ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้ว่า ตอนนี้มีศูนย์isuzu ใน กทม.ที่ไหน ที่รับจองแล้วรอรถไม่เกิน 2-3เดือนบ้างคับ  (อ่าน 11199 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
เพราะว่า ตอนนี้ผมมีเหตุผลต้องการใช้รถใหม่ด่วน  เพื่อนๆ น้าๆ สมาชิกท่านไหนมีคำแนะนำมั้งคับ  พอดีถามศูนย์ต่างจังหวัด มันเกินสามเดือนทั้งนั้นคับ รบกวนทีคับ

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
สวัสดีครับ ผมก็เคยเจอแบบคุณนะ อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกัน ดีลเลอร์ต่างจังหวัดหารถที่เราต้องการไม่ได้ ต้องรอแล้วรออีก หาสีที่ผมต้องการไม่ได้
แถมของแถมก็น้อยกว่าเยอะ
  ตอนนั้นผมก็เลยใช้วิธีติดต่อกับดิลเลอร์ที่ กทม. เช็คหาข้อมูลมันทุกดิลเลอร์เลยครับ
แล้วก็ได้รถที่ต้องการ โดยผมก็พยายามคุยกับ เซลล์ที่คุยรู้เรื่องหน่อยครับ แล้วให้เค้าเลือกรถที่ผมต้องการให้
รวมทัี้งให้เค้าถ่ายรูปส่ง mail มาทุกมุมทั้งภายนอกภายในตามที่ผมต้องการ จนแน่ใจว่า ok ครับ
ผมค่อนข้างจู้จี้หน่อยนะ แต่เซลล์ก็บริการดีครับ  ตกลงกับเค้าด้วยว่าวันที่ผมออกรถ ถ้าไปดูตัวจริงแล้วผมไม่พอใจ ผมขอเปลี่ยนนะ
ลองดูครับ เช็คไปตามลิงค์นี้ก้ได้ครับ
http://www.suzuki.co.th/webpage/network/index.html

สวัสดีครับ ผมก็เคยเจอแบบคุณนะ อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกัน ดีลเลอร์ต่างจังหวัดหารถที่เราต้องการไม่ได้ ต้องรอแล้วรออีก หาสีที่ผมต้องการไม่ได้
  ตอนนั้นผมก็เลยใช้วิธีติดต่อกับดิลเลอร์ที่ กทม. เช็คหาข้อมูลมันทุกดิลเลอร์เลยครับ
แล้วก็ได้รถที่ต้องการ โดยผมก็พยายามคุยกับ เซลล์ที่คุยรู้เรื่องหน่อยครับ แล้วให้เค้าเลือกรถที่ผมต้องการให้
รวมทัี้งให้เค้าถ่ายรูปส่ง mail มาทุกมุมทั้งภายนอกภายในตามที่ผมต้องการ จนแน่ใจว่า ok ครับ
ผมค่อนข้างจู้จี้หน่อยนะ แต่เซลล์ก็บริการดีครับ  ตกลงกับเค้าด้วยว่าวันที่ผมออกรถ ถ้าไปดูตัวจริงแล้วผมไม่พอใจ ผมขอเปลี่ยนนะ
ลองดูครับ เช็คไปตามลิงค์นี้ก้ได้ครับ
http://www.suzuki.co.th/webpage/network/index.html
น้าเม้นบนคับ คือว่า ผมขอ อีซูซุ อะคับ ของน้าเป็น ซูซูกิ ผมต้องขอโทดทีคับ ที่พิมอักษรติดกันไม่หน่อย น้าอาจมองไม่เห็นตัว i คับ แต่ก็ขอบคุณจิงน่ะคับที่แนะนำ

ออฟไลน์ adis

น้าเม้นบนคับ คือว่า ผมขอ อีซูซุ อะคับ ของน้าเป็น ซูซูกิ ผมต้องขอโทดทีคับ ที่พิมอักษรติดกันไม่หน่อย น้าอาจมองไม่เห็นตัว i คับ แต่ก็ขอบคุณจิงน่ะคับที่แนะนำ

อ้าว...กำ... คนแก่อ่ะครับ  ตาไม่ค่อยดีครับ ขออภัยครับ 55555 ตอบซะยาว คนละยี่ห้อซะงั้น แต่ก็ลองใช้วิธีเช็คแบบนี้ดูได้ครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
แอบอ่านแล้วอมยิ้มครับ คุยกันน่ารักดี ;D ;D ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ the kit

ถ้าไม่รู้จัก เจ้าของ หรือ หัวหน้าฝ่ายขาย คงจะยากครับ

เอาเป็นว่าผมแนะนำว่า คุณเคยเข้าไปคุยที่ไหนแล้ว เขาให้ความสำคัญของคุณมาก เลือกจองที่นั้นล่ะ
แล้วควรจะจองไม่ต้องเยอะนะ เช่น 1-2000 บาท

เพราะใกล้งานขายรถแล้ว  เดี๋ยวยิ่งคิดช้าจะยิ่งนาน
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ Mr.P

• Jr. Member
  • **
แอบอ่านแล้วอมยิ้มครับ คุยกันน่ารักดี ;D ;D ;D

ดีครับ สังคมนี้น่าอยู่ ;D

ถ้าไม่รู้จัก เจ้าของ หรือ หัวหน้าฝ่ายขาย คงจะยากครับ

เอาเป็นว่าผมแนะนำว่า คุณเคยเข้าไปคุยที่ไหนแล้ว เขาให้ความสำคัญของคุณมาก เลือกจองที่นั้นล่ะ
แล้วควรจะจองไม่ต้องเยอะนะ เช่น 1-2000 บาท

เพราะใกล้งานขายรถแล้ว  เดี๋ยวยิ่งคิดช้าจะยิ่งนาน
ผมก็คิดเหมือนพี่เลยคับตอนนี้ ขอบคุณมากน่ะคับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
จขกท.อ่านคำแนะนำแล้วรู้สึกดีมาก จนมาเจอลิงก์ที่คุณadisให้ คงอึนๆไปประมาณ5นาทีได้  ;D
แต่คุยกันน่ารักจริงๆครับ เป็นกระทู้ที่อ่านแล้วรู้สึกดีที่สุดในหลายวันมานี้เลย(จะอ้วกเป็นมาม่าอยู่แล้ว)

.-_-.