ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม ADMIN และ ผู้รู้ทั้งหลายเรื่องเกี่ยวกับภาษีรถครับ  (อ่าน 2718 ครั้ง)

ออฟไลน์ xroma83

• Jr. Member
  • **
มีข่าวบ้างไหมครับเรื่องรัฐบาลจะช่วยเรื่องภาษีรถยนต์ประหยัดพลังงาน   1.ECO CAR    2. HYBRID   3.รถพลังงานไฟฟ้า
ผมลองมองดูอนาคตอันใกล้นี้คงต้องมองหารถจำพวกนี้บ้างเพราะราคาน้ำมันรุนแรงขึ้นทุกวัน ที่ผมอยากรู้มากที่สุดคือ กลุ่มไฮบริดที่กำลังบูม
อยากทราบครับว่ารัฐบาลมีแนวโน้มจะช่วยลดภาษีให้รึเปล่า จะได้รอ(ผมเห็นบางประเทศเค้าสนับสนุนรถในกลุ่มพวกนี้อยู่)
และอีกเรื่อง พอดีได้ยินข่าวเบาๆมาว่ารถกระบะดัดแปลง เช่น fortuner กำลังจะโดนเพิ่มภาษีจริงหรือเปล่าครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
HYBRID มันไม่ใช่กลุ่มเป้าหมาย ผมว่าไม่น่าเป็นไปได้
HYBRID มันยังแพงไป