ผู้เขียน หัวข้อ: ไปจอง swift eco มาแล้วคับ  (อ่าน 7620 ครั้ง)

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
ไปจอง swift eco มาแล้วคับ
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:20:24 »
ไปจองมาแล้ว แล้วก็จองเผื่อน้องเขยมาอีกคัน
ชอบสีน้ำเงินทั้งสองคันเลยครับ รถน่าจะได้ประมาณกลางๆเมษาครับ

คืบหน้าไงได้อะไรแถมบ้างเดี๋ยวมารายงาน

ออฟไลน์ tueng115

• Newbie
  • *
Re: ไปจอง swift eco มาแล้วคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:32:47 »
ได้ของแถมอะไรบ้างครับ  ;D

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 12:40:32 »
ราคาเท่าไหร่นะ  จองรุ่นอะไรนะ
ผมก็จองแต่เขาบอกว่าได้คิว64 นะ ที่เชียงใหม่อะ ไม่มีรายละเอียดใดๆซักอย่าง

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 13:27:31 »
เยี่ยมที่สุด !!!

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:03:36 »
ไปจองมาแล้ว แล้วก็จองเผื่อน้องเขยมาอีกคัน
ชอบสีน้ำเงินทั้งสองคันเลยครับ รถน่าจะได้ประมาณกลางๆเมษาครับ

คืบหน้าไงได้อะไรแถมบ้างเดี๋ยวมารายงาน

จองสาขาไหนเหรอครับ เพราะจองตอนนี้ แต่ได้กลาง เม.ย.

รบกวนบอกในนี้ หรือ PM ก็ได้ครับ ผมก็อยากได้รถเร็วเหมือนกัน จะได้ไปจองบ้าง

ออฟไลน์ adis

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:20:58 »
ง่า....อิจฉา ๆ  ผมยังต้อรอให้ ผบทบ. ท่านได้ลองขับวันที่ 22 ก่อนครับ ถึงจะอนุมัติว่าจะเอาหรือไม่เอาดี
อยากได้สีขาวครับ

ออฟไลน์ FyGI

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:27:51 »
ง่า....อิจฉา ๆ  ผมยังต้อรอให้ ผบทบ. ท่านได้ลองขับวันที่ 22 ก่อนครับ ถึงจะอนุมัติว่าจะเอาหรือไม่เอาดี

เหมือนกันเลยครับ แต่เปลี่ยนจาก ผบทบ เป็นที่บ้าน

ยังไ่ม่จองจนกว่าจะ ได้ลองและเห็นตัวจริงครับ

อยากรู้ด้วยว่า วิ่ง 110 รอบเครื่องเท่าไหร่

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 14:50:04 »
ตื่นเต้นแทนเลย ช่วงนี้มาแรงมาก น้อง swift

ผมเองกำลังชั่งใจ ปีนี้ จะถอย SUV หรือ eco car ดี ใจจริงอยากได้ SUV แต่คืนภาษี 1 แสน ก็น่าสน เพราะมีแพลนจะซื้อ eco car ไว้ให้แฟนขับอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 16:56:01 »
ไวจริงอะไรจริง  ;)
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 17:22:24 »
ราคาเท่าไหร่นะ  จองรุ่นอะไรนะ
ผมก็จองแต่เขาบอกว่าได้คิว64 นะ ที่เชียงใหม่อะ ไม่มีรายละเอียดใดๆซักอย่าง

จองเมือไหร่เหรอครับได้คิว 64 ,,ยอดไหลไปเร็วมาก ผมจองเมื่อวันสิ้นเดือนกุมภายังได้คิวที่ 30 อยู่เลย ,,แต่เซลล์บอกว่าได้รถหลังวันเปิดตัว 21-22 นับไป 3 เดือนนู้นอ่าครับ

ออฟไลน์ nemesis

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 18:38:39 »
จองกันยังไงอ่ะครับ วางเงินแล้วหรือยัง หรือแค่เข้าคิวไว้ครับ

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 18:39:34 »
ยินดีกับรถใหม่ครับ ขออนุญาตนับว่าเป็น eco car ที่สวยที่สุด
ว่าแต่คุณ ugly มีรถหลายคัน ดูแลยังไงครับ ล้างรถเคลือบสีบ่อยไหมครับ นำรถไปตรวจเช็คบ่อยไหมครับ  :)

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 20:26:02 »
คุณ UGLY เล่น ALFA มาก่อน
สำหรับ SWIFT ผมว่าดูแลได้สบายอยู่แล้ววว

ยินดีด้วยนะครับ สำหรับ " SUPER ECO CAR "  :D

ออฟไลน์ ugly...

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 15, 2012, 22:45:54 »
ผมอยู่บ้านนอกอ่ะครับ มีล็อตแรกมาให้ดิลเลอร์ 300 คัน
วันที่ 1 เมษารถเข้ามา แต่มีแค่สีขาว เทา ดำ

สีอื่นๆรอไปกลางๆเมษา แต่สีที่ผมจองไม่ค่อยมีคนสนใจ สบายไป
มีแต่คนจองสีขาวครับ

ผมอาจจะเป็นคนถูกโฉลกกับเรื่องรถยนต์ รถที่ผมใช้เอง ซื้อเอง
ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลยพับผ่าสิ จะหาว่าโม้ก็เถอะ (แต่รถแม่ รถพ่อ รถพี่ชาย จุกจิกกวนใจตลอด)
น่าจะเป็นเพราะผมเองที่ชอบคิดว่า ไม่ใช่รถผม ผมก็ไม่ดูแลให้ ใครจะไปทำอะไรก็ทำกันเอง
เพราะแค่รถตัวเองก็ไม่มีปัญญาดูแลแล้ว

Alfa 156 ซื้อมามือหนึ่ง ใช้มาสิบปี ยังไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย
ไม่เคยยก ไม่เคยลาก ไม่เคยเสีย ที่มีก็แค่
แอร์รั่ว กระจกหลังกดไม่ลง เสียแบบอะไรไร้สาระครับ ไม่ใช่ปัญหา

Alfa GTA อีกคันก็เพิ่งได้มา ยังไม่น่าจะมีปัญหาอะไร

Mx5 na6 รถปีเก่าๆ 20 ปีแล้ว ซื้อมาเมื่อห้าปีที่แล้ว
ก็มีปัญหาอะไรนิดหน่อยตามสภาพรถเก่า ไม่มีอะไรมาก แค่ดูแลตามอายุ

Mx5 na8 รถก็เกือบ 20 ปี ซื้อมาตอนสี่ปีที่แล้ว ก็เหมือนกับ na6 ไม่มีอะไร

Lotus exige ขาว ซื้อมาประมาณ 3 ปีแล้ว ไม่เคยจุกจิก ใช้งานดีมากๆ ไม่เคยงอน

Lotus exige ส้ม เพิ่งซื้อมาครึ่งปีก็คงยังไม่มีอะไรให้เสีย

Lotus elise เพิ่งได้มาไม่นาน สองเดือน แต่ก็ไม่น่าจะมีอะไรให้กวนใจ เพราะมันพื้นฐานเดียวกันกับ exige

Mini cooper S convert ก็ใช้ดีครับ ไม่เห็นมีปัญหาอะไร รถดีมากๆ ชอบ หลังคาสุดยอด

Mini clubman S เพิ่งได้มาครึ่งปี แต่ก็ยังไม่รู้ต้องใช้ยาวๆ วิ่งดี ใช้ดี ไม่จุกจิก ขนของเยอะ

ส่วนเรื่องการดูแลรถ ผมเองก็เข้าเช็คตามระยะ รถที่ไม่ค่อยได้ขับ
อย่างน้อย 1 ปีต้องเข้าเช็คและถ่ายน้ำมันเครื่อง บางทีไม่ถึงปีสักครึ่งปีก็แล้วแต่ครับ
แต่ถ้าวิ่งเยอะก็ต้องดูแลตามระยะทาง อย่าละเลย จะทำให้เสียเงินบานปลาย
ดูแลรถเองทุกคัน มีเสียงมีอะไรแปลกประหลาดก็ต้องจัดการทำให้จบ
อย่าปล่อยทิ้งไว้ให้ลาม ส่วนเรื่องล้างขัดเคลือบสี ผมแทบไม่เคยไปล้างรถที่อื่นเลย
ล้างเองทุกคัน หรือไม่ก็ให้เด็กที่บ้านล้างให้ ผมเป็นคนไม่ค่อยชอบเห็นรถเลอะ
เลอะนิดหน่อยพอไหว พอเลอะมากแล้วทำใจไม่ได้ อาศัยเวลาว่างล้างรถเป็นการคลายเครียดไปในตัวครับ

ผมว่าถ้ารถเราใช้เอง มีเวลาให้มันบ้าง ผมว่าไม่ค่อยมีปัญหาจุกจิกนะครับ
ยกเว้นซวยจริงๆ ขนาดผมเองอยู่ ตจว ศูนย์mini lotus alfa ก็ไม่มีสักหน่อย
ผมยังไม่เห็นจะมีปัญหากับรถเลย

คงอยู่ที่ดวงด้วยมั้งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 15, 2012, 22:49:16 โดย ugly... »

ออฟไลน์ ch>.<

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 05:08:43 »

เหมือนกันเลยครับ แต่เปลี่ยนจาก ผบทบ เป็นที่บ้าน

ยังไ่ม่จองจนกว่าจะ ได้ลองและเห็นตัวจริงครับ

อยากรู้ด้วยว่า วิ่ง 110 รอบเครื่องเท่าไหร่

ผมรอสิ่งเดียวกับท่านอยู่เช่นกันเลยครับ 110-120 รอบเครื่องจะเท่าไหร่กัน แต่เห็นตัวเลขจากรีวิวตามที่ต่างๆแล้วแอบเชื่อว่าต้องประหยัดมากๆแน่ๆ:D
ตอนนี้ขับ avanza ตัวเก่าอยู่กินน้ำมันมากๆเครื่องเล็กครับ 1300 แต่วิ่ง 110-120 รอบเครื่องซัดไป 3500-4000 เลยทีเดียว แทบจะเห็นเข็มน้ำมันขยับเลยทีเดียว ฮาๆๆ

ออฟไลน์ book350

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 16, 2012, 21:33:10 »
ดีจัง อยากได้ครับ คุ้มแล้วก็ดี แต่บ้านไม่มีที่จอดพอ  :(
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 18, 2012, 17:46:45 »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ รถเยอะจริง ๆ ครับ ดูแลเองด้วย อย่างว่าถ้าดูแลดี ๆ ปัญหามันก็น้อย  :)