ผู้เขียน หัวข้อ: ลังเล อย่างมาก จอง Yaris RS(G)(5000บาท) แต่ใจชักไป Mirage ทำไงดี  (อ่าน 13915 ครั้ง)

ออฟไลน์ KT7

• Jr. Member
  • **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ลังเล อย่ามาก จอง Yaris RS(G)(5000บาท) แต่ใจชักไป Mirage ทำไงดีล

เลยมีคำถามว่า จองแล้วนี้สามารถยกเลิกแล้วได้เงินไหม

แลวกหากจะเล่น Mirage เหมาะไหมครับสำหรับผม

ไปตจว.บ้างนานๆที ส่วนใหญ่อยุ่ในเมืองรับส่งลูกไป รร. -.-

ออฟไลน์ pite

• Full Member
ศึกษา พวก Mirage/Swift ก่อนครับ เห็น Ford จะเอา Fiesta 1.5 มาลงละด้วยช่วงนี้ รถใหม่มาเยอะ ลองๆคิดดูก่อนดีกว่า
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

ลองศึกษาให้ดีก่อน ตอนนี้รถเยอะมาก
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

NgoH

• บุคคลทั่วไป
มอง ตัวเลือกอื่นบ้างก็ดีครับ
ยาริส..

ออฟไลน์ pite

มอง ตัวเลือกอื่นบ้างก็ดีครับ
ยาริส..

เติมให้นะ.......... ยาริส อายุในตลาดมันอยู่มานานละด้วยครับ ปรับโฉมครั้งนี้จะเป็นครั้งสุดท้ายละด้วย
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
จองไว้เวลาได้รถก็นำสมุดเงินฝากเปิดใหม่ที่มียอดเงินสัก 2000 บาทไปยื่น
ไม่มีเอกสารทางการเงินอื่นใด ไม่มีใครมาค้ำให้ ก็จะทำให้ไฟแนนซ์ไม่ผ่าน ทำเรื่องรับเงินคืนได้ครับ

ออฟไลน์ Sappe!

• Hero Member
ถ้ามีแค่ 2 ตัวเลือก ผมคงทิ้งเงิน(ถ้าไม่ได้คืน)ไปเอา Mirage ดีกว่า  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ KT7

• **
    • www.bansdivingresortkohtao.com
ขอบคุณครับสำหรับทุกความเห็น

ตอนนี้กำลังหาวิธี เอาเงินจองคืนอยู่

หากใครมีสูตรๆดีดี ที่จะเอาเงินคืนได้ จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

จองไป 5000 บาท ยังไม่ได้ส่งเอกสารใดๆเลย

หรือผมจะทำตามคำแนะนำด้านบนที่ว่า เอกสารไม่ครบ ^ ^!

ออฟไลน์ sicviewth

• **
แนะนำว่ารอสักพักก่อนดีกว่าครับ สิ่งดีๆ กำลังจะมาอีกเยอะ

ถึงเวลานั้นไปลองขับทีละคัน ดูวัตถุประสงค์การใช้งาน นั่งคิดดีๆ น่าจะได้คำตอบครับ  :)

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขายใบจองได้มั๊ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;D ;D ราคาต่างกันเยอะเลยครับ  ถ้าพอใจเอามิราจได้ ก็ประหยัดเงินไปได้เยอะ

ออฟไลน์ Ohmmypp

ดูว่าใช้รถแบบไหนดีกว่าครับ รถมันเทียบกันแล้ว คนละชั้นกันที่เครื่องยนต์

ถ้าถามผม ผมยอมเอา yaris เพราะ ในฐานะที่บ้านมีทั้งยาริสและวีออสอยู่แล้ว จะบู๊บางจังหวะยังเกร็งๆ คงทำใจเย็นกับเครื่องเล็กกว่านี้ไม่ไหว

แต่ถ้า mirage ดูคุ้ม ตอบโจทย์ ของ จขกท. ก็น่าพิจารณาครับ
JC TU #54

ออฟไลน์ treebegin

ผม จองมิราจ ไปแล้ว เนื่องด้วยประกานเดียว ราคาน้ำมันขึ้นโหดมาก  ส่วนติดแก๊ซ คงไม่ติด เพราะคนขับเป็นผู้ ญ ดูแล ลำบาก ตอนนี้ตัวเลือก ที่คิดว่าประหยัดที่สุด ( จากสเปค )  และด้วยเคมเปญ ที่จัด ให้ก็ถือว่าลงตัวครับ

ราคารถก็ห่างกันอยู่พอสมควรเลยแหละ ครับ ลองคิดๆ ดูครับ  หรือดูรุ่นอื่นก็ได้ ไม่ต้องมิราจ ก็มีตัวเลือกอื่นที่ดีอยู่ครับ  มาร์ช  อัลมีร่า  สวิฟ   น้อง 2   
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ Yeahyeahs

เห็นด้วยว่าให้รอครับ

แต่เรื่องเงินจอง ไม่รู้สิ เวลาเซลล์หารถให้ไม่ทันสัญญาแล้วไม่คืนเงินจองเห็นด่ากันระนาว

แต่พอผู้ซื้อคิดจะผิดสัญญาแล้วเอาเงินจองคืนด้วยกลับเป็นเรื่องธรรมดา

เป็นผมคงรอจนถึงวันรับรถดีกว่า ถ้าเขาหารถมาให้ได้ก็ยอมเสียไป

ออฟไลน์ arpore

• **
  • ?????????????????????...
ลองขับมิราจดูก่อนดีกว่ามั๊ย

ออฟไลน์ KT7

• **
ขายใบจองได้มั๊ย

ขายให้ได้ครับผม หากสนใจโทรมาได้นะครับ 085-1360602 ตี๋

รายละเอียดตามนี้ครับ

Yaris RS  (จองตัว G สีขาว )ดาร์ว 136,800 บาท

ราคา 684,000
ประกันชั้น 1
ฟิมล์รอบคัน 60/40
ผ้ายาง
censer 2 จุด
ถาดท้าย (ตอนนี้เปลี่ยนเป้น สแตปประตู 4 ชิ้น + กันสาด)
เบาะหนัง
สเกิร์ตด้านข้าง 2 ชิ้น
สปอยเลอร์หลัง

ออกรถได้ ตั้งแต่ 14/03/12 (พรุ้งนี้แล้ว)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 13, 2012, 12:27:48 โดย Bansedition »

ออฟไลน์ Devil13

ผมว่าให้พิจารณารถที่ตอบโจทย์ของคุณได้ดีกว่าครับ
เรื่องเงินจองผมคิดว่าอย่าไปคิดมากเลยครับ

สำหรับผมเลือกรถที่ตอบโจทย์เราได้และก็ชอบหน้าตารูปทรงของมันด้วยจะทำให้เรารู้สึกดีเวลาที่ขับมันนะ
อย่าไปห่วงเงิน 5,000 จนทำให้คุณพลาดรถที่คุณต้องการจริงๆเลยครับ

ถ้าไม่ชอบรถที่จองไปจริงๆก็คงมีทางเลือก 2 ทาง
1.ถอนจอง เอาเงินคืน(ต้องปรึกษาผู้รู้)
2.ขายใบจองต่อ (อาจจะขายได้ในราคาเข้าเนื้อ)

ออฟไลน์ vileness

• Newbie
  • *
ผมก็ตัดสินใจเปลี่ยนรถเหมือนเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ จองฮอนด้าแจ็ส ไปๆมาๆ กลับทิ้งใบจองไปออก ไทรทัน 4 ประตู เพราะคิดว่า ซื้อรถทั้งทีมันต้องตอบโจทย์การใช้งานเราให้ได้มากที่สุดครับ แต่มิราจ ยังไม่มีใครได้ลองขับ รอสักพักก็ดีครับไว้ไปลองขับก่อนค่อยตัดสินใจยังไม่สายนะครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

มันตอบโจทย์นะครับแต่จะเอาเงินจองคืนได้ไหมเนี่ย ถ้ามีแล้วก้คงยากหละครับที่จะได้เงินคืน นอกจากจะขายให้คนอื่นที่ต้องการไป หรือไม่ก้คงต้องทิ้งไปเลยครับ

ถ้าไม่ได้เงินจองคืนจริงก้ลองคิดดูดีๆนะครับ Yaris แพงกว่า Mirage ซักแสนกว่าบาท เสียเงินห้าพันบาท ได้รถถูกกว่า ประหยัดน้ำมันกว่า แต่ผมก้เข้าใจอ่านะครับว่าห้าพันบาทนี่มันก้เยอะ ถ้าเป็นผมผมก้คงเสียดายไม่ใช่น้อยเลยเหมือนกัน

ออฟไลน์ donutchan

• **
ถ้ากลัวเรื่องน้ำมัน ผมว่า mirage น่าจะประหยัดน้ำมันกว่า yaris เยอะนะคับ
ตอนนี้ราคาน้ำมันโหดมาก  พาน้องมาร์ชไปเติมโซฮอล 95 เต็มถังล่อไปเกือบ 1500  :'(

ออฟไลน์ hutzero

ถ้ายังไม่ได้ Yaris จนถึงวันที่มี Mirage ให้ลองขับ  ถ้าลองแล้วชอบก็ถอนจองก็ยังไม่สาย