ผู้เขียน หัวข้อ: Ford ประเทศไทยเป็นอะไรครับ ทำไม่ค่อยมี 2DIN DVD มาให้เลย  (อ่าน 9497 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
วันนี้ลองเข้าไปดูเวป ฟอร์ดไทยแลนด์ ดูรถที่รุ่นของเจ้านี้
โดยรวมถือว่า ให้อ๊อฟชั่นมาเยอะดีมากๆ ทั้งเฟียสต้า โฟกัส เรนเจอร์     ส่วนอ๊อฟชั่นน้อย  ไม่สมราคาก็น่าจะเป็นพวกเอสแคป  เอฟเวเรตส์

แต่สิ่งที่น่าแปลใจ คือ มีเพียง รุ่นเดียวเท่านั้น  ในรุ่น Top ของฟอร์ด ที่มี DVD ติดมาให้พร้อมกับรถเลย คือ เอฟเวเรตส์

เลยสังสัย ทำไม ฟอร์ด ไม่ค่อยสนใจจะใส่อ๊อฟชั่นตัวนี้ เข้ามาใส่ ในรถรุ่นต่างๆ เลยครับ  อย่างฟอร์ดโฟกัส เอสแคป น่าจะมีได้แล้วนะ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
มันต้องสั่งเป็น อุปกรณ์เสริมครับ 

ผมว่าที่ไำม่ค่อยมีีเพราะต้องการกดราคารถให้ต่ำครับ 

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ได้จำเป็นขนาดนั่นนี่ครับ ฟอร์ดเน้นคนละเรื่องกับยี่ห้ออื่นมากกว่าไม่ได้เน้นเรื่อง entertainer ดูได้เลยทุกรุ่น ที่เห็นว่า Everest ใส่มาให้นั่นเพราะรุ่นอื่นมีกันหมดแล้ว + กับขายไม่ได้เท่าที่ควรในไทยและมันคือ Model เก่า ดูของใหม่สิ คนละเรื่องเลย Escape รอดู All new Everest นู่น

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2012, 20:16:10 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ i-Kao

• Full Member
ความเห็นส่วนตัวล้วนๆครับ สำหรับผม ผมรู้สึกเฉยๆกับ 2DIN DVD ครับ เพราะแค่ทำเป็นช่องว่างๆขนาด 2DIN แล้วก็ไปสั่งเครื่องเสียงจากผู้ผลิตอื่นมาใส่ เหมือนว่าจะไม่ค่อยได้ Design อะไรเลย ไม่เหมือนกับ เฟียสต้า หรือเรนเจอร์ใหม่ ที่ออกแบบเป็นรูปเป็นร่าง พยายาม Build-in เข้าไปใหม่เหมือนกับว่าเป็นชิ้นเดียวกันกับคอนโซล ซึ่งดูเหมือนว่า ตั้งใจทำมากกว่า แต่ในอีกแง่มุมนึง ในมุมมองของการดัดแปลง เช่น ลูกค้าอยากเปลี่ยนฟร้อนต์ ก็อาจจะทำยากหน่อย ประกอบกับ ระบบที่ฟอร์ด Build-in มา มันดูธรรมดาเกินไป ไม่มีลูกเล่นหวือหวา เหมือนบางยี่ห้อ ที่เอาเครื่องเสียงระดับแบรนเนมมาใส่ครับ และโดยส่วนตัวผมเอาแค่ฟังเพลงจาก CD Audio หรือ MP3 ธรรมดา วิ่งทางไกลเป็นพันกิโล ถือว่าเพียงพอแล้วครับ ทั้งในฐานะคนขับและคนนั่ง  :)

ออฟไลน์ IncarRus

ที่เห็น,,, เป็น Focus ตัวยุโรป, งามมากกก
รู้สึกว่า คอนโซลกลางเค้าจะมี 3 ระดับมั้งครับ
ตัวบนสุด,,, ได้เป็น Touch screen ของ Sony
แลดู,,, เหมือนจะทำสัญญาไว้กะ sony ยังไงไม่รู้

แอบส่อง,,, Ranger ตัวส่งออส ก็ไม่เห็น sony
ผมว่า,,, ตอนนี้ น่าจะอยู่ที่ความพร้อมของไลน์ผลิตมากกว่ามั้งครับ

ถ้าเห็น,,, ตัวส่งออส มี Sony เมื่อไหร่, แล้วเราไม่มี ค่อยโวยดีกว่า

ออฟไลน์ O_o"

ทุกวันนี้ผมใช้อยู่มี เครื่องเสียงเล่น CD ได้ แต่ผมเลือกใช้ USB เป็นหลัก มันง่ายและสะดวกดีครับ ไม่อยากเอา แผ่น CD มา
รก รถเปล่าๆ flash drive 2G อย่างเดียวจบเลย ไม่ยุ่งยากไม่ต้องกลัวแผ่นเป็นรอย

รถของเพื่อนผมก็เล่นแผ่น DVD ได้ แต่มันก็เลือกที่จะเล่น flash drive มากกว่ามันบอกสะดวกดี พกง่าย หรือต่อจากเครื่องเล่นเพลงอื่นๆเอา

ออฟไลน์ toonze

ทุกวันนี้ผมใช้อยู่มี เครื่องเสียงเล่น CD ได้ แต่ผมเลือกใช้ USB เป็นหลัก มันง่ายและสะดวกดีครับ ไม่อยากเอา แผ่น CD มา
รก รถเปล่าๆ flash drive 2G อย่างเดียวจบเลย ไม่ยุ่งยากไม่ต้องกลัวแผ่นเป็นรอย

รถของเพื่อนผมก็เล่นแผ่น DVD ได้ แต่มันก็เลือกที่จะเล่น flash drive มากกว่ามันบอกสะดวกดี พกง่าย หรือต่อจากเครื่องเล่นเพลงอื่นๆเอา

เหตุผม หลักบ้างคน เพื่อใส่กล้องมองหลัง นะครับ รถมันใหญ่ ช่วยได้เยอะเลย และเด็กๆๆดูกาตูน

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
สำหรับรถครอบคัวก็ควรจะมีที่แถวหลังน่ะครับ แต่สำหรับคนขับแล้วอย่ามีเลยครับ แสงแยงตาครับ มี navigator ก็พอแล้วครับ ขับไปคงไม่ได้ดูน่ะครับ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ adobe

• Sr. Member
ไม่ง้อฟอร์ด ซื้อติดเองก็ได้

DVD GPS TV BT FM Ipod USB กล้องหลัง ขอโชว์ครับ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,7201.msg99806.html#msg99806

ออฟไลน์ MC Stradale

ต้นทุนการตลาดครับ เพราะตอนนี้เค้าก้ให้ option เยอะมากพอสมควรแล้ว ถ้าติดเข้าไปก้ต้องแพงขึ้นกว่านี้อีก เดี๋ยวจะสู้เจ้าอื่นเค้าไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ผมก็ว่ามันไม่จำเป็นเท่าไรครับ ปกติเสียบ Ipod ต่อเข้ากับ AUX ตลอดเลย

ออฟไลน์ pangwong

• Jr. Member
  • **
เดี๋ยวนี้ผมฟังเพลงโดยต่อกับมือถือเป็นส่วนมาก...ขี้เกียจมาคอปใส่ซีดี....ดุแค่ทางก็มากพอแล้วไม่มีเวลามาดูดีวีดีหรอก...เว้นแต่รถติด หรือไม่ก็รอแฟน..........

ออฟไลน์ mooja

• **
เดี๋ยวนี้ผมฟังเพลงโดยต่อกับมือถือเป็นส่วนมาก...ขี้เกียจมาคอปใส่ซีดี....ดุแค่ทางก็มากพอแล้วไม่มีเวลามาดูดีวีดีหรอก...เว้นแต่รถติด หรือไม่ก็รอแฟน..........

เห็นด้วย เสียบเพลงฟังจากมือถือดีกว่า  เเล้วไม่รู้จะมีทำไม  คนนั่งได้ดู  คนขับอด  ทั่งจ่ายค่าผ่อน+ต้องขับเองอีก

ออฟไลน์ BOBOz

• **
ผมเห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ

คือมันเป็นสิ่งที่ควรมาให้ เพื่อแสดงความหรูหราและความเอาใจใส่

ส่วนคนไหนจะใช้ไม่ใช้ ชอบไม่ชอบก็แล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลไป

อาจจะมีแค่ในเฉพาะตัวท๊อปมาให้ก็ได้ ถ้าคนที่ไม่ชอบก็ไม่ต้องเอาอ๊อฟชั่นรุ่นนี้

คำว่าจอ DVD ไม่ได้แปลว่ามันต้องแสดงผลจากแผ่น DVD เท่านั้นนิครับ

จะให้มันแสดงผลกับอะไรก็ได้ แล้วแค่ค่ายรถจะคิดทำ เช่นกล้องมองหลัง หรือเอาไว้ปรับเครื่องเสียง หรือระบบต่างๆในรถ ที่เป็นอิเล็กทรอนิค

หรือเอาไว้ แสดงภาพกราฟฟิคสวยๆ ตอนสตาทรถ ก็สุดแล้วแต่

ผมเห็น Ford focus เมืองนอกยังมีเลย ผมว่ามันสวยดีแล้วยังเพิ่มความหรูหราได้อีกด้วย

รถค่ายอื่นๆเค้าก็มีกันหมด ทั้งรถหรูและรถไม่หรู

แล้วที่ว่าตนทุนแพงขึ้นเนี้ย เท่าไหร่กันเชียว มิราจ ตัวท๊อปยังจัด DVD กะเนวี่มาให้เลย

ผมว่ายังมีบางกลุ่มลูกค้าที่ยอมจ่ายแพงขึ้นเพื่อให้ได้ความสวยงามตัวนี้มานะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2012, 23:43:11 โดย BOBOz »