ผู้เขียน หัวข้อ: MIRAGE กว้างกว่า BRIO และ MARCH  (อ่าน 19449 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
MIRAGE กว้างกว่า BRIO และ MARCH
« เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 18:38:04 »
กว้างและใหญ่กว่า 2 ตัวนั้น แต่น้ำหนักเบากว่า

http://mirage.in.th/

GL M/T 380,000
รุ่น GL กุญแจ ธรรมดา ถุงลมนิรภัยด้านคนขับ แอร์ หมุนธรรมดา เบรค ABS EBD ถุงลมนิรภัยด้านคนขับ ล้อเหล็ก ไม่มีฝาครอบล้อ 165/65 R14 วง
เลี้ยว 4.4 เมตร กระจกข้างปรับไฟฟ้า ( จอแสดงผล Multi information display )
GLX M/T 426,000
รุ่น GLX M/T ภายในสีดำ กุญแจรีโหมด CD MP3 AUX IN แอร์ หมุนธรรมดา เบรค ABS EBD ถุงลมนิรภัยด้านคนขับ ล้อเหล็ก พร้อมฝาครอบล้อ 165/65 R14 วงเลี้ยว 4.4 เมตร กระจกข้างพับไฟฟ้า ปรับไฟฟ้า ( จอแสดงผล Multi information display )
GLX A/T 460,000
รุ่น GLX CVT ภายในสีดำ กุญแจรีโหมด CD MP3 AUX IN แอร์ หมุนธรรมดา เบรค ABS EBD ถุงลมนิรภัยด้านคนขับ ล้อเหล็ก พร้อมฝาครอบล้อ 165/65 R14 วงเลี้ยว 4.4 เมตร กระจกข้างพับไฟฟ้า ปรับไฟฟ้า ( จอแสดงผล Multi information display )
GLS A/T 506,000
รุ่น GLS CVT ภายในสีดำ กุญแจ KOS ปุ่มสตาร์ท CD MP3 AUX IN แอร์ หมุนธรรมดา เบรค ABS EBD ถุงลมนิรภัยคู่ ล้อแม็ค 165/65 R14 วงเลี้ยว 4.4 เมตร สปอยเลอร์ ไฟตัดหมอก กระจกข้างพับไฟฟ้า ปรับไฟฟ้า ( จอแสดงผล Multi information display )
-พวงมาลัยยูรีเทน 3ก้าน สปอร์ตกระชับมือ
-ขอบมาตรวัด,ขอบช่องแอร์ตกแต่งโครมเมียม
GLS Ltd. 546,000
รุ่น GLS LTD CVT ภายในสีดำ กุญแจ KOS ปุ่ม สตาร์ท DVD touch Screen Navigation system แอร์ AUTO เบรค ABS EBD ถุงลมนิรภัยคู่ ล้อแม็ค 165/65R14 วงเลี้ยว4.4 เมตร สปอยเลอร์หลัง ไฟตัดหมอก กระจกข้างพับไฟฟ้า ปรับไฟฟ้า
-พวงมาลัยยูรีเทน 3ก้าน สปอร์ตกระชับมือ
-ขอบมาตรวัด,ขอบช่องแอร์ตกแต่งโครมเมียม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 13:05:57 โดย NgoH »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: MIRAGE กว้างกว่า BRIO และ MARCH
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 18:56:37 »
เอ Spec sheet ออกแล้วหรือครับ

ผมดูจาก Wikipedia ญี่ปุ่น มันกว้าง 1665mm เท่ากับ March นี่ครับ (แต่ความกว้างไม่รวมกระจก ผมไม่รู้ครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 19:04:19 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

NgoH

Re: MIRAGE กว้างกว่า BRIO และ MARCH
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 19:08:12 »
ห้องโดยสารครับ กว้างจริง แต่ไม่เวอร์ เหมือน อัลเมล่า

GreenG

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 19:12:06 »
รู้สึกชอบ Mirage จริงๆนะครับ มากว่า Swift อีกออกแบบอะไรตรงใจเยอะมาก

เช่น วงเลี้ยวแคบที่สุด 4.4 ม.
ประหยัดที่สุด 20 โลลิตรจริง
มี ABS
กันขโมย(ไม่แนใจแต่น่าจะมี)

เสียดายเลยแหละครับ เทียบกับ march มันดีกว่าทุกประเด็นเลย

เว้น เรื่องศูนย์บริการแถวบ้านผมที่น้อยมาก(ใน กทม. นะครับ) และไม่เปิดวันอาทิตย์
อะไหล่ก็อาจจะแพงกว่านิสสัน

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 19:19:43 »
วันนี้ผมพาคนที่บ้านไปจองมาครับ ขับน้องโอ้ ไปจอง

เซลส์ หยิบ คู่มือ เปรียบเทียบ ระหว่าง มาร์ช กับ บริโอ้ มาให้ดู  ปวดใจครับ แพ้ทุกอนู ฮ่าๆๆๆ  ยังดีมี แรงม้า ไว้ข่ม นิดนึง แก้เขิล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 23:38:05 โดย treebegin »
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 19:28:21 »
วันนี้พี่พาคนที่บ้านไปจองมาครับ ขับน้องโอ้ ไปจอง

เซลส์ หยิบ คู่มือ เปรียบเทียบ ระหว่าง มาร์ช กับ บริโอ้ มาให้ดู  ปวดใจครับ แพ้ทุกอนู ฮ่าๆๆๆ  ยังดีมี แรงม้า ไว้ข่ม นิดนึง แก้เขิล

ยินดีด้วยครับ ว่าแต่สีแดง/เหลือง? ยังไงครับ งงครับ
โห้ของแถมมัน... ประกันภัยชั้น 1 พรบ กรอบป้าย ผ้ายางปูพื้น ฟิล์มรอบคัน เบาะหนังรอบคัน!  
 :o :o :o
เซลบอกได้รถเมื่อไหร่ครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 19:31:38 โดย udis »

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 19:49:08 »

^
แดง/เหลือง น่าจะหมายถึง สีไหนหลุดมาถึงศูนย์ก่อน เอาสีนั้น  :)

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 20:06:38 »

^
แดง/เหลือง น่าจะหมายถึง สีไหนหลุดมาถึงศูนย์ก่อน เอาสีนั้น  :)

โอ้...ขอบคุณครับ เหลืองน่าจะมาก่อนเปล่าครับ สีโปรโมท แดงคงสั่งน้อยกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 20:22:40 »
เบากว่านี่มันจะหมายถึงว่าใช้วัสดุในการสร้างน้อยกว่าด้วยหรือเปล่าครับ?? ซึ่งจะทำให้ความแข็งของตัวถังน้อยลง

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 20:25:02 »
ขายกันแล้วหรือครับ สุดยอดจริงๆ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 20:52:56 »
จองเลยไม่รอดูคันจริงก่อนเหรอครับ

ออฟไลน์ kowit1

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 21:06:28 »
จองเลยไม่รอดูคันจริงก่อนเหรอครับ

อืมมม ไอ้ประเภทซื้อแบบไม่ได้ลองขับ ว่าโหดแล้วนี้จองกันตั้งแต่ไม่เห็นคันจริง สุดยอดเลยอะ แต่นะไม่พอใจอาจถอนจองไม่เอาก็ได้ อิอิ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 21:09:55 »
เบากว่านี่มันจะหมายถึงว่าใช้วัสดุในการสร้างน้อยกว่าด้วยหรือเปล่าครับ?? ซึ่งจะทำให้ความแข็งของตัวถังน้อยลง

ไม่เกี่ยวครับ ดูตัวอย่างรถรุ่นใหม่ใหม่ทั้งหลายก็ได้
น้ำหนักเบาลง แต่ความแข็งแรงเพิ่มขึ้น อยู่ที่การออกแบบและวัสดุล้วนล้วนครับ
แต่ผมไม่ได้บอกว่า Mirage จะปลอดภัยกว่าคันอื่นนะ เพียงแต่น้ำหนักไม่ใช่ตัวตัดสินความแข็งแรงครับ

NgoH

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 21:20:44 »
ขนาดล้อก็มีส่วน กับน้ำหนักนะครับ

ออฟไลน์ Hokkaido

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:01:44 »
วันนี้พี่พาคนที่บ้านไปจองมาครับ ขับน้องโอ้ ไปจอง

เซลส์ หยิบ คู่มือ เปรียบเทียบ ระหว่าง มาร์ช กับ บริโอ้ มาให้ดู  ปวดใจครับ แพ้ทุกอนู ฮ่าๆๆๆ  ยังดีมี แรงม้า ไว้ข่ม นิดนึง แก้เขิล

ไม่มีบริษัทไหนทำคู่มือเปรียบให้แย่กว่าคู่แข่งหรอกครับ

ผมเชื่อว่าของฮอนด้าก็จะทำออกมาแนวๆว่า Brio เหนือกว่า Mirage เช่นเดียวกัน

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:19:48 »

เซลส์ หยิบ คู่มือ เปรียบเทียบ ระหว่าง มาร์ช กับ บริโอ้ มาให้ดู  ปวดใจครับ แพ้ทุกอนู ฮ่าๆๆๆ  ยังดีมี แรงม้า ไว้ข่ม นิดนึง แก้เขิล

ไม่มีบริษัทไหนทำคู่มือเปรียบให้แย่กว่าคู่แข่งหรอกครับ

ผมเชื่อว่าของฮอนด้าก็จะทำออกมาแนวๆว่า Brio เหนือกว่า Mirage เช่นเดียวกัน
555
เรื่องจริง
เซลล์เค้าก็จะรู้แต่ว่ายี่ห้อที่เขาขายดียังไง
คู่แข่งแย่ยังไง
แต่ไม่รู้ว่ารถที่ตัวเองขาย ห่วยด้านไหนบ้าง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

GreenG

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:26:15 »
เสียดายมากเลยครับ คือ ไม่คิดว่าราคาจะถูกขนาดนี้และแถมประกันด้วย :'(

Phongrapee

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:28:31 »
ประโยชน์ตกแก่ผู้บริโภคจริงๆ ถึงตอนนี้ เอาใจช่วย eco car ทุกรุ่นในตลาดให้ขายดีๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 22:43:47 »
รูปนี้ไปเอามาจากไหนครับ?

ออฟไลน์ treebegin

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 23:24:02 »
ขอไล่ตอบรวม ๆ เลยแล้วกันครับ

จองคิวแรกของศูนย์เลยครับ

แดง / เหลือง  ก็ตามพี่ BestHuafoo ว่านั้นแหละครับ

คือคุยกับเซลส์ไว้ว่า ยินดีประเดิมคิวแรก ของศูนย์ แต่เดี่ยวถ้าดูสีจริงแล้วชอบอันไหน ก็จะเอาสีนั้นครับ ระหว่างสองสีนี้  ยังไงก็ขายได้ ออเดอร์ มาเลย ครับ หรือหลุดไหนมาก็อันนั้นแหละครับ ฮ่าๆ  

แล้วก็เซลส์ ให้ของแถมตามนี้ครับ มิตซู ให้ เคมเปญ มอเตอร์โชว์ประมาณนี้แหละครับ

ผมเดาว่า ประกันภัยชั้น 1  พรบ.  นี่่พื้นฐานครับ    

แล้วก็มีส่วนลดพิเศษเฉพาะช่วงแนะนำน่าจะมีงบให้ประมาณ 10000 บาท  ผมเลยขอเป็นเบาะหนังกับฟิมล์ แทนครับ ตอนแรกกะว่าจะเอาส่วนลดเงินสด 10000 บาท แต่เปลี่ยนใจตอนท้ายลองคุยดู เซลส์จัดให้ครับ

ส่วนหยิบย่อย ไม่ได้เขียน คือ มิตซู ให้อยู่แล้ว ก็พวก ฟรีค่าแรง เช็คระยะ ตลอดจนถึง 100000 กิโล ครับ แล้วก็พวก เคลือบสี พ่นกันสนิม ไรพวกนี้ ไม่ซีเรียจครับ

ตอบพี่จิมมี่ครับ รูปนี้  ก็คือใบจองของผมเองครับ พึ่งไปจองมา 17.30 น. วันนี้

ส่วนเรื่องลองขับหรือสเปค อะไรพวกนี้ ศึกษามาดีแล้วครับ เน้นความประหยัดเป็นหลัก ครับ อย่างอื่น ประเด็นรองทั้งหมด  

ไปลุ้นอย่างเดียว ว่าจะมีโรคประจำตัวรึเปล่า ออกแนวหนูลองยา ครับ ฮ่าๆๆๆ

อ่อ ลืมตอบ พี่ udis  

ได้รถเมื่อไหร่ไม่ได้คุย ครับ ไม่ได้รีบมาก เท่าไหร่ มาเมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นครับ ผมว่าน่าจะสัก ปลาย ๆ เมษายน นะครับ

ต้องขอชมทาง มิตซู ทำโปรชัว ได้ดีเอามาก ๆ ครับ หยิบมาให้ สามเล่ม เปรียบเทียบ ได้ชัดเจนดี แล้วก็ไม่เชียร์ อะไรเลย แบบว่า อ่านเองนะครับ ฮ่าๆ

ก็ลองอ่านๆ ดูครับนานเลยเซลส์ รอแหง่กเลยครับ ไม่จองสักที ฮ่าๆ  สุดท้าย ก็ติดสินใจจองครับ คิดว่าคุ้มเม็ดเงินที่เสียไปครับ  คันนี้มาแทน เจ้า Civic ตาโต คันเก่าครับ แอบนอกใจ Honda ซะงั้น หุหุ

ปล. สุดท้าย ไม่รู้ เซลส์เคืองกันเองรึเปล่า  ก่อนหน้านี้สองวัน ผมเข้าไปคุยกับเซลส์ท่านนึง ก่อนที่โชว์รูม แต่ไม่ได้จอง เพราะไม่แถมอะไรนอกจาก ประกันภัย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2012, 23:44:20 โดย treebegin »
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 09, 2012, 23:53:14 »
หวังให้มันเป็นงั้นจริงๆ โครงรถทนทานกว่าคู่แข่งจริงๆ เอาจุดเด่นเจ๋งๆมาสู้กันเยอะๆฟัดกันให้ระเบิดเถิดเทิงไปเลย!!!  หนุ่มสาวเอยยยพวกเธอจงเสพย์อีโคคาร์  :D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ TJA

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 01:46:09 »
อยากได้สีน้ำเงินในโบรชัวร์
จะเอามาลงโช๊ค-สปริงโหลดสักนิ้วครึ่ง ล้อAdvan RS17"สีกันเมทัลลิค ยาง205/45
โอยๆๆๆๆ   

.-_-.

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:43:26 »
เมื่อสองสามวันก่อนเซลล์มิตซูก็โทรหาผมเช่นกัน ช่วงแนะนำแถมประกัน+พรบ+ส่วนลด 10,000 ถ้าต้องการอะไรเพิ่มก็หักจากส่วนลดเอา ถ้าเอาคงแค่ฟิมล์หล่ะครับ สนใจออโต้รุ่นล่างสุดเช่นกัน มีทั้ง ABS+Air bag 1 ใบ รุ่นท๊อปแลดูราคาสูงเพิ่มนิดหน่อยก็ได้ซิตี้แว้ว ของเล่นที่เสริมมาผมไม่ค่อยสนใจเท่าไหร่เลยไม่ให้น้ำหนักกับตัวท็อปนัก เดี๋ยวกะว่ารถมาลงศูนย์เมื่อไหร่ก็จะไปยลโฉมดูหวังว่าจะมาพร้อมสวิฟท์จะได้เดินสายดูทีเดียวเลยว่าง 24-25 พอดี

ป.ล.สนใจขาวมุกกับสีแดงแรงฤทธิ์
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

NgoH

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 09:52:23 »
รูปนี้ไปเอามาจากไหนครับ?

รูปได้มาจากนี่ครับ
http://mirage.in.th/

ออฟไลน์ basboths

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 12:02:01 »
ที่จริงผมก็มีรูปภายใน อยู่นะครับ แต่มิกล้าโพสอะ แต่เห็นแล้ว น้องๆ สวิป 1.2 เลย

ออฟไลน์ aonono

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 10, 2012, 12:51:46 »
march...ดับ brio...ตาย
ลองเข้าไปอ่านดูครับ http://www.motortrivia.com/section-new-car/new-car-thai/0127-mitsubishi-mirage/mitsubishi-mirage.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 10, 2012, 12:58:59 โดย aonono »

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 00:23:40 »
ของแถม+ราคายั่วใจจริงๆเลย  อิอิ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 00:50:19 »
Mirage ดูเหมือนรถโบราณ คลาสิคน่ารักไปอีกแบบนะ
อาจจะขายดีก็ได้ เพราะสังคมไทยตอนนี้ ชอบแนวนี้ไม่น้อย

March ดูกลมๆโบราณ แต่ขายดีกว่า Brio ที่ดูแหลมๆเหลี่ยมๆทันสมัย (อาจด้วยเพราะเหตุปัจจัยอื่น)

มอเตอร์ไซด์ แนวโบราณขายดีกว่าแนวทันสมัยเช่นกัน  Fino, Scoopy i  ขายดีกว่า Mio,Click

แถวบ้าน มี Swift บางคัน มาแต่งแนวอังกฤษ
ธงอังกฤษเนี้ย ลายพล้อย..ย.ย.เต็มคัน แม้กระทั่งเต็มหลังคา
มองดูก็ตลกดี รถญี่ปุ่นแต่คนขับดันลืมสัญชาติ นึกว่าเป็นรถมินิ ของมิสเตอร์บีน ซะนั่น
ไม่ต่างจาก Toyata เอามาติดโลโก้ Lexus ก็ตลกไปอีกแบบ

คลายเคลียดดี บนท้องถนน
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MajEstl7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 11, 2012, 19:26:29 »
เท่า MARCH ก็พอใจแล้ว คาดว่าปลายๆเดือนมีนาคม ตามศูนย์บริการทั่วประเทศจะมีรถมาให้เทสไดร์แล้วนะครับ เตรียมตัวไปเทสละกัน  ;D ;D