ผู้เขียน หัวข้อ: // วันนี้จะมี เซอร์ไพรส์ ตัวสำคัญนะครับ //  (อ่าน 22832 ครั้ง)

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
Re: // วันนี้จะมี เซอร์ไพรส์ ตัวสำคัญนะครับ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 16:15:41 »
แว๊กกกกกกกกก มาแบบไม่ได้ตั้งตัว เย้ๆ มีไรอ่านแล้ว
ออฟชั่น ราคา น่ารักจริงๆเลย

ปล พี่จิมมี่ครับ กดลิงค์แสดงความคิดเห็นจากริวิวไม่ได้เน้อ

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
Re: // วันนี้จะมี เซอร์ไพรส์ ตัวสำคัญนะครับ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:05:56 »
ขอบคุณครับ อิอิ
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:21:01 »
สีฟ้าในรูป สวยมากครับ (หรือคนถ่าย ถ่ายเก่ง?)

พอดูแบบนี้ มันก็ไม่ได้น่าเกลียดอะไรนะครับ

แต่น้ำหนัก 830 นี่สุดยอดเลย อีก 100 kg นี่ก็เป็น Kei-Car แล้วนะเนี่ย

ท่าทางจะขับมันส์กว่า March แฮะ

เมื่อบวกลบคูณหาร กับเรื่อง brand และศูนย์บริการแล้ว

"คุณไม่แพ้ Swift หรอกครับ" (แต่อย่าตายเองละกัน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 17:31:20 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ John Cena

• Full Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:53:46 »
คันสีฟ้าสวยมาก คันจริงสีเหมือนรูปเลยมั้ยครับ สีโทนนี้ชอบมาก ไม่เข้มแบบ EX

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 17:54:07 »
ชอบอันนี้ครับ
อ้างจาก: Commander CHENG
" ถ้าอยู่ในโค้ง อาการของ Mirage จะบอกว่า "มึงแน่ใจนะว่า มึงจะเล่น ถ้ามึงเอา กูก็เอาด้วย"
ถ้าเป็น Brio อาการของรถจะบอกว่า " ลุยแหลกเว้ยยย" แต่พอจวนตัว กูก็ทิ้งมึงเลยนะ
ถ้าเป็น March อาการของรถจะบอกว่า "อย่าเลย เธอ อย่า อย่า โอ้ว อ้า อู้ววววว" (ก่อนที่จะ
ทะแล็ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด แพร่ด เพราะอาการเลี้ยวแล้วไม่ค่อยจะยอมเข้าโค้ง - J!MMY)

ฮา บริโอ้

ออฟไลน์ takzakub

• Full Member
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 19:04:38 »
ทีมงาน headlightmag  นี่ถ่ายรูปเก่งมากเลยครับ

ตอนแรก ผมพยายามมอง mirage ให้สวย  ยังไงมันก็ไม่สวยสักที

พอมาดู first imp.  กลับถ่ายดูออกมาสวยกว่าที่เคยเห็นเยอะเลยแหะ  มองไปมองมา  มันก็สวยมีสไตล์เหมือนกัน

ออฟไลน์ Lammerison

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 20:33:46 »
ผมก็ว่าสีฟ้ารูปแรกสวยนะ

ตอนแรกๆ ดูมันจืดๆ ทื่อๆ

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 21:21:01 »
รอดูครับ มิราจสีฟ้าก็ดีนะครับ  :)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 21:38:12 »
 ;D

ขอบคุณคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ sayhinet

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 22:03:39 »
ทำถึงไหนแล้วน๊ะ อิอิอิ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 22, 2012, 22:13:46 »
ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับ
รีวิว ได้สุดยอดและทันสมัยสุดๆเช่นเคยครับ

ตอนนี้ทัศนะผมเองมีำ ECO CAR 2 คันที่เปิดตัวแล้วน่าสนใจทั้งคู่ (ในราคาที่แตกต่างกัน)

SWIFT :
สไตล์ภายนอกแต่งแนวแฟชั่น CHIC (ได้อยู่)
สไตล์การตกแต่งและวัสดุภายในยอดเยี่ยม
เครื่อง 94แรงม้า/6000 แรงบิด12/4800 (น่าจะเหลือพอกับการใช้งาน ECO CAR (แต่บอดี้ก็หนักกว่า MIRAGE น่ะ))
ช่วงล่างแน่นหนึบกว่าเวอร์ชั่นเดิม
ความเชื่อมั่นในความเร็วสูง
การดูดซับแรงสะเทือนสุดยอด (เกิน B-SEGMENT ไปอีก)
ความสุนทรีย์ในการขับขี่

MIRAGE :
สไตล์ภายนอกเดิมๆโอเค(ชอบสีฟ้าเป็นการส่วนตัวครับ) หรือ สไตล์RACING น่าจะขึ้นมิน้อย
สไตล์การตกแต่งภายในดีนะผมว่า (จอNAVI อย่างหล่อ, แอร์ออโต้, ฟังชันก์การจัดวางใช้สะดวก สบายตา สวยยอยู่)
สัมประสิทธิ์แรงเสียดทานต่ำสุดในECO CAR และโครงสร้างน้ำหนักเบา (แต่แข็งแรงกว่าเดิม)
ช่วยได้ทั้งอัตราเร่ง การบังคับควบคุมรถ และความประหยัดระดับพระเจ้าจอร์จจจจจ
ช่วงล่าง MITSUเชื่อใจได้
วงเลี้ยวแคบบบบบบ มั่กก
ลูกเล่น ETACS (แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่ต้องการอะไรที่อัตโนมัติมากมายจนเกินไปนัก)
+ ศูนย์บริการแพร่หลาย
+ ราคาสะเทือนวงการจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ดูแล้วมันก็คุ้มค่า คุ้มราคากันทั้งคู่นะครับ
แต่ถ้าดูจากราคาแล้ว MIRAGE จะเอื้อมถึงง่ายกว่าอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 22:16:33 โดย redsun »

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 15:12:58 »
ขอบคุณครับ พยายามเข้าครับทีมงาน Headlightmag