ผู้เขียน หัวข้อ: trailblazerเบาะแถวสามนั่งห้อยขาได้ใช่ไหมครับ  (อ่าน 5699 ครั้ง)

ออฟไลน์ ken_p

• Full Member
คืออันนี้คิดไปเองนะครับ คือดูจากรูปแล้วเหมือนว่าที่นั่งแถวสามจะนั่งห้อยขาได้ ไม่เหมือนพีพีวียี่ห้ออื่นที่ต้องนั่งชันเข่าใช่ไหมครับ ถ้าจริงมันจะเป้นพีพีวีที่เยี่ยมมากเลยครับ

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
Re: trailblazerเบาะแถวสามนั่งห้อยขาได้ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 19:35:23 »
แถว 3 นั่งไม่ถึงกับห้อยขา แล้วก็ไม่ถึงกับชันขามากครับ แค่ชันนิดๆ
แต่พื้นที่วางขาแถว 3 ค่อนข้างจะกว้างทีเดียว คนตัวสูงเกิน 175 ขึ้นไปนั่งแล้วหัวจะติดครับ
เพราะกล้วยเองสูง 171 ก็ยังเกือบเฉี่ยวๆแล้วแนะ

ส่วนตำแหน่งนั่งเบาะคู่หน้า กับแถวกลาง ถือว่านั่งสบายดีครับ โดยรวมดูนั่งสบายกว่าฟอร์จูนเนอร์ครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
Re: trailblazerเบาะแถวสามนั่งห้อยขาได้ใช่ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 07:20:42 »
http://www.motortrivia.com/section-movie/grand-opening/0065-chevrolet-trailblazer/XL/chevrolet-trailblazer-2012-60.jpg

ดูจากภาพ ยังไม่ได้นั่งจริง มองแล้วท่านั่ง พอๆ กับ Pajero Sport ครับ

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:21:18 »
ที่ลองวัดดูตัวเบาะนั่งสูงกว่าพื้นรถอยู่แค่ 32cm. ต้องนั่งงอขาพอสมควร
ช่องว่างห่างจากเบาะแถวสองอยู่ 25cm. ช่องวางเท้าระยะ 20cm.
โดยรวมก็พอๆกับ Pajero Sport
แต่ Pajero Sport ได้เปรียบที่เป็นเบาะแบบ Double Action พับเบาะเก็บได้ต่ำกว่า