ผู้เขียน หัวข้อ: ฮุนได santafe กับ ฮุนได tucson ทับไลน์กันหรือปล่าวครับ หรือตัวไหนคลาสสูงกว่า  (อ่าน 3257 ครั้ง)

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
 ;D ;D คือดูจากรูปมันคือๆกันหนะครับ เลยอยากรุ้ว่าเค้าเเบ่งตำเเหน่งการตลาด ยังไง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ใหญ่กว่านิดนึงนะครับ

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
santa fe ใหญ่กว่า tucson นิดหน่อยครับ
santa fe เท่ากับ Captiva  7ที่นั่ง
Tucson เื่ท่ากับ CRV 5ที่นั่ง

Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Peach

• Jr. Member
  • **
ไม่ทับคับ เปนSUVขนาดกลาง โดยใช้Sonataเป็นพื้นฐาน เเต่เจนเเรกช่วงปี2000 Santa FeเปนCompact SUV ฮุนไดต้องการเจาะตลาดCompact SUV เพื่อให้สู้กับคู่เเข่งได้ ฮุนไดเลยสร้างความเเตกต่าง ใช้Sonataเป็นพื้นฐาน โดยสร้างให้ใหญ่กว่าคู่เเข่งพวกCR-V,RAV-4,Sportage ซึ่งSanta Feใช้เครื่องยนต์ใหญ่กว่าเช่น 2.4 L Hyundai engine I4, 3.5 L Sigma V6, 200 hp (150 kW), 2.7 L Delta V6, 173 hp (129 kW), 2.0L VM Motori CRDI I4 diesel พอถึงช่วงปลายๆเจนเเรก ฮุนไดกับเกียก็ร่วมกันสร้างTucsonกับSpotage Compact SUVขึ้น จึงทำให้Hyundaiต้องขยับตลาดSanta Feขึ้นไปสู่SUVขนาดกลางเท่าKia Sorentoเเทน
05' Toyota Camry
11' Toyota Corolla Altis
04' Kia K2700

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
มาเก็บความรู้ครับ

จริงๆผมก็งงว่าไม่ทับกันหรอ ตอนนี้ทราบแล้ว

ขอบคุณครับ  ;D