ผู้เขียน หัวข้อ: จะขายให้ใคร...Lexus เปิดตัว Lexus GS ลงตลาดเมืองไทย ชูราคาเริ่ม 4.59 ล้านบาท  (อ่าน 26544 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Lexus ก็มีทั้งข้อดีและไม่ดี บางด้านอาจจะดีกว่ารถยุโรป บางด้านก็คงสู้ไม่ได้จริงๆ
อย่างด้านเครื่องยนต์ผมว่าตามหลังยุโรปด้าน downsizing และเครื่องดีเซล เพราะมัวแต่ไปโฟกัสกับระบบไฮบริด
แต่ด้านคุณภาพวัสดุนี่เหนือกว่ายุโรปแบรนด์ใกล้เคียง การขับขี่ไม่รู้ไม่เคยขับ

ผมว่าถ้ามีใครมาด่าตำหนิ Lexus ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ
ไม่ต้องช่วยกันปกป้อง Lexus กันอย่างดุเดือดขนาดนั้นก็ได้ เล็กซัสไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเราสักหน่อย
มันไม่ใช่ lexus อย่างเดียวน่ะสิครับ กัดแทบทุกยี่ห้อที่ไม่ใช่รถยุโรป รถญี่ปุ่นยิ่งแอนตี้เลยครับ

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Lexus ก็มีทั้งข้อดีและไม่ดี บางด้านอาจจะดีกว่ารถยุโรป บางด้านก็คงสู้ไม่ได้จริงๆ
อย่างด้านเครื่องยนต์ผมว่าตามหลังยุโรปด้าน downsizing และเครื่องดีเซล เพราะมัวแต่ไปโฟกัสกับระบบไฮบริด
แต่ด้านคุณภาพวัสดุนี่เหนือกว่ายุโรปแบรนด์ใกล้เคียง การขับขี่ไม่รู้ไม่เคยขับ

ผมว่าถ้ามีใครมาด่าตำหนิ Lexus ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยครับ
ไม่ต้องช่วยกันปกป้อง Lexus กันอย่างดุเดือดขนาดนั้นก็ได้ เล็กซัสไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเราสักหน่อย

เย้ +1
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member

+1 อีกคนครับ เปิดโอกาสให้ Lexus เขาบ้าง
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมมองว่าไม่ใช่การปกป้องนะ ตา palmgirl แกอคติซะจน lexus ไม่มีอะไรดีเลย ซึ่งมันเป็นไม่ไปไม่ได้รถห่านอะไรมันจะไม่มีข้อดีเลยซักข้อนึง กลับกันต้องถามว่า palmgirl แกจะอวยรถยุโรปแบบเกินเหตุไปทำไม

methus zaa

ผมมองว่าไม่ใช่การปกป้องนะ ตา palmgirl แกอคติซะจน lexus ไม่มีอะไรดีเลย ซึ่งมันเป็นไม่ไปไม่ได้รถห่านอะไรมันจะไม่มีข้อดีเลยซักข้อนึง กลับกันต้องถามว่า palmgirl แกจะอวยรถยุโรปแบบเกินเหตุไปทำไม
ไม่ใช่แค่ lexus นะครับพี่ที่เค้าด่าแบบนี้ ยี่ห้อรถญี่ปุ่น ยี่ห้ออื่นโดนด่าเพียบที่ไม่ใช่ยุโรป ลองดูตอนเค้าตอบกระทู้อื่นได้

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
-- ผู้ดีจริงๆ เค้าไม่ทำตัวต่ำแบบนี้หรอกครับ คุณ Palmgirl --

ส่วนเรื่องตัวรถ ผมว่ามันก็ดูโอเคดีนะครับ ดูมันฉีกแนวจากรถรุ่นเก่าไปเยอะ
ขนาดแปลกหลุดโลกแบบมิตซูโอกะยังขายได้ นับประสาอะไรกับเลกซัสครับ  ;)
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
อีกอย่างนึงคือ ระบบ ไฮบริด
นี่ปอร์เช่ เป็นคนคิดค้นขึ้นมานะ

ไม่เหมือนบางเจ้า ในตอนนี้ ที่โฆษณา หนักหนา ทำยังกะเป็นคนคิดค้น ทั้งที่เอาของเขาทำ

methus zaa

จริงเหรอ ไม่ใช่ toyota เหรอ แม่คู้ณไปอ่านมาดีๆ

• **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2012, 21:35:26 โดย palmgirl »

ออฟไลน์ 6162002

เอ่อ ที่คุณ palmgirl พูด ผมว่าก็ฟังดูมีเหตุผล เพียงแต่ผมไม่รู้ว่าอันไหนจริงอันไหนเท็จ

ประกอบกับแต่ละท่านเถียงกันแบบว่า ลอยๆมาก ไม่เห็นมีใครมีอะไรอ้างอิงสักคน ผมว่าถ้าจะให้จบก็หาอะไรมาอ้างอิงให้เขาเห็นไปถามที่ถามเถอะครับ ถือเป็นวิทยาทานกับผู้อ่านคนอื่นๆด้วย  เช่นเครื่องยนต์ กับพวกออพชั่น อันนี้ผมก็ไม่รู้จริงๆว่า Lexus มีเครื่องยนต์ที่ดีกว่าพวก Audi BMW MB อยู่ด้วย ส่วนไฮบริดเข้าใจว่าโตโยต้าไปไกลสุด แต่ไม่น่าจะเริ่มมาเป็นคนแรกเหมือนกันนะครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แค่อยากเห็นหลักฐานอ้างอิง มากกว่าการกล่าวหาลอยๆ กับ การตอบที่ให้ไปหาอ่านเอง อะไรแบบนั้น เพราะผมในฐานะผู้อ่านก็อยากรู้ข้อเท็จจริงเหมือนกัน

ป.ล.แต่ผมเห็นด้วยกับหลายๆท่านที่ว่า ไม่มีทางที่ Lexus จะสู้รถยุโรปไม่ได้ทุกกรณีหรอกครับ มันต้องมีบ้างแหละ แต่ผมไม่รู้ว่าอะไร รอผู้รู้จริงมาตอบอยู่เหมือนกันครับ

ป.ล.2 Edit.... เพิ่งเห็นที่คุณ palmgirl โพสต์ ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
อีกอย่างนึงคือ ระบบ ไฮบริด
นี่ปอร์เช่ เป็นคนคิดค้นขึ้นมานะ

ไม่เหมือนบางเจ้า ในตอนนี้ ที่โฆษณา หนักหนา ทำยังกะเป็นคนคิดค้น ทั้งที่เอาของเขาทำ

บร๊ะๆๆๆ ถ้าทางข้อมูลจะแน่น ไหนๆๆ ไปหามาให้ดูหน่อยดิ เอาแปะในนี้เลยนะ ขอแบบเน้นๆ จะได้อ่านทีเดียวรู้เรื่อง

อ่อ รู้สึกว่าพูดถึงเทคโนโลยี hybrid BMW เค้าก็ยังไปขอเรียนรู้ศึกษากับค่ายที่โฆษณาด้วยนี่นาา เอ๊ะ หรือว่าผมมั่ว แต่ผมไปอ่านเจอมาจริงๆ นะว่า

ส่วนค่ายที่โฆณาอยู่ก็ได้รับข้อมูลเทคโนลยี ดีเซล ของ BMW มาเช่นกัน

ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

• **
เทคโนโลยี ไฮบริด

นับไปแต่ต้น

ดร.เฟอร์ดินาน ปอร์เช่ ผู้ให้กำเนิด รถถัง แก่โลก

เป็นผู้ให้กำเนิดเทคโนโลยี ไฮบริด มาเป็น ร้อยๆ ปีแล้วล่ะ

------------

ส่วนไืทม์ไลน์ ของรถยนต์ ไฮบริด ตั้งแต่อดีต จนถึงปัจุบัน

ไปดูที่นี่

http://www.hybridcars.com/history/history-of-hybrid-vehicles.html

ออฟไลน์ mangporza

• **
Porsche เป็นผู้คิดต้นแบบระบบไฮบริด จริงครับ แต่โบราณเลย โตโยต้าเค้าก็บอกว่าเอามาเป็นแบบในการพัฒนาครับ แต่โตโยต้าให้ความสำคัญในเรื่องนี้จริงจัง จนทำการขายได้ แล้วก็แต่ละแบรนด์ มีข้อดีข้อเสียในตัวมันอยู่ครับ คุณ Palmgirl ลองเปิดใจดูสักหน่อย  ในความเห็นผม Toyota Crown น่าใช้กว่า S-Class ครับ ย้ำว่าเฉพาะผมนะครับ แต่ที่คุณออกมาว่าๆๆๆๆๆๆๆ ในแบรนด์ที่คุณต่อต้านเนี่ย ถามแค่นี้ว่าคุณลองมันรึยังครับ ถ้าคุณลองมาหมดแล้ว คุณคิดอย่างนั้นผมก็ไม่ว่าอะไรมันเป็นสิทธิของ คุณครับ แต่ถ้าคุณยังไม่เคยลองมันหรือแม้แต่ สัมผัสมันคุณไม่ควรด่วนสรุปตัดสินมันจากการเห็นด้วยตาเปล่าของคุณ  เทคโนโลยี รถ การดีไซน์ ต่างๆ ผมว่ามันก็น้ำพึ่งเรือเสือพึ่งป่าแหละครับ ไม่มีใครคิดลอกใครโดยสมบูรณ์หรอกครับ เพราะถ้าเค้าไปลอก BMW Mercedes-Benz จริง ถ้า2บริษํทนี้มันโง่ไม่ฟ้อง Lexus ก็ช่วยไม่ได้ครับ แล้วเวลาเปรียบเทียบก็ให้มันสมเหตุสมผลหน่อยครับ  ไม่ใช่เอา Lexus ไปเปรียบกับ Bentley RollsRoyce Ferrari Aston Martin อะไรทำนองนี้น่ะครับ แล้วตามที่คุณ Jimmy บอกอันนี้ผมก็ลองมาแล้ว ทั้งหมดระหว่าง Lexus LS  Benz S Class ผมชอบ LS มากกว่าครับ ถ้ารถญี่ปุ่นมันห่วยจริง มันคงขายไม่ได้หรอกครับ มันก็คงเจ๊งกันไปหมด  เพราะคงไม่มีมนุษย์คนไหนโง่พอที่จะซื้อของห่วยๆมาใช้ 2 ครั้งติดๆกันหรอกครับ
ปล.ลองเปิดใจดูบ้างครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
อีกไม่นานคงได้เห็น Camry หรือ Lexus ใส่เครื่องดีเซล 2.0 ทวินเทอร์โบแน่ๆ ภายในสามปีนี้แหล่ะ (ลับจากโตโยต้า ซิตี้เลย ญาติเป็นวิศวกรอยู่ที่นั่น) รอดู แป๊กหรือไม่แป๊ก :o

ออฟไลน์ 6162002

เท่าที่ดู ทำไมผมรู้สึกว่าคนที่เชียร์ Lexus ใช้ความรู้สึกล้วนๆเลย แต่ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันให้เห็นว่ามันดีกว่ารถยุโรป ตามที่คุณ palmgirl กล่าวหาซักข้อ
และคุณ palmgirl ก็เอาหลักฐานอ้างอิงมาให้ดู ทำไมท่านๆที่อยู่อีกฝ่าย ถึงเอาแต่เหมือนด่าเอาความสะใจ ใช้ความรู้สึกตอบ แต่ไม่มีอะไรอ้างอิงแบบนี้ล่ะครับ?

ผมไม่ได้เข้าข้าง แต่ผมรู้สึกเหมือนกำลังอ่านบทความดราม่า ซึ่งฝ่ายนึงเอาแต่กล่าวหาอีกฝ่ายลอยๆไม่มีหลักฐานอะไรสักอย่าง ขณะที่อีกฝ่าย แม้จะพูดจาไม่เข้าหูคนส่วนใหญ่ แต่ที่พูดมาก็ไม่มีอะไรมาหักล้าง ?

ส่วนเรื่องความชอบก็ส่วนความชอบนะครับ แต่ผมเห็นว่ากำลังพูดถึงสมรรถนะนี่ครับ?

ออฟไลน์ mangporza

• **
มันมีอยู่ตรงนี้ด้วย สมรรถนะ ที่พูดถึงนี่ตามตัวเลขโรงงาน หรือ เกิดจากการ ทดลองใช้งานจริงด้วยอ่ะสิครับ

ออฟไลน์ udis

เท่าที่ดู ทำไมผมรู้สึกว่าคนที่เชียร์ Lexus ใช้ความรู้สึกล้วนๆเลย แต่ไม่มีอะไรเป็นชิ้นเป็นอันให้เห็นว่ามันดีกว่ารถยุโรป ตามที่คุณ palmgirl กล่าวหาซักข้อ
และคุณ palmgirl ก็เอาหลักฐานอ้างอิงมาให้ดู ทำไมท่านๆที่อยู่อีกฝ่าย ถึงเอาแต่เหมือนด่าเอาความสะใจ ใช้ความรู้สึกตอบ แต่ไม่มีอะไรอ้างอิงแบบนี้ล่ะครับ?

ผมไม่ได้เข้าข้าง แต่ผมรู้สึกเหมือนกำลังอ่านบทความดราม่า ซึ่งฝ่ายนึงเอาแต่กล่าวหาอีกฝ่ายลอยๆไม่มีหลักฐานอะไรสักอย่าง ขณะที่อีกฝ่าย แม้จะพูดจาไม่เข้าหูคนส่วนใหญ่ แต่ที่พูดมาก็ไม่มีอะไรมาหักล้าง ?

ส่วนเรื่องความชอบก็ส่วนความชอบนะครับ แต่ผมเห็นว่ากำลังพูดถึงสมรรถนะนี่ครับ?

ขอให้ +1 ชอบคนพูดมีเหตุมีผลครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

- ยังไงก็ตามผมเกลียดคนเก่งแต่ปากหมาอ่ะ ส่วนเรื่องใช้ความรู้สึกเวลาไปดู/ลองรถเวลาชอบมันก็เป็นความรู้สึกอยู่แล้ว อย่างเรื่องช่วงล่างการบังคับควบคุมรถมันเป็นความรู้สึกส่วนตัวของแต่ละบุคคลอยู่แล้วครับ

- MB เองก็ประมาท Lexus เกินไปเหมือนกันตอนแรกที่ Lexus ออกขายในเมกา MB หัวเราะเยาะเอาซะด้วยซ้ำว่าหน้าตาอย่างเอ็งจะมาทำรถพรีเมี่ยมแข่งกับตรู จนโดน Lexus กินส่วนแบ่งไปตั้งเยอะกว่าจะดึงยอดกลับมาได้

- เค้าบอกว่า Lexus ขายดีในเมกาเพราะราคาไม่แพง+โปรโมชั่นเพียบ ศูนย์บริการเยอะ ใครมันจะไม่ชอบล่ะรถหรูราคาไม่แพงเนี่ยถามหน่อยเถอะ เหมือนบ้านเราทุกวันนี้รถญี่ปุ่นขนาดกลางกลายเป็นรถประจำบ้านเศรษฐีไปแล้วเพราะราคาไม่แพง ซ่อมไม่ยาก

ปล. คุณ palmgirl ใช้รถอะไรอ่ะครับ แต่สงสัยคงใช้รถกระบะไม่ได้แน่ๆเลยเพราะเมืองไทยไม่มีเจ้า amarok ขาย 

ออฟไลน์ MystogaN

วันนี้ไปดูของจริงมาแล้วเช่นกันครับ ผมเห็นตรงกันพี่จิมมี่เด๊ะ ว่าชนะ E-Class แต่ไม่ชนะ 5-Series ครับ ... อาจจะเป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

แต่ในแง่ของความคุ้มค่า 528i 4.09 2000ทวินเทอโบ 218 แรงม้า คุ้มกว่า GS250 4.59 เครื่องเดิมๆ มากๆ แน่นอนฟันธง แต่มันก็ยังดูดีกว่า E250 CGI อยู่ดี :P

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พูดตามตรงนะ ผมว่า Palmgirl ก็พูดเหมือนมีเหตุผลนะ ถึงผมจะไม่รู้ว่าอันไหนเท็จ อันไหนจริงก็เถอะ

แต่มันดีสำหรับผม ที่ได้ฟังจากด้านบวก และด้านลบ
ผมชอบ Lexus นะ, แต่พูดถึงด้านลบบ้างก็ได้นี่หน่า

แต่ Lexus มาทำ taxi ที่ยุโรป, ผมยังไม่เคยเจอนะ
ที่เห็นคนธรรมดาขับบ่อยก็ CT เนี้ยแหละ

พูดถึงลบได้ครับ แต่ไม่ใช่พูดแบบสับเละไม่มีชิ้นดี

ใครๆ ก็พูดถึงลบได้ แต่ต้องอยู่บน

1. เหตุผล
2. การรักษาน้ำใจ

แล้วลองกลับไปดูกระทู้เก่าๆของคุณคนนี้ดู จะพบว่าท่านนั้น ไม่ได้ด่ารถรุ่นใดที่แง่ไหนเป็นพิเศษ แต่ด่าเพราะมันเป็นรถญี่ปุ่น

เอ่อ ที่คุณ palmgirl พูด ผมว่าก็ฟังดูมีเหตุผล เพียงแต่ผมไม่รู้ว่าอันไหนจริงอันไหนเท็จ

ประกอบกับแต่ละท่านเถียงกันแบบว่า ลอยๆมาก ไม่เห็นมีใครมีอะไรอ้างอิงสักคน ผมว่าถ้าจะให้จบก็หาอะไรมาอ้างอิงให้เขาเห็นไปถามที่ถามเถอะครับ ถือเป็นวิทยาทานกับผู้อ่านคนอื่นๆด้วย  เช่นเครื่องยนต์ กับพวกออพชั่น อันนี้ผมก็ไม่รู้จริงๆว่า Lexus มีเครื่องยนต์ที่ดีกว่าพวก Audi BMW MB อยู่ด้วย ส่วนไฮบริดเข้าใจว่าโตโยต้าไปไกลสุด แต่ไม่น่าจะเริ่มมาเป็นคนแรกเหมือนกันนะครับ

ไม่ได้เข้าข้างใครนะครับ แค่อยากเห็นหลักฐานอ้างอิง มากกว่าการกล่าวหาลอยๆ กับ การตอบที่ให้ไปหาอ่านเอง อะไรแบบนั้น เพราะผมในฐานะผู้อ่านก็อยากรู้ข้อเท็จจริงเหมือนกัน

ป.ล.แต่ผมเห็นด้วยกับหลายๆท่านที่ว่า ไม่มีทางที่ Lexus จะสู้รถยุโรปไม่ได้ทุกกรณีหรอกครับ มันต้องมีบ้างแหละ แต่ผมไม่รู้ว่าอะไร รอผู้รู้จริงมาตอบอยู่เหมือนกันครับ

ป.ล.2 Edit.... เพิ่งเห็นที่คุณ palmgirl โพสต์ ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับ

พวกผมก็คนเดินดินน่ะครับ ถ้ามาพูดกันดีๆ ก็ถกกันดีๆ ได้ แต่ถ้ามาพูดแบบชวนโมโห ใครจะทนไหวครับ และนี่ไม่ใช่กระทู้แรกของคุณ palmgirl ที่ด่ารถญี่ปุ่นแบบนี้แล้ว

รถรุ่นไหนผมชอบก็ชม ไม่ชอบก็ติ แต่ไม่ใช่การพูดจาแบบหาเรื่องทะเลาะแบบนี้ครับ ลองไปอ่าน user review ของคุณ Lilo ดูครับ แล้วลองนึกถึงความรู้สึกเจ้าของรถดูครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,18883.msg280105.html#msg280105
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 11, 2012, 23:33:43 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Lertvarit

อยากแนะว่า ให้ใช้จริงก่อน สัมผัสก่อน แล้วค่อยมาพูดนะครับ ,,,
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Niceguy_C

ตอนนี้ใช้ CT200h อยู่ครับ

ก่อนหน้านี้ มาสด้าสาม

ก่อนหน้านี้ Mercedes C220 w202

ทำไมมาใช้เล็กซัส เพราะเบื่อเบนช์ครับ ตอนนั้นรถบ้าอะไรไม่รู้ ใช้ไป 6 ปี ต้องมีไปนอนศูนย์ปีละครั้ง สองครั้ง ไปที่ก็หลักหมื่น

ไม่ต้องไปเทียบกับเล็กซัสหรอก เทียบกับอีแค่ มาสด้า3 ใช้มา 6 ปีเท่ากัน มาสด้ามีไปนอนศูนย์ครั้งเดียวคือ ตอนปั๊มติ๊กเดี้ยง นอกนั้น ความจุกจิก ความทนทาน เหนือกว่า C220 อีก

และมันเสียแต่ตัวไม่น่าเสีย มอเตอร์ที่ปัดน้ำฝนงี้ สวิทซ์ไฟฉุกเฉิน ตัวเซ็นทรัลล็อก สวิทซ์ไฟฉุกเฉินตัวเดียว ล่อไป สี่พันกว่า

แต่ตัว E280 w104 ของพ่อกลับตรงข้าม ทนสุดๆ แถมไปเปลี่ยนอะไหล่มาใหม่ก็นิ้งเหมือนเดิม

ใช้มา 6 เดือน ก็โออยู่ แต่ชอบตรงมีจัดงง จัดงาน เชิญไปกินฟรี เที่ยวฟรี ตอนใช้เบนช์ ไม่มียังงี้เลย แถมช่างที่ศูนย์เบนช์บางคน ขับรถเราแมร่ง ไม่ถนอมรถเลย ด่ากลางศูนย์บริการมาแล้ว เอารถเข้าไปมันออกตัวซะแรง ที่ก็แคบแค่นั้น

และที่สำคัญ รับประกัน 4 ปี ไม่จำกัดเลขกิโลนี่แหละ

ออฟไลน์ Lertvarit

ตอนนี้ใช้ CT200h อยู่ครับ

ก่อนหน้านี้ มาสด้าสาม

ก่อนหน้านี้ Mercedes C220 w202

ทำไมมาใช้เล็กซัส เพราะเบื่อเบนช์ครับ ตอนนั้นรถบ้าอะไรไม่รู้ ใช้ไป 6 ปี ต้องมีไปนอนศูนย์ปีละครั้ง สองครั้ง ไปที่ก็หลักหมื่น

ไม่ต้องไปเทียบกับเล็กซัสหรอก เทียบกับอีแค่ มาสด้า3 ใช้มา 6 ปีเท่ากัน มาสด้ามีไปนอนศูนย์ครั้งเดียวคือ ตอนปั๊มติ๊กเดี้ยง นอกนั้น ความจุกจิก ความทนทาน เหนือกว่า C220 อีก

และมันเสียแต่ตัวไม่น่าเสีย มอเตอร์ที่ปัดน้ำฝนงี้ สวิทซ์ไฟฉุกเฉิน ตัวเซ็นทรัลล็อก สวิทซ์ไฟฉุกเฉินตัวเดียว ล่อไป สี่พันกว่า

แต่ตัว E280 w104 ของพ่อกลับตรงข้าม ทนสุดๆ แถมไปเปลี่ยนอะไหล่มาใหม่ก็นิ้งเหมือนเดิม

ใช้มา 6 เดือน ก็โออยู่ แต่ชอบตรงมีจัดงง จัดงาน เชิญไปกินฟรี เที่ยวฟรี ตอนใช้เบนช์ ไม่มียังงี้เลย แถมช่างที่ศูนย์เบนช์บางคน ขับรถเราแมร่ง ไม่ถนอมรถเลย ด่ากลางศูนย์บริการมาแล้ว เอารถเข้าไปมันออกตัวซะแรง ที่ก็แคบแค่นั้น

และที่สำคัญ รับประกัน 4 ปี ไม่จำกัดเลขกิโลนี่แหละ

+1 ครับ แต่ผมโดนมากับ BMW
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คุณ Palmgirl

ถามผมมา อย่างกับเป็นทนายฝ่ายโจทย์

ผมไม่เสียเวลาตอบคุณหรอกครับ

เอารีวิวนี้ไปอานก็แล้วกัน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=468:-lexus-ls460-l-10-&catid=68:luxury&Itemid=87

แล้วจะบอก ทุกท่าน ทุกฝ่าย

ว่า ถ้ายังไม่หยุด ดราม่ากัน ผมจะล็อกกระทู้นี้แล้วนะ

โดยเฉพาะคุณ palmgirl

ความเห็นส่วนตัว คือความเห็นส่วนตัว
แต่เมื่อเอาความเห็นส่วนนตัวมาลงโพสต์ในที่สาธารณะ
ก็ต้องหัดยอมรับฟังความเห็นของคนอื่นเขากันด้วย

น้องๆ ทั้งหลายก็เช่นเดียวกัน

และที่สำคัญ "อย่าแสดงความคิดเห็นในเรื่องที่ตน ไม่รู้ หรือไม่มีประสบการณ์ในด้านนั้นมา
อย่าโชว์โง่ อย่าอวดเก่ง อวดดี กลางที่สาธารณะเช่นนี้โดยไม่จำเป็น เพราะโอกาสที่คุณๆ
จะโดนฝ่ายตรงข้าม สวนกลับ และเกิดดราม่าในบอร์ดเรา มีสูงมาก"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2012, 11:30:20 โดย J!MMY »

methus zaa

คุณ Palmgirl

ถามผมมา อย่างกับเป็นทนายฝ่ายโจทย์

ผมไม่เสียเวลาตอบคุณหรอกครับ

เอารีวิวนี้ไปอานก็แล้วกัน

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=468:-lexus-ls460-l-10-&catid=68:luxury&Itemid=87

แล้วจะบอก ทุกท่าน ทุกฝ่าย

ว่า ถ้ายังไม่หยุด ดราม่ากัน ผมจะล็อกกระทู้นี้แล้วนะ

โดยเฉพาะคุณ palmgirl

ความเห็นส่วนตัว คือความเห็นส่วนตัว
แต่เมื่อเอาความเห็นส่วนนตัวมาลงโพสต์ในที่สาธารณะ
ก็ต้องหัดยอมรับฟังความเห็นของคนอื่นเขากันด้วย

น้องๆ ทั้งหลายก็เช่นเดียวกัน

และที่สำคัญ "อย่าแสดงความคิดเห็นในเรื่องที่ตน ไม่รู้ หรือไม่มีประสบการณ์ในด้านนั้นมา
อย่าโชว์โง่ อย่าอวดเก่ง อวดดี กลางที่สาธารณะเช่นนี้โดยไม่จำเป็น เพราะโอกาสที่คุณๆ
จะโดนฝ่ายตรงข้าม สวนกลับ และเกิดดราม่าในบอร์ดเรา มีสูงมาก"

รับทราบครับ พี่จิม ไม่มายุ่งหัวข้อนี้แล้วครับ