ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่องการเปลี่ยนฟอนต์วิทยุของ Ford  (อ่าน 3603 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bangkok Infinity X12

• Full Member
ผมสังเกตว่า รถบ้านๆ ส่วนใหญ่ ที่เป็นฟอนต์วิทยุธรรมดา สามารถเปลี่ยนได้ ไม่ว่าจะเป็น City Vios Yaris แม้กระทั่งรถ  City Car  แล้วถ้าเป็นรถ Ford รุ่นใหม่ๆ โดยเฉพาะ Fiesta Focus 2012 และ Ranger T6 สามารถเปลี่ยนฟอนต์วิทยุได้หรือเปล่า เพราะมันเป็นปุ่มกดโทรศัพท์ หรือพูดง่ายๆ คือปุ่มแปลกๆครับ ต้องเปลี่ยนทั้งแผงหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 22:42:08 โดย Bangkok Fiesta EX »
คนเราซื้อรถได้ ควรดูที่ความเร็ว การควบคุม คุณภาพ รอบด้านครับ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: ว่าด้วยเรื่องการเปลี่ยนฟอนต์วิทยุของ Ford
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:03:16 »
เห็นมีแบบเปลี่ยนทั้งจอเลยอ่ะครับ แต่สำหรับvoice controlในfiestaคงใช้ไม่ได้อ่ะ

ออฟไลน์ NOTTO

• Full Member
Re: ว่าด้วยเรื่องการเปลี่ยนฟอนต์วิทยุของ Ford
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:39:04 »
สงสัยจะต้องติดเพิ่มเอาครับ แต่รวมๆ Fiesta Sport มันให้มาเต็มแล้ว ไม่คิดจะติดเพิ่ม ยกเว้นไม่มีจอ ซึ่งคิดว่าไม่ได้ใช้อะ