ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่องการขายใบจองครับ  (อ่าน 2907 ครั้ง)

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
คือผมได้จองสวิฟตัวใหม่ไป แต่ศูนย์ที่จองเขาบอกว่า ใบจองยังระบุรุ่นกับสีไม่ได้ เนื่องจากข้อมูลรถยังไม่ออกอย่างเป็นทางการ สามารถจองไว้ก่อนได้ แต่รายละเอียดจะใส่ให้ได้ในวันที่ 22นี้ครับ (แอบงงเหมือนกัน เห็นหลายคนจองสีจองรุ่นได้ แต่คำพูดศูนย์นี้ก็ฟังดูน่าเชื่อถือ ดูจริงใจดี ผมเลยไม่ได้ถามอะไรมาก)

ทีนี้ตอนนี้ไม่เอาละครับ จะไปเอามาสด้า 2 แทน ซึ่งของแถมที่จำเป็นเยอะจนเงินดาวน์พอๆกับอีโคคาร์แล้ว เลยอยากจะขายใบจอง เพราะเข้าใจว่าถ้าถอนจอง จะรอนาน กว่าจะได้เงินคืนครับ  เลยมีข้อสงสัยดังนี้ครับ

1.ถ้าในใบจองไม่ได้ระบุอะไรเลยแบบนี้ จะขายได้ไหมครับ
2.เนื่องจากผมจองโดนการโอนเงิน และเซลล์สแกนใบจองส่งให้ทางเมล ทีนี้ผมจะส่งต่อใบจองได้อย่างไรครับ (วันรับก็ไม่ได้ระบุ แต่เซลล์บอกประมาณว่าปลายๆเมษาถึงต้นๆ ไม่เกินกลางๆ พฤษภาได้ครับ)
3.ถ้าจะเอาเงินจองคืน ผมควรจะพูดกับเซลล์ยังไงดีครับ กลัวได้คืนช้า หรือยุ่งยากน่ะครับ

ป.ล.ผมเห็นเซลล์บางศูนย์บอกว่า วันที่ 22 รถออกโชว์และเปิดให้ทดลองขับเลย แต่ศูนย์ที่ผมจองกลับบอกว่า วันที่ 22 จะมีแต่รถโชว์ ส่วนรถ Test drive ต้องรออีกวันสองวัน ตกลงอันไหนจริงเหรอครับ >_<

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
Re: ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่องการขายใบจองครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 01:38:31 »
ผม PM ไปหาแล้วน่ะครับ

ออฟไลน์ 6162002

Re: ขอสอบถามหน่อยครับ เรื่องการขายใบจองครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:06:03 »
ครับ ตอบแล้วนะครับ ^^

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:15:53 »
ครับ ตอบแล้วนะครับ ^^

ครับ ผม PM ตอบกลับไปอีกครั้งแล้วครับ แต่ลืมถามราคาใบจองไป อิอิ

แล้ววันที่ 22 ทุกคนที่รอคอย Swift คงมีชื่นใจ และผิดหวังกันครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 02:41:51 »
เหมือนว่า คุณ จขกท. จะได้ดีลแล้วรึเปล่าไม่แน่ใจ
 :D

แต่สมมติว่ามีความจำเป็นต้องหาทางเลือกอยู่
ผมคิดว่า การขายใบจองที่สมบูรณ์ที่สุด ก็คงจะต้องรบกวน จขกท. เดินทางไปที่โชว์รูม
แล้วขอใบจองตัวจริง พร้อมหลักฐานประกอบเป็นลายลักษณ์อักษรนะครับ
เพื่อให้เป็นประโยชน์ของตัว จขกท. เอง เวลาขายก็ขายง่ายกว่า หลักฐานครบ น่าเชื่อถือ
และในอนาคตเอง เผื่อเซลส์ตุกติกขึ้นมา จะได้ไม่เดือดร้อนมาถึง จขกท. ครับ