ผู้เขียน หัวข้อ: ทายสิ ว่าคันนี้รถอะไร !!!  (อ่าน 8306 ครั้ง)

motorsport

• บุคคลทั่วไป
ทายสิ ว่าคันนี้รถอะไร !!!
« เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 13:31:04 »
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 13:33:16 โดย motorsport »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ทายสิ ว่าคันนี้รถอะไร !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 13:39:25 »
เอาอีกแล้ว!!

ผมขอความกรุณานะครับ

คลิปที่ เน้นการอัดรถบนถนนหลวง กลางวันแสกๆ เนี่ย

ขอเสียทีเถอะครับ โปรด งดนำมาโพสต์ลงในเว็บเรา เพื่อลดการเกิดดราม่า โดยไม่จำเป็นเถอะครับ

มันไม่ใช่ตัวอย่างที่ดี และมันอาจจะกระตุ้น ปลุกเร้า ให้กับคนที่เกิดอยากทดลอง เอาไปทำตาม
แล้วนำมาซึ่งดราม่า ในเว็บของเราได้ แม้แต่เราเอง ก็ยกเลิกการถ่ายคลิปความเร็วสูงสุดไปแล้ว
ด้วยเช่นเดียวกัน ด้วยเหตุผล ด้าน จรรยาบรรณ และจริยธรรม เพื่อสังคมของเรา

และอีกเรื่องหนึ่ง

ชื่อ "Headlightmag" เป็นหนึ่งในชื่อที่มีลิขสิทธิ์ และเราขอสงวนไว้เป็นสิทธิ์ของทางเราเท่านั้น
ไม่อนุญาตให้นำไปใช้จดทะเบียนเป็นอีเมล์ส่วนตัวของคุณ ตามที่โพสต์เอาไว้
ใน Profire ของคุณด้วยนะครับ

ขอความร่วมมือ เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างผาสุก และสงบ ในสังคมนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 13:44:52 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 13:51:57 »
Lamborghini Gallardo  ครับ ทายเอา

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 13:53:01 »
วันก่อนที่ญี่ปุ่น มีคนโดนจับ เพราะเอา Ferrari ไปอัดบนทางด่วน แล้วถ่ายคลิปลง Youtube ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:04:20 »
ผมเดาว่า Murcielago อ่ะ
เสียงมันดุขนาดนั้น

Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ TDCI

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:06:08 »
เกิดรถยูเทิร์นตัดหน้ามา จะเอาอยู่มั๊ยนั่น?

motorsport

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:08:15 »
ลงที่ไรโดนทุกที คงเป็นคลิปสุดท้าย ต่อไปนี้ผมจะเฝ้าดูอย่างเดียวแล้วกัน

ทายต่อครับกำลังสนุก

motorsport

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:15:23 »
เกิดรถยูเทิร์นตัดหน้ามา จะเอาอยู่มั๊ยนั่น?
200 - 0  ถอนหายใจ 3 ที ครับ ;D

ออฟไลน์ 5ume7h

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:16:56 »
ถ้าอย่างนั้น เพื่อตัดปัญหา ลบกระทู้นี้ไปเลยก็ดีครับ

motorsport

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:21:07 »
ถ้าอย่างนั้น เพื่อตัดปัญหา ลบกระทู้นี้ไปเลยก็ดีครับ
ดูอย่างเดียวก็พอ ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:26:05 »
ลงที่ไรโดนทุกที คงเป็นคลิปสุดท้าย ต่อไปนี้ผมจะเฝ้าดูอย่างเดียวแล้วกัน

คุณลงในสิ่งที่ไม่สมควรนิครับ ไม่อ่านกฏของที่นี่เลย แล้วคลิปที่คุณลงมันเสี่ยงต่อการดราม่ามาก ถ้าอยากทายผมว่า printscreen หรือหารูปเท่ๆมาโพสดีกว่าครับ ที่ผมพูดไม่ใช่ไรหรอกครับ ผมไม่อยากให้เกิดดราม่าอีกครับ คนที่หนักใจคือพี่จิมนะครับ

motorsport

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 14:47:55 »

คุณลงในสิ่งที่ไม่สมควรนิครับ ไม่อ่านกฏของที่นี่เลย แล้วคลิปที่คุณลงมันเสี่ยงต่อการดราม่ามาก ถ้าอยากทายผมว่า printscreen หรือหารูปเท่ๆมาโพสดีกว่าครับ ที่ผมพูดไม่ใช่ไรหรอกครับ ผมไม่อยากให้เกิดดราม่าอีกครับ คนที่หนักใจคือพี่จิมนะครับ
เข้าใจ ครับ ผม สำหรับคลิปนี้ ไม่ได้เห็นความเร็วเลย แล้วก็เป็นคลิปที่ไม่ได้ ปาดไปปาดมา ขับแบบปกติ เป็นคลิปการขับรถแบบธรรมดาๆ
แต่ยังไง ประธาน ตัดสินถึงเป็นเด็ดขาด ผมก็จะเคารพกฎ โดยจะไม่นำคลิปลักษณะนี้มาลงอีก และเพื่อบรรยากาศที่ดีในบอร์ดแห่งนี้ งดการดราม่านะครับ เพื่อเพื่อนสมาชิก ทุกท่านได้ทายกันต่อ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 14:52:22 โดย motorsport »

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 15:16:02 »
แลมโบ ซักรุ่นล่ะมั้งครับ  หุหุ  แถวชะอำนี่เอง แถมฟังเพลง bossa อีก  ชิวเกิ๊นน

แต่ดูแล้วขับไม่ได้เร็ว ไม่ได้น่ากลัวมาก 
JC TU #54

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 15:21:27 »
อย่าลงเลยครับถ้าผมจะเอามาลงจริงๆมีเยอะกว่านี้เยอะ  ;) ;) ;) คลิปก่อนนั้นก้ไปเป็นกระทู้แนะนำที่พันทิปเรียบร้อย  ผมว่าไร้สาระนะเอาลงมาแล้วให้คนมาด่าๆๆ ที่จริงเค้าแค่ถ่ายไว้ดูส่วนตัว อุบัติเหตุกับรถพวกนนี้น้อยมาก  คลิปนี้ที่หัวหินเป็น Lam LP 570-4 superlegira ซึ่งในความเป็นจริงแล้วถนนเส้นนี้รถก็วิ่งกันแบบนี้เเหละรถบ้านๆก็เถอะ

เรื่องแบบนี้ห้ามกันไม่ได้หรอกอยู่ที่สันดาน แต่การเอามาโดนประจานจากคนอื่นนั้น ไม่รู้สิพ่อพระเกินไปมั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 15:26:33 »
วันก่อนที่ญี่ปุ่น มีคนโดนจับ เพราะเอา Ferrari ไปอัดบนทางด่วน แล้วถ่ายคลิปลง Youtube ครับ
เมืองไทยเจอตอดังโป๊กเลยครับ ถึงจับก็ไม่มีโทษแปรผันหนักหนาอะไร

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 15:39:01 »

คลิบมันมีสาระ ป่าวครับ  ถ้ามีก็ว่าไปอย่าง

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 15:54:29 »
อยากเห็น porsche วิ่ง 200 อัดหลักกิโลหัก 3 ต้นไหมครับ

เดี๋ยวเอาให้ดูรถพี่ที่รู้จักกัน จะได้เอาไว้เป็นอุทาหรณ์พวกขับซิ่ง
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 16:07:30 »
รถอะไรไม่รู้แต่ดูแล้วง่วงครับ

ออฟไลน์ 599GTO

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 17:15:37 »
Gallardo!

ออฟไลน์ alove

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 17:41:22 »
จาก ค่าย ณเรศวร มาถึง หินน้ำ 3 นาที แรงงงง

ออฟไลน์ M&M

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 18:39:03 »
อยากเห็น porsche วิ่ง 200 อัดหลักกิโลหัก 3 ต้นไหมครับ

เดี๋ยวเอาให้ดูรถพี่ที่รู้จักกัน จะได้เอาไว้เป็นอุทาหรณ์พวกขับซิ่ง

อยากเห็นครับบบบ ;D  pm ให้ก็ได้ครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 21:30:53 »
ผมเข้าใจว่าบรรทัดฐานและวิจารณญาณของคนเราต่อเรื่องเรื่องหนึ่งแตกต่างกัน

แต่การขับรถลากชน Redline แผดสนั่น 3-4 เกียร์ เปลี่ยนเลน 3 เลนรวดในคราวเดียว
เดินคันเร่งผ่านหน้ารถรอ U-Turn แซงซ้าย ชิฟท์ดาวน์แล้วอัดผ่านรถช้าที่อยู่เลนกลาง
มันชัดเจนมากเกินกว่าจะพูดได้ว่า "ไม่ได้เห็นความเร็ว ไม่ได้ปาดไปปาดมา ขับปกติธรรมดา"

ถ้าคุณคิดว่าการขับแบบนี้ เป็นการขับธรรมดาจริง ผมคิดว่าคุณควรจะกลับไปศึกษากฎจราจรใหม่นะครับ
และถ้ายังยืนยันว่าคิดแบบเดิม ผมก็คงต้องพูดด้วยความเคารพว่า สังคมที่นี่คงไม่เหมาะกับคุณครับ
มีเงินขนาดซื้อรถสปอร์ตราคาแพงแพงได้ น่าจะไม่ได้ลำบากอะไรถ้าจะจ่ายค่าเช่าสนามเพื่อไปวิ่งเล่น
สนองความต้องการส่วนตัว และยืดเส้นยืดสายรถสปอร์ตตัวแรงของคุณบ้าง แต่ไม่ใช่บนท้องถนนครับ

อีกเรื่องหนึ่งที่ผมคิดว่าคุณควรจะรับทราบไว้คือ ผมไม่แน่ใจในเจตนาของคุณ ที่เข้ามาร่วมพูดคุยในที่แห่งนี้สักเท่าไหร่
เพราะคุณสมัครสมาชิกโดยใช้อีเมล์ประจำตัวเป็น [email protected] ซึ่งถ้าคุณใช้อีเมล์นี้จริง
คงสร้างความสับสนให้กับคนรับอยู่ไม่น้อย ว่าเป็นอีเมล์ที่ส่งมาจากทีมงานของ headlightmag.com โดยตรง
ผมเข้าใจดีว่า เราไม่มีสิทธิจะไปห้ามไม่ให้ใครตั้งชื่ออีเมล์เหมือนเว็บไซต์เรา แต่โดยมารยาทแล้ว เรื่องพวกนี้น่าจะคิดได้
โดยไม่ต้องนำมาบอกกล่าว หรือสร้างเป็นกฎระเบียบเอาไว้ ให้มันรกหูรกตานะครับ

อันที่จริงในกรณีนี้ ผมสามารถคุยกับทาง hotmail ได้ เพราะอีเมล์นี้จะทำให้เกิดการสับสนด้าน identity ของ business
และขอให้ยกเลิก Account นี้ได้ แต่ผมเพียงแค่อยากทราบเจตนาของคุณเท่านั้นล่ะครับ ว่าทำแบบนี้ไปทำไม
รบกวนตอบผมมาทาง PM ด้วยครับ เพราะผมขอล็อกกระทู้นี้ จนกว่าจะได้รับคำตอบที่ชัดเจนจากคุณ motorsport ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 14, 2012, 21:32:43 โดย Nuay Paul R. »