ผู้เขียน หัวข้อ: รถของท่านติด GPS ติดตามรถยนต์กันหรือเปล่า  (อ่าน 5952 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonine

• Jr. Member
  • **
มีใครใช้ GPS ติดตามรถมั้ยครับ (รถยนต์ส่วนบุคคล)
ท่านคิดว่าจำเป็นต้องติด GPS ติดตามรถยนต์ของท่านมั้ยครับ

ผมกำลังคิดจะติดGPSติดตามรถยนต์ แต่ยังไม่รู้ว่ามันใช้งานได้ดีแค่ไหน

กลัวเรื่องอายุของเครื่องGPSมันจะใช้ไม่ทน

keanetona

• บุคคลทั่วไป
Re: รถของท่านติด GPS ติดตามรถยนต์กันหรือเปล่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:23:59 »
ติดครับ เอาไว้ไปสถานที่แปลกๆที่ไม่เคยไปมาก่อน ถ้าเอาง่ายๆก็เครื่องแบบพกพาก็ได้ครับ ราคาก็หลักพัน ส่วนการใช้งานขึ้นกับแผนที่ครับว่าใหม่แค่ไหน

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
Re: รถของท่านติด GPS ติดตามรถยนต์กันหรือเปล่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 09:42:03 »
ติดครับ เอาไว้ไปสถานที่แปลกๆที่ไม่เคยไปมาก่อน ถ้าเอาง่ายๆก็เครื่องแบบพกพาก็ได้ครับ ราคาก็หลักพัน ส่วนการใช้งานขึ้นกับแผนที่ครับว่าใหม่แค่ไหน

น่าจะคนละแบบกันนะครับ เจ้าของหัวข้อ หมายถึง GPS แบบติดตามรถยนต์
จะบอกตำแหน่งรถได้ว่าอยู่ตรงไหน ว่ารถหาย ก็จะติดตามได้ว่ารถขโมยไปอยู่ที่ไหนนะครับ

เข้าเรื่อง ผมไม่ได้ติดครับ
รถผมไม่ใช่รถตลาดเลยไม่ได้ติดครับ หาบนท้องถนนยิ่งยาก  มีคันเดียวครัีบแถวนี้สีนี้
อีกทั้งรถมีประกันชั้น 1 และไม่ค่อยจอดในจุดเสี่ยงครับ จอดที่ทำงานกับที่บ้านเป็นส่วนใหญ่ครับ ที่บ้านก็มีหมาคอยดูแลตลอดครับ

ผมว่าน่าติดครับ ราคาไม่แพงมากนะครับ เห็นในข่าวเค้าตามรถกันไปถึงที่ชำแหละเลยครับ สุดยอด

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 11:19:31 »
อื้มม ผมกำลังคิดว่าจะติดอยู่พอดีเลย ,, ใครเคยใช้แนะนำที
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ poramasuan

• **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 12:02:11 »
ถ้าเป็นรถที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงก็น่าติดนะครับ

Fortuner Vigo นี่ยิ่งควรติดเลยครับ

เด๋วจะหายไปอยู่ประเทศเพื่อนบ้านซะปล่าวๆนะผมว่า

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:33:01 »
รถผมไม่ใช่รถตลาดครับ

เลยไม่ได้ติดครับ อีกอย่างชอบจอดรถไว้ในที่ๆ ตัวเองมองเห็น หวงมากไปหน่อย  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:35:02 »
ไม่ได้ติด เพราะรถเก่าแล้ว คิดว่าไม่มีใครเอา

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 16:48:34 »
ไม่ติดครับ แต่จะจอดรถไว้ในที่ๆคิดว่าปลอดภัยครับ  ;D

motorsport

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 17:11:08 »
ไม่ได้ติด เพราะรถเก่าแล้ว คิดว่าไม่มีใครเอา
มีครับ เอาไปเป็นอะไหล่  ;D ;D

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 18:42:36 »
   พวกโจรลักรถเป็นกลุ่มมืออาชีพครับ

กลุ่มนี้คุ้นเคยกับระบบกันขโมย ศึกษามาเป็นอย่างดี

เขามีตัวตัดสัญญาณ GPS ไว้แล้ว ติดไปไม่ได้ประโยชน์ครับ

ประโยชน์ที่ได้คือติดตามด้านชู้สาว และธุรกิจพวกขนส่ง

ออฟไลน์ tonine

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 12, 2012, 22:37:14 »

แต่ทุกวันนี้ รถตลาด ไม่ตลาด โจรเขาก็เอาหมดนะครับ
ขนาดรถขนของมีคอกยังเอาเลย
เห็นประกาศรถหายกันอยู่บ่อยๆ

ถ้ามีเครื่องตัดสัญญาณแบบนี้ก็แย่สินะ
 คงต้องระวังกันเอาเอง :'(

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 00:52:38 »
ไม่ติดครับเพราะไม่ค่อยจอดที่เปลี่ยว  จอดรถในบ้าน มี immobilizer แต่คิดว่าแค่ถ่วงเวลาขโมย มีสุนัขใกล้บ้าน ผมว่าทำประกัน 2+ ขึ้นไปดีกว่าถ้ากลัวหาย ส่วน gps นำทางใช้ประจำประกอบกับแผนที่ครับ  :)

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 13:56:47 »

แต่ทุกวันนี้ รถตลาด ไม่ตลาด โจรเขาก็เอาหมดนะครับ
ขนาดรถขนของมีคอกยังเอาเลย
เห็นประกาศรถหายกันอยู่บ่อยๆ

ถ้ามีเครื่องตัดสัญญาณแบบนี้ก็แย่สินะ
 คงต้องระวังกันเอาเอง :'(

เพื่อนผมโดนขโมยไฟตัดหมอก แต่รถยังอยู่ เฮ้อ...
คงเพราะใส่ได้กับรถหลายรุ่น!

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 13, 2012, 14:12:37 »
ติดเฉพาะรถของที่โรงงานทุกคันเลยครับ จะได้ตามได้ว่าไปไหน อยู่ที่ไหน ติดมาได้สามสี่ปีแล้วนะครับ มันก้ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

ออฟไลน์ H.

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 00:09:47 »
   พวกโจรลักรถเป็นกลุ่มมืออาชีพครับ

กลุ่มนี้คุ้นเคยกับระบบกันขโมย ศึกษามาเป็นอย่างดี

เขามีตัวตัดสัญญาณ GPS ไว้แล้ว ติดไปไม่ได้ประโยชน์ครับ

ประโยชน์ที่ได้คือติดตามด้านชู้สาว และธุรกิจพวกขนส่ง
แต่ผมว่ามันคงไม่ได้มีกันทุกแก็งค์หรอก ใช่มั้ย ?
H.