ผู้เขียน หัวข้อ: รถคันที่สองในบ้าน suzuki swift eco vs. DUCATI 795 อะไรหล่อกว่าครับ  (อ่าน 11257 ครั้ง)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
มีรถใหญ่ใช้ประจำวันอยู่แล้ว  อยากหารถคันที่สองแบบ เท่ห์ๆมาใช้ ระหว่าง   suzuki swift eco 500K vs. DUCATI 795 400K อะไรหล่อกว่าครับ ในมุมมองเพื่อนๆ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
DUCATI เท่ห์กว่าเยอะครับผม

ออฟไลน์ Xtream@tom

ducatiครับ ทั้งเท่ทั้งแรง

ออฟไลน์ Sykes

• Full Member
48 ก็หล่อนะ   :D
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ ccr4334

• Jr. Member
  • **
 ;) + 1 เสียงครับ ถ้าแดดไม่ร้อน  ::)

ออฟไลน์ mjoke1462

• **
ราคาค่าดูแลจริงๆ ต่างกันนะครับ ถึงราคารถจะใกล้กันก็เถอะ แนะนำให้ไปถามในคลับ ดูก่อน

รถก็คนล่ะฟังก์ชั่นกันแล้ว มาเปรียบเทียบกับซะงั้น

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

ขอเป็น swift+ ชุดแต่ง ดีกว่าครับ  8) 8) 8)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
DUCATI ครับหล่อสุดๆ ผมยังอยากได้เลยถ้ามีงบอีกนิดขยับไปเล่น 1199 panigale เลยครับสาวๆมองตาเป็นมัน  ;D

ออฟไลน์ chamanow88

มีรถอยู่แล้วถ้าจะขับเอาเท่ห์หรือเปลี่ยนอารมณ์ก็ DUCATI ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ applebees

ห่ะๆๆ

เทียบได้ดีครับ  ::)

โยนหัวก้อยเลยครับ

เพราะเข้าใจว่าชอบทั้งคู่ และขับได้หมด

ออฟไลน์ kimmeng21

monster 796  ;D

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ tubtup

796 ซื้อ 795 ได้เกือบ 2 คันครับ  ;D

อยู่ที่ความพอใจส่วนตัว ถ้าชอบอิสระ รักในอัตราเร่งที่รถยนต์ ส่วนมากน้อยนักที่จะให้ได้ ก็เลือก 795 ขุมพลัง 803 ซีซี
แล้วคุณจะติดใจ

ออฟไลน์ luktal_wangpha

• **
  • ครูชำนาญการพิเศษ
ในเมื่อมีรถใหญ่(เข้าใจว่าคงเป็นรถยนต์เก๋ง)ใช้ขับไปไหนมาไหนเป็นประจำอยู่แล้ว ถ้าถามว่าระหว่างรถเก๋งECO CARS กับ SUPER BIKE DUCATI 796 ถ้าเป็นลูกตาลก็คงเลือกอย่างหลัง(บิ๊กไบค์)มันคนละอารมณ์กันค๊ะ ลูกตาลเห็นตัวอย่างจากพ่อตั้งแต่เกิดมานี่ก็ 30 กว่าปีแล้วยังไม่เห็นพ่อเลิกขี่บิ๊กไบค์เที่ยวเลย ว่างเป็นต้องนำรถไปออกกำลังทุกที

ออฟไลน์ vuthtichai

ที่ผมเทียบกับมอเตอร์ไซค์ เพราะทุกวันนี้เห็นพวกบิ๊กไบซ์หล่อๆ ขับผ่าน ผมยังเคลิ้มอยู่เลยครับ แต่สวิฟ มันก็เท่ห์น่ารัก

คงมีเพื่อนๆ เป็นแบบผมอยากมีมีมอเตอร์ไซค์ในฝัน

ขอบคุณความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ เฮียหลี

ไม่ชอบ 848 evo รึครับ

รุ่นนี้น่าเล่นกว่านะ

ออฟไลน์ Tyde

อยากแรงเอาDucatiเลยครับ  เห็นตัวจริงทีไรใจมันเต้นทุกที  ;D

แต่ถ้ามีเรื่องประโยชน์ใช้สอยมาเกี่ยวข้องคงต้องswift

ออฟไลน์ tyong

สำหรับผม Ducati หล่อกว่าแน่นอนครับ หล่อกว่าอีกสองคันในบ้านซะด้วย  ;)

2019-now: BMW 320D G20
2018-now: MB C250 Coupe AMG
2017-2019: MB GLA200 Urban
2014-2018: BMW F30 328i M Sport
2012-2017: Mini Cooper S R56 look 2

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• เด็กน้อยภูพาน
ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าลืมหมวกกันน๊อค ถุงมือ เสื้อการ์ด กางเกง รองเท้า ด้วยนะครับ
อิอิ หล่อแล้วต้องปลอดภัยด้วย ;D
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ YenChar

มองต่างมุม
ผมชอบ Ninja 250 มากกว่าครับ หุๆ

ออฟไลน์ mongolias

รถใหญ่นี่รถอะไรครับ
ถ้าคุณออกดูคาติมา คุณมีกลุ่มก๊วนที่จะไปออกทริปกันหรือเปล่าครับ ถ้ามีหรืออยากเข้ากลุ่มเพื่อที่จะไปออกทริปแล้ว การได้ขี่มอไซด์มันก็สร้างความสนุกให้คุณได้อีกแบบครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

Ducati Monster 796 ครับ สวยสุดๆแล้ว ตัว 795 นี่สร้างเพื่อคน Asia ครับ แต่รู้สึกว่าจะถูกตัด option ไปเยอะอยู่ ABS ก้ไม่มีนะถ้าจำไม่ผิด