ผู้เขียน หัวข้อ: คุณมีมุมมองอย่างไรกับผู้ใหญ่หรือผู้บริหารที่ขับ Camry 2.0 2.5G กับ Prius ครับ  (อ่าน 6967 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
อยากถามเพื่อนๆ ครับว่า

ถ้าสมมุติว่ามีคนอายุสัก 45-60 ปี มีเงินเดือนสูง(แสนขึ้น) มีตำแหน่งไม่ต่ำกว่า ผอ. ผู้จัดการอาวุโส VP. อะไรก็แล้วแต่
หรือ C ตั้งแต่ 8 เป็นต้นไป หรือเป็นเจ้าของกิจการ SME สักที่หนึ่ง ขับรถ 2 คัน คือ

1. Camry 2.0 2.5G

2. Prius Top และ Top option

คุณคิดว่าภาพลักษณ์ เป็นอย่างไร และมองนิสัยของคนทั้ง 2 คนแตกต่างกันอย่างไร

ขอแลกเปลี่ยนความคิดครับ ;)

ออฟไลน์ BlackSpeed

• Sr. Member

เป็นคนที่ดูภูมิฐาน น่าเชื่อถือ มีภาพลักษณ์และบุคลิกเหมาะสม ดูแก่ตามวัย

เป็นคนที่ไม่ตกยุค ชอบสิ่งแปลกใหม่ เป็นตัวของตัวเอง น่าจะยังแต่งตัววัยรุ่นอยู่ และดูแก่น้อยกว่าคนที่ 1
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
แคมรี่ คือแคมรี่ครับ
เค้าไม่สนใจหรอกว่ามันจะ 2.0 หรือ 2.5
ยังไงๆมันก็คือแคมรี่ในสายตาคนทั่วไป
แต่ขอยกเว้นไฮบริดไว้ล่ะกัน
เอา 2.0 ไปแต่งเป็นไฮบริด (ค่าแต่งไม่เกิน 5 หมื่น) คุณก็จะได้ภายนอกและภาพลักษณ์เดียวกันเป๊ะๆ

เด๋วนี้ เกร่อไปเยอะครับ ความภูมิฐานดูหายไป
ไม่รู้ว่าคนไทยรวยขึ้นหรือเปล่า เมื่อก่อน D segment เป็นอะไรที่ไฮโซมาก
เด๋วนี้ ขับกันเกลื่อนถนนไปหมด สงสัยคนไทยจะรวยจริงๆ

ออฟไลน์ Bier

• Full Member

เป็นคนที่ดูภูมิฐาน น่าเชื่อถือ มีภาพลักษณ์และบุคลิกเหมาะสม ดูแก่ตามวัย

เป็นคนที่ไม่ตกยุค ชอบสิ่งแปลกใหม่ เป็นตัวของตัวเอง น่าจะยังแต่งตัววัยรุ่นอยู่ และดูแก่น้อยกว่าคนที่ 1
ตามคุณ BlackSpeed บอกเลยครับ เสริมข้อ 2 นิดนึง อาจจะไม่แต่งตัววัยรุ่นมากครับ แต่ก็ไม่ใช้คนแก่หัวโบราณ น่าจะใช้ Facebook เป็นด้วยนะ ผมว่า  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
เค้าไม่สนใจหรอกว่ามันจะ 2.0 หรือ 2.5
ยังไงๆมันก็คือแคมรี่ในสายตาคนทั่วไป
เอา 2.0 ไปแต่งเป็นไฮบริด (ค่าแต่งไม่เกิน 5 หมื่น) คุณก็จะได้ภายนอกและภาพลักษณ์เดียวกันเป๊ะๆ

เด๋วนี้ เกร่อไปเยอะครับ ความภูมิฐานดูหายไป
ไม่รู้ว่าคนไทยรวยขึ้นหรือเปล่า เมื่อก่อน D segment เป็นอะไรที่ไฮโซมาก
เด๋วนี้ ขับกันเกลื่อนถนนไปหมด สงสัยคนไทยจะรวยจริงๆ

กด Like เลยครับ
เดี๋ยวนี้แคมรี่มันเกล่อและเยอะมาก
จนไม่ได้มองว่ามันดูหรู น่าเชื่อถือ หรือภูมิฐาน เป็นเหมือนรถตลาดทั่วๆไปที่หลายๆคนเข้าถึงได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ vuthtichai

ผมเฉยๆ กับแคมรี่ ทุกวันนี้ ผมมีเพื่อนร่วมทางเต็มไปหมด และถ้าผมจะซื้อไฮบริทผมขอโดดไป benz ตัวเริ่มต้นดีกว่า แต่หัวข้อไม่มี ขอไปกด prius ดีกว่าครับ คล่องตัวดูไม่แก่เกินดูดีในระดับนึงครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

• Full Member
ผมมองต่างนิดคือ

- ภาพลักษณ์เป็นผู้ใหญ่ เป็นผู้ทรงคุณวุฒิ ใจดี เป็นมิตร ดูสมถะ ไม่หรูหราอะไรมาก ไม่ฉาบฉวย แต่สมฐานะครับ

- ดูเป็นคนที่สนใจเทคโนโลยี ใส่ใจธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม มีความคิดของคนสมัยใหม่ หรืออาจ มีความเป็นตัวของตัวเองสูง เก็บตัว ชอบแบรนด์เนม และหัวสูงไปเลยก็ได้
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ samhead

• Newbie
  • *
เข้ามารออ่านท่านอื่นๆ ชอบกระทู้นี้ครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

Camry มีคนขับให้นั่ง  หรือดูภูมิฐานกว่าครับ

Prius เลือกที่จะขับเอง

ออฟไลน์ ichok

Camry นึกถึงผู้ใหญ่มีตังค์ขับได้ กะวัยรุ่นมีตังค์ก็ขับดี
Prius นึกถึงวัยรุ่นมีตังค์ กะ ผู้ใหญ่มีตังค์ก็ขับดี

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
Camry แนวคิดอนุรักษ์ เรื่อยๆ ตามตลาด
Prius  แนวคิดรุ่นใหม่ นำตลาด
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ Ruksadindan

2.5h ดีกว่านะครับ

กด Like เลยครับ
เดี๋ยวนี้แคมรี่มันเกล่อและเยอะมาก
จนไม่ได้มองว่ามันดูหรู น่าเชื่อถือ หรือภูมิฐาน เป็นเหมือนรถตลาดทั่วๆไปที่หลายๆคนเข้าถึงได้ง่ายๆ

รถหรูก็คือรถหรูแหละครับ ถึงมันจะเพิ่มจำนวนมากขึ้น

ออฟไลน์ mothsan

เมื่อก่อน Camry ดูดีจริง แต่เดี๋ยวนี้ไม่ใช้แล้ว มันดูทั่วไปนะ บางครั้งออกจะโหลด้วยซ้ำ และก็ดูหรูกว่า altis ไม่เท่าไหร่แล้วครับ

อย่าง Mini เดี่ยวนี้ก็ค่อนข้าง โหลแล้วนะ 
สงสัยคนรวยมากขึ้น หรือคนที่รวยอยู่แล้วก็รวยมากขึ้นไปอีก