ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีอุปกรณ์อะไรกันขโมยได้ 100%+การอัพเกรดป้องกันแบบง่ายๆ  (อ่าน 4528 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ไปเจอมาครับ

http://forums.sotorn.net/index.php?topic=2100.120

- มุขคลาสสิกจริงๆ ช๊อตไฟเลี้ยว งัดประตู เอาสว่านเจาะล็อคเบรค เปลี่ยนกล่อง ECU ใช้เวลาแค่ 10 นาทีเท่านั้น

- ผมเคยบอกไปหลายคนแล้วว่าอย่าเชื่อขี้ปากโม้ของเซลล์ว่ากุญแจ Immo ติดรถ"เอาอยู่" ถ้าโจรมันพกกล่องหรือเครื่องอ่านมาเสร็จหมดทุกราย

- อ่านไปเรื่อยๆจะเจอการอัพเกรดล็อคเบรคเราให้ปลอดภัยมากขึ้น สำหรับผู้ที่ใช้รถในกลุ่มเสี่ยงหายง่าย

ปล. รถกระบะผมทั้งชุดอัพเกรดรีโมท+ล็อคเบรค+สวิตซ์ตัดสตาร์ท เอาไปได้กผมยอมครับ ป้องกันสุดความสามารถแล้ว

ออฟไลน์ MoLee

ผมว่าของพวกนี้มันไว้ใช้ถ่วงเวลาซะมากกว่าครับ ถ้าเราจอดที่เปลี่ยว ยังไงซะก็มีสิทธิที่จะโดนได้ง่ายมาก!

ดูคลิปร้านนี้แล้ว ทำไมมันง่ายยังงี้เนี้ย?

ออฟไลน์ TTL

ผมว่าของพวกนี้มันไว้ใช้ถ่วงเวลาซะมากกว่าครับ ถ้าเราจอดที่เปลี่ยว ยังไงซะก็มีสิทธิที่จะโดนได้ง่ายมาก!

ดูคลิปร้านนี้แล้ว ทำไมมันง่ายยังงี้เนี้ย?
ง่ายแบบนี้แหละครับ ของผมเคยให้ช่างหมิ่ง วัดไผ่ตันทำ แปปเดียวเอง 3-5 นาทีจูนเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ พร้อมStartเลยครับ
เร็วมากๆ

ออฟไลน์ apinui

ลองวิธีนี้ดูครับ .....

เล่าที่มาที่ไปก่อน คันฟอร์จูนเนอร์เป็นของเพื่อนผมเองครับ ออกทริป ไปเที่ยวเมืองกาญฯ ด้วยกัน ที่พัก ลอยอยู่ในน้ำครับ จำเป็นเป็นต้องทิ้งรถไว้บนฝั่งเพียงลำพัง

เพื่อนผมมันห่วงรถ เนื่องจากเป็นจังหวัดไกล้ชายแดน แถมยังเป็นรถที่ขโมยต้องการอีก เลยจัดการเอาโซ่ล่ามไว้กับรถผมซะนี่ ...ดูมันคิด  :'( :'(

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
ลองวิธีนี้ดูครับ .....

เล่าที่มาที่ไปก่อน คันฟอร์จูนเนอร์เป็นของเพื่อนผมเองครับ ออกทริป ไปเที่ยวเมืองกาญฯ ด้วยกัน ที่พัก ลอยอยู่ในน้ำครับ จำเป็นเป็นต้องทิ้งรถไว้บนฝั่งเพียงลำพัง

เพื่อนผมมันห่วงรถ เนื่องจากเป็นจังหวัดไกล้ชายแดน แถมยังเป็นรถที่ขโมยต้องการอีก เลยจัดการเอาโซ่ล่ามไว้กับรถผมซะนี่ ...ดูมันคิด  :'( :'(

แค่เอาที่ตัดโซ่ก็คงขาดง่ายๆแล้วมั๊งครับเนี่ย  :-\