ผู้เขียน หัวข้อ: all new d-max ไปไกลถึง UK แล้วครับ  (อ่าน 7117 ครั้ง)

ออฟไลน์ porasit33

• Hero Member
all new d-max ไปไกลถึง UK แล้วครับ
« เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 00:26:53 »

จากวิดีโอ รายละเอียดรถเหมือนกับประเทศไทยเลย
พวงมาลัยขวาเหมือนกัน สีก็เหมือนกัน
แต่พอคนอังกฤษยืนข้างแล้วรถดูไม่สูงเลย 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 09:28:51 โดย porasit33 »

ออฟไลน์ yacoolsa9

• Full Member
รู้สึกว่า มีแต่ตัว 2.5 แต่ 170 กว่าแรงม้า -*-

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ถ่ายกับวิวที่ลอนดอนแล้วดูดีขึ้นแยะเลย สรุปคนถ่ายโฆษณาในไทยไม่เก่ง หรือวิวมันไม่ให้หว่า?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
เข้าไปดูในเว็บ Isuzu.co.uk ยังขายตัวดีแม็กโฉมเก่าอยู่เลย  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ pongisra

ถ่ายกับวิวที่ลอนดอนแล้วดูดีขึ้นแยะเลย สรุปคนถ่ายโฆษณาในไทยไม่เก่ง หรือวิวมันไม่ให้หว่า?

ผมว่าโฆษณาของไทยจะทำให้ดูดีแบบนั้นก็ทำได้ แต่เขาตั้งใจทำให้ดึกดูดความสนใจกุ่มเป้าหมายหลักของเขามากกว่า

สังเกตุเป็นทุกยี่ห้อเลย

Vigo ประหยัดน้ำมัน เรื่องจิ้บๆ
Dmax เทคโนโลยีรถไฟหัวกระสุน

???

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ

ผมว่าโฆษณาของไทยจะทำให้ดูดีแบบนั้นก็ทำได้ แต่เขาตั้งใจทำให้ดึกดูดความสนใจกุ่มเป้าหมายหลักของเขามากกว่า

สังเกตุเป็นทุกยี่ห้อเลย

Vigo ประหยัดน้ำมัน เรื่องจิ้บๆ
Dmax เทคโนโลยีรถไฟหัวกระสุน

???

โม้ทั้งคู่อะ  ;D

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
คำว่าสเปคไทยไปด้วย นี่คือเครื่องยนต์หรือครับ

ผมว่า body ไม่ไปหรอกครับ ไม่ผ่านความปลอดภัยหรอก บางเกินไปน๋าาา

ออฟไลน์ frame@kk

คำว่าสเปคไทยไปด้วย นี่คือเครื่องยนต์หรือครับ

ผมว่า body ไม่ไปหรอกครับ ไม่ผ่านความปลอดภัยหรอก บางเกินไปน๋าาา

ถ้าอย่างงั้น vigo มันไม่ใช่สเปคเดียวกันหรอครับ ที่เอาไปขายเป็น hilux อ่ะครับ เพราะผมว่าอันนี้บางกว่าอีก
ที่ว่าสเปคไทยก็คงเป็นเหมือนของไทยทั้งหมดนั่นแหละครับ คือสเปคเดียวกันแต่ปรับออฟชั่นในแต่ละรุ่น
เพราะถ้าจะให้เอารุ่นย่อยๆที่มีในไทยไปขายฝรั่งคงงงกันว่ามันซอยรุ่นย่อยอะไรกันเยอะแยะ

ออฟไลน์ jittakorn

• Newbie
  • *
อีซูซุ เอาดีแม๊กซ์โฉมที่แล้ว ไปขายในอังกฤษนานแล้วหลายปีอยู่

ออฟไลน์ myalexxp

ฝรั่งเค้ายังชอบเลยครับ

ผมคนไทย ก็ ยัง ชอบ

สวยดีครับ  :D

ออฟไลน์ blackliner

• Newbie
  • *
มีครุชคอนโทรลด้วย
http://isuzu.co.uk/whats-new-features/

สงสัยจังว่า จะแปลงใส่ของไทยได้มั้ยนะ อิอิ ถ้าได้ก็แหล่มมมมมม

ออฟไลน์ joeyote

Re: all new d-max ไปไกลถึง UK แล้วครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:40:36 »
เท่าที่ได้ยิน

two and half litres 163 Hp!!!!!!

2.5 163 Hp  เมืองนอกแรงกว่า ตามเคยยยย
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: all new d-max ไปไกลถึง UK แล้วครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:25:44 »
ภาพโฆษณาที่โน่่นทำดีกว่าบ้านเราเยอะะะ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:39:44 »
ว่าละ อะไรๆที่ส่งนอกมันดีซะหมด อยากจะซื้อที่อังกฤษแล้วขับกลับมาประเทศไทยจังเลย

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 18:58:59 »
2.5L 163แรงม้า 400Nm @1400rpm

ออฟไลน์ toonze

มาตราฐานเดียวกัน  นะคุณ

ออฟไลน์ MewMew

• Jr. Member
  • **

คิดเอง เออเอง เกินไปรึเปล่าคะ ว่าของไทยไม่ดี มีข้อเท็จจริงอะไรก็เอามาคุยดีกว่าค่ะ อย่ามาพูดลอยๆ เลย

ออฟไลน์ WinniE

• TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 12:38:21 »
2.5 Twin Turbo 163 PS แถมเกียร์ธรรมดา 6 สปีดอีก :o
เห็นอ๊อฟชั่นแล้วของไทยดูน้อยไปเลย มีทั้ง เกียร์ธรรมดา 6 สปีด, Side Impact&Curtain Airbags, Cruise Control, Daytime Running Light, Keyless Entry
แต่ชื่อรุ่นดูแปลกๆแฮะ อย่าง YUKON EIGER UTAH
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE