ผู้เขียน หัวข้อ: ออฟชั่นที่จะมาในโฟกัสใหม่(น่าจะตัวท็อป ประกาศแล้ว)  (อ่าน 7197 ครั้ง)

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ฟอร์ด โฟกัส ใหม่ เตรียมเผยโฉมครั้งแรกในอาเซียน ณ งานมหกรรมยานยนต์ บางกอก อินเตอร์เนชั่นแนล มอเตอร์โชว์ ครั้งที่ 33 พบเทคโนโลยีและอุปกรณ์อันชาญฉลาดเช่น ฟอร์ด ซิงค์ (Ford SYNC®) ระบบเชื่อมต่อการสื่อสารภายในรถด้วยคำสั่งเสียงแบบ Hands-free ระบบช่วยจอดอัจฉริยะ (Active Park Assist) ระบบช่วยเบรกที่ความเร็วต่ำ (Active City Stop) ระบบตรวจจับรถในจุดบอด (Blind Spot Information System - BLIS) และกุญแจรีโมทอัจฉริยะ (Smart Keyless Entry)

ที่มา
https://www.facebook.com/photo.php?fbid=10150675241219429&set=a.251279729428.134743.45471284428&type=1&theater
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2012, 12:02:15 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ราคา 1.2 ล้านด้วยรึเปล่า  :D

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
ราคาน่าจะเท่า Camry 2.0G หรือน้อยกว่านิดนึง
ข้าวของน่าจะได้เยอะด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

NgoH

คงได้แค่มอง ลูบคำไม่ได้

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
สงสัยจะตัวท็อปของเบนซิน กับ TDCi มั๊งนี่ ดีครับ มีอะไรใหม่ๆ ดึงดูดๆ คุ้มๆ แบบนี้

ออฟไลน์ BlackSpeed

ไปดูตัวจริงกัน  ;D
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
ว้าว... ชักอยากรู้ราคา TDCi แล้วสิ... อย่าขึ้นเลยนะ อุตส่าห์รอมานาน เหอะๆ

NgoH

ในงานมี SUV หรูมาด้วยครับ New TERRITORY  ไปดูกันหรูแค่ไหน

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าตัวสองพันเบนซิน ราคาอยู่ที่ 1,059,000 บาท
แล้วได้ออฟชั่นแบบนี้ จะเจ๋งมากเลย :-*

ออฟไลน์ Sykes

น่าสนใจคับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ prai

ออฟชั่นจัดเต็มพอกับ Volvo เลยนะครับ
Active City Stop = City Safety
แถมยังมี BLIS ด้วย  :o :o

ออฟไลน์ PREM

ออพชั่นเยอะมาก ถ้า TDCi ออพชั่นเยอะขนาดนี้ กลัวว่าราคาจะกระโดดไปแตะ Camry จังเลย
แบบนั้นคนซื้อคงน้อย น่าจะมี TDCi ออพชั่นปานกลาง ขายคนอยากได้เฉพาะสมรรถนะดีเซลด้วยนะครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ 2k

นึกว่าจะการตลาดทื่อเหลือรับอย่างที่เป็นมาทุกครั้ง มีระบบช่วยเบรคความเร็วต่ำกับระบบเตือนblisมาด้วยค่อยยังชั่วหน่อย ไม่ใช่เน้นแต่ของเล่นไร้สาระอย่างระบบช่วยจอดแล้วจบกัน คราวนี้เน้นทำโฆษณาดีๆนะมีอะไรเด่นขายให้ถูก อย่าเน้นขายแต่ระบบช่วยจอดล่ะ  :)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ delete

เซ็ง ตัวท็อปๆ ระบบนับวันจะยิ่งเข้าขั้นเทพเข้าไปทุกที

รบกวนเหลียวหลังมาดูรถรุ่นกลาง รุ่นเล็กด้วยนะครับ

ABS ถุงลมคู่หน้า ต้องเป็นอุปกรณ์มาตรฐานทุุกคัน
พวกระบบ ESP TCS อะไรพวกนี้ รถรุ่นกลางๆ ก็น่าจะใส่ให้ด้วยนะครับ ไม่รู้จะกั๊กไปทำไม
ถ้ามีระบบพวกนี้แล้ว ผมว่ารถจะน่าขับขึ้นอีกเยอะเลยครับ ขอร้อง

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
เซ็ง ตัวท็อปๆ ระบบนับวันจะยิ่งเข้าขั้นเทพเข้าไปทุกที

รบกวนเหลียวหลังมาดูรถรุ่นกลาง รุ่นเล็กด้วยนะครับ

ABS ถุงลมคู่หน้า ต้องเป็นอุปกรณ์มาตรฐานทุุกคัน
พวกระบบ ESP TCS อะไรพวกนี้ รถรุ่นกลางๆ ก็น่าจะใส่ให้ด้วยนะครับ ไม่รู้จะกั๊กไปทำไม
ถ้ามีระบบพวกนี้แล้ว ผมว่ารถจะน่าขับขึ้นอีกเยอะเลยครับ ขอร้อง

ถ้าฟอร์ด มาสด้า  ผมว่าเขาไม่ค่อยกั๊กนะ  และเอาที่ตามใจผมชอบOptionตัวแพงสุดเหมือนของเล่นมากกว่า

ผมไม่ต้องการชอบตัวรองท็อปของทั้ง 2 ค่ายนี้มาก  แถมราคาตัวล่างก็ยังถูกว่าคู่แข่งและยังให้Option ที่มากกว่า (เช่นโฟกัส 1.8)   
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ apiwattu67

BLIS เอามาจาก Volvo รึเปล่าเนี่ย

เพิ่มเติม มีลำโพง 9 ลูกด้วย Ford SYNC® ไม่ทราบว่าของยี่ห้อออะไรน่าจะ Sony เเบบชาวโลก
ปุ่มสตาร์ท
มูนรูฟ

งานนี้จัดเต็ม  ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Pluem_411

Ford Focus C-Segment ที่น่าจะแพงและมีข้าวของเยอะที่สุด เยอะจนเกินหน้าเกินตา D-Segment ไปแล้ว
คนที่จะซื้อ Camry 2.0G คิดหนักแน่นเรื่อง Option
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ buggle01

เพิ่มเติม มีลำโพง 9 ลูกด้วย Ford SYNC® ไม่ทราบว่าของยี่ห้อออะไรน่าจะ Sony เเบบชาวโลก
ปุ่มสตาร์ท
มูนรูฟ

งานนี้จัดเต็ม  ;D ;D ;D

กำลังรอชมเซอร์ไพร์สด้าน "ราคา" แบบเฟียสต้า :)

ออฟไลน์ MILD

เอาความปลอดภัยมาครบๆด้วย ถุงลม6ลูก ระบบช่วยการทรงตัว เอบีเอส ป้องกันล้อหมุนฟรี อย่ากั้กแต่ตัวท็อปเลยนะฟอร์ด

ดูเฟียสต้าสิครับ กั๊กไม่กั๊ก มีตั้งแต่รองท็อป ESP,TCS เรื่อง ABS กับ ถุงลม ไม่ต้องห่วงให้มาทุกรุ่น ดูเรนเจอร์ได้เลยรุ่นก่อนๆตัวแรกกระบะขนของยังให้มาเลย ABS 1ถุงลม

ออฟไลน์ Schnitzel

เปิดตัวแล้วรับจอง ต้องมีรถส่งมอบด้วยนะ

ไม่ใช่มาทำให้อยากแล้วขากใส่

ออฟไลน์ MC Stradale

ผมก้สงสัยอยู่ครับว่า option มันจะมาอย่างนี้จริงๆรึเปล่า เพราะถ้ามาอย่างนี้ ราคาจะอยู่ที่เท่าไหร่ ขนาด BMW 525d ยังงก ไม่ใส่มาให้เลยบาง option ที่ควรจะมี