ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นอะไรใช้พรีเซนเตอร์เปลืองที่สุด  (อ่าน 6699 ครั้ง)

NgoH

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยนบ่อยมีรุ่นไหนบ้างครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
Re: รถรุ่นอะไรใช้พรีเซนเตอร์เปลืองที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:08:38 »
ผมไม่ค่อยรู้นะครับ
แต่เดาเอา
ว่า Mazda2
เปิดตัวได้ไม่นานเท่าไร
ใช้2คนแล้ว เป้กับณเดช ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
Re: รถรุ่นอะไรใช้พรีเซนเตอร์เปลืองที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:09:34 »

วีโก้แชมป์

เปลืองค่าตัว  ::)

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:15:47 »
ถ้าจำนวนคนเปลือง ผมว่า Toyota Soluna รุ่นแรกที่ขายในบ้านเราอ่ะครับ เห็นมีหลายคนเลย และก็มี ภูริ เป็น 1 ในพรีเซนเตอร์ด้วย ในก็ได้ช่วยหาใน Youtube มาแปะให้หน่อยนะค้าบบบ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:21:41 »
Vigo ครับ

แต่ละคนนี่ ชื่อดังทั้งนั้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:22:01 »
Fino

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:29:56 »
Fino
เยอะจริงๆตั้งแต่เปิดตัวมากี่คนแล้วนั้นเกือบ 20 คนได้มีทั้งดาราชาวคนไทยและนักร้องต่างประเทศ

ออฟไลน์ HME

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:43:13 »
D MAX
ก็เยอะนะ

NgoH

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:55:49 »
คุ้มไหม เปลี่ยนบ่อยแบบนี้

keanetona

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 19:57:05 »

ถ้าการแข่งขันรุนแรงแบบนี้ อัดโฆษณาเยอะๆแล้วรถขายได้ก็คุ้มแหละครับ

ออฟไลน์ tfirst01

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 20:26:22 »
นึกถึงวีโก้ จำนวนไม่ค่อยแน่ใจ แต่รวมๆแล้วค่าตัวคิดว่ากินขาด

อัสนี-วสันต์
แอ๊ด คาราบาว
ปัญญา-มยุรา
ผู้พันเบิร์ด
ป๋อ-ตุ๊กกี้
โรนัลโด้

นึกไม่ออกแระ ยังมีอีกมั้ยครับ
อยากรู้ว่าพี่โตทุ่มงบประมาณไปเท่าไหร่ เฉลี่ยแล้วตกคันกี่บาทกันครับ

Chariot

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 20:27:49 »
ไฮลักซ์วีโก้มี อ.วีระ ด้วยครับ

ผู้พันเบิร์ดเป็นพรีเซนเตอร์ฟอร์จูนเนอร์ไม่ใช่เหรอครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 20:30:02 »
โตโยต้าเลย ทั้งแอฟ ทักษอร ป๋อ ณัฐวุฒิ ตุ๊กกี้ แพนเค้ก โรนัลโด้ อ.วีระ โจ ว่าน ออลันโด้ บลูม เยอะอ่ะ ดังๆเท่านั้น

NgoH

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 20:30:10 »
นึกถึงวีโก้ จำนวนไม่ค่อยแน่ใจ แต่รวมๆแล้วค่าตัวคิดว่ากินขาด

ปัญญา-มยุรา
ป๋อ-ตุ๊กกี้
โรนัลโด้

อยากรู้ว่าพี่โตทุ่มงบประมาณไปเท่าไหร่ เฉลี่ยแล้วตกคันกี่บาทกันครับ

เยอะจัง คนหละหลายสิบล้านเลยนะนั่น

ออฟไลน์ BiGPanG

• Newbie
  • *
  • ซักวันจะเอา M3 มาขับให้ได้เอ้า!!

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 20:35:55 »

ปัญญา-มยุรา
ป๋อ-ตุ๊กกี้
โรนัลโด้

เพิ่ม อ.วีระ กับ สุทธิพงษ์ ธรรมวุฒิ (เจ้าของทีวีบูรพา) ด้วยครับ ;)

ผู้พันเบิร์ดเป็นพรีเซนเตอร์ฟอร์จูนเนอร์ไม่ใช่เหรอครับ

ผู้พันเบิร์ด โฆษณาตัว Prerunner โฉมแรกครับ :)
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 21:13:08 »

ปัญญา-มยุรา
ป๋อ-ตุ๊กกี้
โรนัลโด้

เพิ่ม อ.วีระ กับ สุทธิพงษ์ ธรรมวุฒิ (เจ้าของทีวีบูรพา) ด้วยครับ ;)

ผู้พันเบิร์ด โฆษณาตัว Prerunner โฉมแรกครับ :)

ขี่ม้าริมชายหาดใช่เลย  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ patto

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 22:31:28 »
มีคนตอบฟีโน่ก่อนซะงั้น 555 พรีเซนเตอร์เป็นโหล ;D

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 23:32:21 »
DMax ครับ จัดมาไม่รู้กี่คน minor change มาเป็นอันดับหนึ่งของโลกเลยมั๊งครับ

ที่จำได้ มอส ปีเตอร์ โดม ก๊อต น่าจะอีกเพียบ

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 14, 2012, 23:44:23 »
ในทางการตลาดก็มีวิจัยออกมาว่า พรีเซนเตอร์ ไม่มีผลหรือมีผลน้อยมากต่อการตัดสินใจต่อผู้บริโภคในการซื้อสินค้าที่มีราคาสูง
ส่วนตัวคิดว่าเพียงแต่ช่วยด้านอิมเมจเท่านั้นครับ  :) :)

ออฟไลน์ 5ume7h

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 10:19:02 »
ไม่แน่ใจว่า D-Max ตอนโฆษณามีหางเครื่องของก๊อตด้วยรึเปล่า

ออฟไลน์ nicsjerry

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 17:58:19 »
แล้ว คริสเตียโน่โรนัลโด้  ค่าจ้างเท่าไรเนี้ย คง ได้ เป้ กะ ณเดช มาสด้า2 ซัก 2 โหล

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 21:01:00 »
ผมว่าถ้าในโฆษณาชิ้นเดียวเยอะที่สุด ถ้ามอไซด์ก็ fino ถ้ารถยนต์ก็ vios ละมั้ง มากันทีเดียวเป็นร้อยคน
ว่าน เต้ย และอีกคนจำชื่อไม่ได้  นอกจากนั้นยังมาจบที่ vios we love ใช้คนอีกนับร้อยเลยทีเดียว 555