ผู้เขียน หัวข้อ: ไปคุยกับดิลเลอร์ swife eco มาแล้วครับ  (อ่าน 8146 ครั้ง)

ออฟไลน์ adis

• Hero Member
ไปคุยกับดิลเลอร์ swife eco มาแล้วครับ
« เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 15:55:28 »
  คำถามแรก          ราคาเป็นไงบ้าง?
  เจ้าของดิลเลอร์   ยังไม่ทราบเลยครับ ราคามาพร้อมกับรถ 5 โมงเย็นนี้
      .....กำ......  เรารู้ราคาก่อนอีกเนี่ย แถมผมช่วยบอกราคากับลูกค้าอีกสองคนที่มารอคอยด้วยนะ
  คำถามที่สอง ขอดูรายละเอียดสเปคหน่อยครับ
  sale เอามาให้ดู  ผมข้องใจ GL กับ GLX 2 เรื่องครับ
    1. air bag GL. มีกี่ตำแหน่ง  ตกลง GL. มีเฉพาะด้านคนขับ
    2. คุณภรรยาฝากให้ไปดูว่า GL. กระจกข้างพับไฟฟ้า หรืออัตโนมือ  ตกลง พับไฟฟ้าครับ

คำถามที่สาม มีโปรโมชั่นอะไรบ้าง
  sale  ยังไม่รู้ครับ รอมาพร้อมกับรถเย็นนี้ แต่มีลุ้นว่า ประกันชั้นหนึ่งคนละครึ่ง
  ....ทำไม ไม่แถมมาเต็ม ๆ เลยอ่ะ...

คำถามที่สี่ สิทธิลดคันแรก จะได้ลดเท่าไหร่
sale ไม่แน่ใจครับ แต่น่าจะอยู่ที่ แปดหมื่น
 ....จริงอ่ะ ....ทำไงดีวะ  ใช้รถมาแปดเก้าคันแร้ว คันล่าสุดก็ดันใช้ชื่อภรรยาอีก
ลูกสาวเราน่าจะเป็นที่พึ่งได้นะเนี่ย...

คำถามที่ 5 มีกี่สี
sale เอาโบรชัวร์ให้ดู มี 5 สีครับ  แดง น้ำเงิน ขาวมุก บรอนซ์เงิน ดำ
ขาวธรรมดาไม่มีอ่ะครับ ผมชอบขาวธรรมดามากกว่าขาวมุก เพิ่มเงินอีก 5000 ด้วยครับ

หมดคำถาม เย็นนี้จะไปรอดูเค้าเอารถมาลงครับ...

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: ไปคุยกับดิลเลอร์ swife eco มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:07:07 »
แนะนำให้เซลล์มาเล่นที่ HLM นี่ครับ จะได้รู้เรื่องหน่อย ขายสินค้าอะไรต้องทำการบ้านมาหน่อย การตอบลูกค้าแค่ไม่รู้ ไม่ทราบไม่ใช่คำตอบที่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ drugprofile

• Full Member
Re: ไปคุยกับดิลเลอร์ swife eco มาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:08:39 »
ชอบสไตล์ท่าน เจ้าของกระทู้

มีการหาข้อมูล ได้โทร และเตรียมพร้อมไปลองรถ ก่อนจะตัดสินใจว่าจะเลือก Eco Car เจ้าไหน

เห็นหลายท่าน บ่น รถแพง และไม่ได้ของแถม จึงถอนจองไปทั้งๆที่ไม่ได้ลองศักยภาพของรถ เสียดายแทน

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:15:22 »
อ่าววว

ไม่มีสีเทาเข้ม/ เทาดำ หรือครับ ???

ออฟไลน์ vithardware

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:15:38 »
ผมว่าสีน่าจะเป็น 7 สีนะครับ
http://www.suzuki.co.th/webpage/swift/color.html

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:16:35 »
ผมว่าสีน่าจะเป็น 7 สีนะครับ
http://www.suzuki.co.th/webpage/swift/color.html

555+

กำลังจะโพสลิงค์เลยครับ

ออฟไลน์ vithardware

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:22:24 »
ออกสีส้มมาแข่งกับ JAZZ JDM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:43:10 »
ชอบสไตล์ท่าน เจ้าของกระทู้

มีการหาข้อมูล ได้โทร และเตรียมพร้อมไปลองรถ ก่อนจะตัดสินใจว่าจะเลือก Eco Car เจ้าไหน

เห็นหลายท่าน บ่น รถแพง และไม่ได้ของแถม จึงถอนจองไปทั้งๆที่ไม่ได้ลองศักยภาพของรถ เสียดายแทน

ขอบคุณมากครับ
คงเป็นเพราะผมอายุมาก ประสบการณ์มาก จะตัดสินใจอะไรต้องรอบคอบครับ
หารถมาใช้ทั้งที เงินมันไม่ใช่น้อย ๆ และมันต้องอยู่กับเราอีกนาน ใช้แล้วต้องเหมาะกับการใช้งานของเรา
( ผมไม่กังวลเรื่องราคาขายต่อครับ )
ยอมเสียเวลาหาข้อมูลเปรียบเทียบเฉพาะให้มากที่สุดดีกว่าครับ เคยเห็นน้อง ๆ หลายคน ตัดสินใจเร็วไป
( เพราะของแถมกับราคา แต่ไม่ได้ดูความคุ้มค่าและปัจจัยอื่น ๆ  )
แต่พอมาใช้แล้วบ่นโน่นบ่นนี่ให้ฟังบ่อย ๆ ครับ ( เมื่อก่อนตัวผมเองก็เหมือนกันนะ)
คันล่าสุดเมื่อสองปีที่แล้วนี่เป็นครั้งแรกที่ผมซื้อรถในราคาหลักล้าน ผมหาข้อมูลอยู่เกือบ 2 ปีเลยครับ
ลองขับเปรียบเทียบทุกรุ่นทุกยี่ห้อกันเลย ทั้งทางใกล้ทางไกล ยืมเพื่อนบ้าง ขอศูนย์ที่สนิท ๆ กันลองบ้าง
 แล้วก็ได้รถที่ตรงใจทั้งผมและภรรยา ถือว่าคุ้มกับเงินที่จ่ายไปล้านนึงครับ

สำหรับผมรูปลักษณ์ทั้งภายในภายนอกกับสรรมรรถนะที่ให้ความปลอดภัย เป็นสิ่งแรกที่ให้คะแนนพิจารณา
พอตัดสินใจได้แล้ว เรื่องของลดแลกแจกแถมอยู่ที่ศิลปการเจรจาต่อรอง ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่เป็นไรครับ

ออฟไลน์ BENZIL

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:48:58 »
คุณ adis ครับ
ถ้าเย็นนี้ไปดูรถ อย่าลืมถ่ายรูปคันจริง ทุกสี มาเผื่อบ้างน่ะครับ แหะแหะ

ผมกะจะไปดูวันเสาร์นี้ที่ศูนย์ชลบุรี และกะจะจองเลย
แต่อยากเห็นรูปตัวจริงก่อน จะเอาไปให้แฟนแลือกสีครับ (วันเสาร์แฟนไม่ยอมไป ให้ผมฉายเดี่ยวซะงั้น)

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:52:53 »
ด้วยความยินดีครับ
จะไปดูพร้อมถ่ายรูปมาให้ ผมอยู่ปัตตานีนะครับ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด ตอนนี้รถคงมาจ่อรอเอาลงแล้วล่ะครับ
ไม่อยากโทรไปถาม เกรงใจ sale ครับ
ไปดูเองเลยดีกว่า

ออฟไลน์ hutzero

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 16:54:50 »
ดีลเลอร์ไม่ได้คอยติดตามข้อมูลเหมือนคนจะซื้อ  ไม่ได้ตามดูราคา  ไม่ได้สนใจ spec
ไม่ว่างไปสอบถามหรือเทสกับใครๆ  ไม่ได้กระวนกระวายจะรีบไปดูทันทีที่รถมา
ต้องรอจนกว่าศูนย์กลางจะประเคนข้อมูลให้  และจำแบบผิดๆถูกๆมาพูดกับคนซื้อ

เห็นประจำ...เป็นเรื่องปกติ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2012, 16:56:48 โดย hutzero »

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 17:21:45 »
สีส้มกับสีฟ้า สวยแปลกตาดีครับ

พนง.คนนั้นจะอายมั้ย ถ้าเราปริ้นต์หน้าเวป swift ที่มีระบุสี + ปรินต์ ราคา จากในเวปไปด้วย

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 17:34:12 »
ชาวเว็บเราใจเย็นๆหน่อยครับแหมข้อมูลช้าไปวันเดียวคงยังถือว่าเต็มใจขายได้อยู่มั้งครับ อีกกระทู้มีอัพเดต

แต่คุณเจ้าของกระทู้ครับ รถคันนี้ชื่อ Swift นี่ครับไม่ใช่ Swife
ถึงจะออกมาตามอนุมัติของ wife ก็เถอะนะครับ ;D

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 18:20:15 »
รอดูรูปครับผม :)
ถ้าไม่ติดว่าสอบอยู่จะชวนพ่อแม่ไปลองเหมือนกันฮะ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 20:41:55 »
 :P :Pผมงงที่คนบ่นเเพงกัน ผมว่ามันดูไม่คุ้มเเค่รุ่นล่างสุดเอง

เเต่รุ่นกลางกับรุ่นท้อป ผมว่าถูกมากเลยกับสิ่งที่ได้มา ไม่เห็นจะรู้สึกเเพงเลย ราคาก็พอกับคู่เเข่ง

ออฟไลน์ anuchitn2

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 21:30:12 »
:P :Pผมงงที่คนบ่นเเพงกัน ผมว่ามันดูไม่คุ้มเเค่รุ่นล่างสุดเอง

เเต่รุ่นกลางกับรุ่นท้อป ผมว่าถูกมากเลยกับสิ่งที่ได้มา ไม่เห็นจะรู้สึกเเพงเลย ราคาก็พอกับคู่เเข่ง
นั่นแหละครับ เพราะคนส่วนใหญ่เค้าคงหวังความคุ้มค่ารุ่นล่างสุดกัน
ถ้าราคานี้ ติดเครื่องเสียงมาให้ซะก็สิ้นเรื่อง คงไม่มีใครบ่นหรอกครับ (ติดแต่เสาอากาศมาให้แทน)

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:26:05 »
แผงกลางกะหน้าปัดมันดูลงตัวจริงๆ

ดูดีกว่าcamry prius และ new civic อีก

อยากถอนตังค์จากแบงค์ไปจองเลยจริงๆ

ปล.ในความเห็นผมคนเดียวนะ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 01:29:37 »
แผงกลางกะหน้าปัดมันดูลงตัวจริงๆ

ดูดีกว่าcamry prius และ new civic อีก

อยากถอนตังค์จากแบงค์ไปจองเลยจริงๆ

ปล.ในความเห็นผมคนเดียวนะ

ใช่ครับ ชอบทั้งทรงรถ และภายในครับ

ใจอยากได้เฟียสต้า 1.5 แต่ภายในของเฟียสต้า โดยเฉพาะคอนโซลมันดูเป็นมือถือเกินไป ไม่ชอบเลย

วันนี้แหละ จะได้ไปลอง New Swift ซะที ถ้าเครื่องยนต์โอเค ก็จะเอาขันหมากไปสู่ขอครับ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 08:37:53 »
ชาวเว็บเราใจเย็นๆหน่อยครับแหมข้อมูลช้าไปวันเดียวคงยังถือว่าเต็มใจขายได้อยู่มั้งครับ อีกกระทู้มีอัพเดต

แต่คุณเจ้าของกระทู้ครับ รถคันนี้ชื่อ Swift นี่ครับไม่ใช่ Swife
ถึงจะออกมาตามอนุมัติของ wife ก็เถอะนะครับ ;D

อ่อ...เออ....ครับ ขอบคุณมากครับ   รู้ได้ไงเนี่ยว่า wife เป็นคนอนุมัติ 5555