิฟท์ ครับ

แฮนดลิ่งน่าจะดีที่สุด และเครื่องคงไม่ได้ต่างกันมาก ยังไงก็ไม่ค่อยแรงเหมือนกัน ข้างใน ข้างนอก งานประกอบดูดี ไม่โหล

ออฟไลน์ denSM

• **
    • webgamethailand
ในฐานะที่มี swift 1.5 เคยขับ Jazz และมีเพื่อนมี mazda2 กับ Yaris ถ้าขับทั้งในกรุงเทพและออกต่างจังหวัด และขับเร็วพอประมาณ ผมไม่แนะนำ swift eco ครับ เพราะ ถ้าจะขับต่างจังหวัดไปกับคนอื่น ต้องเน้นอัตราเร่งพอสมควร Swift 1.5 ของผมที่เสริมช่วงล่างและอัตราเร่งนิดหน่อย ก็ขับได้แต่อาจจะเหนื่อยถ้าต้องขับไกล และเบาะหลังไม่เหมาะแก่การเดินทางไกลสักเท่าไหร่ถ้ามีผู้โดยสารไปด้วย อีกทั้งถังน้ำมันเล็ก ทำให้ต้องเติมน้ำมันบ่อยอีกด้วย ส่วน swift eco ถึงจะมีการปรับปรุงมาจาก swift เดิม แต่ก็คงไม่ได้ดีไปกว่ากันมาก

Mazda 2 เข้าข่ายเดียวกับ swift ช่วงล่างดี แต่ขับทางไกลน่าจะเหนื่อย ส่วน Yaris ใกล้เคียงกันแต่มีดีที่ความถึก ไม่เติมน้ำมันบ่อยเท่า swift คือเพื่อนผมขับ yaris มาแสนเจ็ดหมื่นโลแล้ว ขับไปเกือบทั่วประเทศก็ไม่เห็นมันบ่นอะไร (แต่มีไปซ่อมตามต่างจังหวัดบ้าง)

ถ้าตัวเลือกที่ว่ามารวม Jazz ด้วย ผมว่า Jazz น่าจะเหมาะสุดครับ แต่ถ้าเอา Honda city เข้ามาในตัวเลือกด้วย ผมเลือก city เพราะน่าจะนั่งสบายมากขึ้นครับ

ออฟไลน์ nicsjerry

MAZDA2  MT

ออฟไลน์ beerrl

ผมให้ Mazda 2 ได้เปรียบในเรื่อง เครื่องยนต์ ถ้าขับนอกเมืองเยอะ ขับเร็ว ผมให้เป็นที่หนึ่ง
ส่วน Swift eco ผมว่า รูปร่าง ขนาดไม่ได้ แพ้ รถขนาด 1.5l เลย ช่วงล่างเขาว่าดีเลย เครื่องก็ใช้ได้ (จาก review ต่างๆ) แต่เรื่องกำลังเครื่องยนต์ การเร่งแซง อาจจะสู้ เจ้า 2 ไม่ได้ ซึ่ง
ผมว่าอันนี้แล้วแต่ ลักษณะการขับขี่ ของแต่ละคนแล้วครับ ว่าจะเลือกอะไร

ส่วน Yaris ตัวนี้เป็นรุ่นที่ตกรุ่นแล้ว ถ้ากลัวเรื่องอะไหล่ คงเป็นข้อดีข้อเดียวของตัว Yaris ณ เวลานี้ ส่วนเรื่องอื่นๆผมว่า ชัวโมงนี้ อาจจะไม่ดึงดูดเท่าไหร่ครับ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Zx-III

Choiceนี้ให้ jazz cityแต่ รอรถนานเกินไปครับ

• Newbie
  • *
ในฐานะที่มี swift 1.5 เคยขับ Jazz และมีเพื่อนมี mazda2 กับ Yaris ถ้าขับทั้งในกรุงเทพและออกต่างจังหวัด และขับเร็วพอประมาณ ผมไม่แนะนำ swift eco ครับ เพราะ ถ้าจะขับต่างจังหวัดไปกับคนอื่น ต้องเน้นอัตราเร่งพอสมควร Swift 1.5 ของผมที่เสริมช่วงล่างและอัตราเร่งนิดหน่อย ก็ขับได้แต่อาจจะเหนื่อยถ้าต้องขับไกล และเบาะหลังไม่เหมาะแก่การเดินทางไกลสักเท่าไหร่ถ้ามีผู้โดยสารไปด้วย อีกทั้งถังน้ำมันเล็ก ทำให้ต้องเติมน้ำมันบ่อยอีกด้วย ส่วน swift eco ถึงจะมีการปรับปรุงมาจาก swift เดิม แต่ก็คงไม่ได้ดีไปกว่ากันมาก

Mazda 2 เข้าข่ายเดียวกับ swift ช่วงล่างดี แต่ขับทางไกลน่าจะเหนื่อย ส่วน Yaris ใกล้เคียงกันแต่มีดีที่ความถึก ไม่เติมน้ำมันบ่อยเท่า swift คือเพื่อนผมขับ yaris มาแสนเจ็ดหมื่นโลแล้ว ขับไปเกือบทั่วประเทศก็ไม่เห็นมันบ่นอะไร (แต่มีไปซ่อมตามต่างจังหวัดบ้าง)

ถ้าตัวเลือกที่ว่ามารวม Jazz ด้วย ผมว่า Jazz น่าจะเหมาะสุดครับ แต่ถ้าเอา Honda city เข้ามาในตัวเลือกด้วย ผมเลือก city เพราะน่าจะนั่งสบายมากขึ้นครับ
Jazz ผมชอบนะ City ก็โอ แต่รอรถนานเนี่ยผมก็ไม่ไหวรอแน่นอน เพราะว่าต้องรีบใช้รถนะครับ ส่วน Yaris เอามันเป็นตัวเลือกสุดท้ายเลยจิงๆ ตอนนีก็คงต้องรอดูว่า หา Jazz ที่ไม่ต้องรอนานได้ไหม ถ้าไม่ได้ ก็คงมีแค่ Swift Eco และ Mazda 2 ใจผมเนี่ย ยังไปที่ Swift Eco นะ แต่ต้องลองขับดูก่อน แล้วตัดสินใจอีกที เพราะว่าเอาเข้าจิงๆ เดือนๆ นึงผมออก ตจว.แค่ อาทิตย์ละ 1 -2 ครั้ง แล้วส่วนใหญ่ก็ไปไม่ไกลมา นานๆ จะวิ่งไกลๆ ซักที ประมาณนั่นอะครับ

ผมให้ Mazda 2 ได้เปรียบในเรื่อง เครื่องยนต์ ถ้าขับนอกเมืองเยอะ ขับเร็ว ผมให้เป็นที่หนึ่ง
ส่วน Swift eco ผมว่า รูปร่าง ขนาดไม่ได้ แพ้ รถขนาด 1.5l เลย ช่วงล่างเขาว่าดีเลย เครื่องก็ใช้ได้ (จาก review ต่างๆ) แต่เรื่องกำลังเครื่องยนต์ การเร่งแซง อาจจะสู้ เจ้า 2 ไม่ได้ ซึ่ง
ผมว่าอันนี้แล้วแต่ ลักษณะการขับขี่ ของแต่ละคนแล้วครับ ว่าจะเลือกอะไร

ส่วน Yaris ตัวนี้เป็นรุ่นที่ตกรุ่นแล้ว ถ้ากลัวเรื่องอะไหล่ คงเป็นข้อดีข้อเดียวของตัว Yaris ณ เวลานี้ ส่วนเรื่องอื่นๆผมว่า ชัวโมงนี้ อาจจะไม่ดึงดูดเท่าไหร่ครับ
ใช่ครับ Yaris มันหมดเวลาของมันไปแล้ว ส่วน Mazda 2 ก็ยังชอบนะ ติดแค่ ภายในเนี่ยละ หุหุ แอบเรื่องมากนิดนึง...ถ้าสวยได้อย่าง swift นะ ไม่ลังเลเลยเอา M2 แน่นอน

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ ท่านใดมีความเห็นเพิ่มเติมเชิญเลยนะครับ เพราะว่าผมเชื่อว่ายังมีอีกหลายๆท่านที่ลังเลแบบผม ไม่มากก็น้อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 12:57:41 โดย yaiDev »

ออฟไลน์ IncarRus

Swift,,, ถ้าวิ่งต่างจังหวัด แต่ไม่ใช่เลนวิ่งสวนกัน ก็ไม่น่าซีเรียสเท่าไหร่มั้งครับ
ก็ยังไม่มีให้ลองขับกัน ก็ยังไม่รู้ว่าจะไหวไม่ไหว มากน้อยแค่ไหน

แต่ Yaris,,, นี่ผมไม่ชอบเลยจริงๆ คันเร่งหน่วง ช่วงล่างเด้ง พวงมาลัยไร้ความรู้สึก
Mazda2 เคยลอง 5 ประตูตัวท๊อป ช่วงล่างก็แข็งเกิ๊นนน

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• **
  • I wasn't me!!
JAZZ JDM ครับ

น่าจะพอหารถได้อยู่ครับ แถม lot ใหม่นี่ มาพร้อม DVD + BT (แต่เพิ่มราคาไปอีก 5,000)
เคยจะจองไปเมื่อปลายเดือนที่แล้ว รอรถประมาณ 1-2 เดือน (ตอนนั้น lot แรก ถ้าเอาสีดำได้รถเลย ตัวที่จอดโชว์ในโชว์รูม)

สุดท้ายไม่ได้ออก เพราะที่บ้านดันมีรถมาใหม่คันนึง ตัดหน้าเราซะงั้น เลยต้องรับมรดก Vios'06 มาใช้ T T (เสียดาย)

• Newbie
  • *
JAZZ JDM ครับ

น่าจะพอหารถได้อยู่ครับ แถม lot ใหม่นี่ มาพร้อม DVD + BT (แต่เพิ่มราคาไปอีก 5,000)
เคยจะจองไปเมื่อปลายเดือนที่แล้ว รอรถประมาณ 1-2 เดือน (ตอนนั้น lot แรก ถ้าเอาสีดำได้รถเลย ตัวที่จอดโชว์ในโชว์รูม)

สุดท้ายไม่ได้ออก เพราะที่บ้านดันมีรถมาใหม่คันนึง ตัดหน้าเราซะงั้น เลยต้องรับมรดก Vios'06 มาใช้ T T (เสียดาย)
เห็นว่า Ford Festa ออกตัวใหม่มา Option พอๆกับ Jazz JDM เลย ราคาก็พอๆ กัน มีแอบคิดว่าหรือว่าจะ Festa ดีน่า หุหุ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ตามคุณ YenChar เลยครับ

ถ้าเน้นตจว. แล้วไปกันเกิน 2 คนขึ้นไป ไปหา 1.5 ++ ดีกว่าครับ
1.2 ขับเกิน 3คนขึ้นไปจะเห็นได้ชัดเลยว่ามันอืดได้ใจจริง ต้องกะจังหวะดีๆ

ปกติขับ 2 คนไต่ความเร็วจาก80-120เกียร์  5 ไม่ต้องลุ้นเท่าไร แต่ถ้า3-4เนี่ย มีลุ้นเลย ต้องตบ 4 เลยบ้างครั้ง

ที่พูดมานี้ECO-car ไร้หอย นะครับไม่รวม yeti อะไรเทือกๆนั้นนะครับ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
โดยส่วนตัวก็แอบเชียร์สวิฟอยู่น้า เพราะชอบรูปทรงนี่แหละค่ะ

ออฟไลน์ hutzero

ไม่กล้าเชียร์ Swift ECO เพราะยังไม่เคยลองขับ
แต่ Mazda2 กับ  Yaris ออกต่างจังหวัดก็เหนื่อยนิดหน่อย  ถ้าไม่เจอลมแรงๆก็โอเคอยู่