โพลล์

อยากได้ห้องรวมภาพพริตติ้มั้ยครับ ?

อยาก
25 (41%)
เฉยๆ
14 (23%)
ไม่อยาก
22 (36.1%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 58

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- อยากให้มีห้อง Car Girl กันมั้ยครับ -<{  (อ่าน 8808 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
}>- อยากให้มีห้อง Car Girl กันมั้ยครับ -<{
« เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:39:31 »
ตอนแรกว่าจะเสนอไอเดียต่อแอดมินโดยตรง แต่อยากถามความเห็นของสมาชิกดูก่อนว่า อยากได้ห้องรวมภาพพริตตี้รถ หรือภาพผู้หญิงถ่ายคู่กับรถยนต์มั้ยครับ

เป็นการต้อนรับกับงานมอเตอร์โชว์ที่จะมาถึง คงจะมีหลายคนถ่ายพริตตี้มากันเพียบ

แต่ต้องไม่เน้นอนาจารแต่อย่างใด

- ห้องนี้มีแต่ผู้หญิงใส่เสื้อปกปิดอวัยวะสำคัญ อย่างน้อยสุดก็เกาะอกและมินิสเกิร์ต
- ห้ามโพสต์ท่ายั่วยวนชวนคันหู
- ต้องมีรถอยู่ในภาพด้วย
- จะเป็นภาพนิ่ง หรือวิดีโอก็ได้

ผู้หญิงกับรถ เป็นของคุ่กันอยู่แล้ว ใครอยากให้มี/ไม่มีห้อง Car Girl กันบ้าง

อยากให้มี เพราะได้สิ่งสวยงามพอกระชุ่มกระชวย, ช่วยเพิ่มยอดคนเข้าเว็บ
เฉยๆ มีก็ดีนะ ไม่มีก็โอเค ยังไงก็ได้
ไม่อยาก เพราะเยาวชนเยอะ, ไม่ชอบชะนี, ควบคุมการจัดเรตลำบาก ฯลฯ

ลองเสนอความเห็นดูครับ

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
Re: }>- อยากให้มีห้อง Car Girl กันมั้ยครับ -<{
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:44:33 »
อืมๆๆๆๆๆน่าจะยากครับ แต่ถ้ามีและคุมได้แบบที่กำหนดไว้ได้มีก็ดีครับ ::)

conan_murder

Re: }>- อยากให้มีห้อง Car Girl กันมั้ยครับ -<{
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:46:00 »
ผมว่าโพสลง Relax ก็พอครับ แล้วก็ตั้งชื่อกระทู้ให้มันชัดเจนเสียหน่อย

ิจะมี หรือไม่มี Section เฉพาะก็ได้ แต่ถ้าไม่มี ก็ควรจะมีกฎตั้งชื่อกระทู้เตือนกันไว้ก่อนด้วยนะครับ ไม่เหมาะสมกับเยาวชนยังไงผมเชื่อว่าก็ต้องมีคนตั้ง แล้วมี Section ผมก็ว่ากันไม่ได้อยู่ดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 23, 2012, 22:50:33 โดย conan_murder »

gunz13096

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:49:07 »
โอ่ย ถ้ามีนะเดี๋ยวผมใจแตกแน่เลย ::)

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:50:22 »
อยากให้มีครับ แต่ถ้าเป็นภาพ18+ ให้ส่งเข้าเมลผมน่ะ  อิอิ ;D ;D
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 22:55:37 »
คือ Relax Room ก็มีอยู่แล้วหนิครับ ไม่โพสลงในนั้นเลยหละครับ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:11:26 »
โดยส่วนตัวผมคิดว่า ภาพเหล่านั้นมีกันอยู่เกร่อตามเวปทั่วไปอยู่แล้ว
แต่ข้อมูลสำคัญๆของเรื่องรถ ที่เป็นข้อมูลที่น่าเชื่อถือนั้นหายาก...

และข้อมูลที่ว่าผมเห็นในเวปเราเพียบเลย เห็นแล้วมันน่าเสพ...น่าศึกษา ...มากกว่ารูปผู้หญิงทำศัลกรรมตั้งเยอะ
(พวกพริตตี้เค้าคงผ่ากันแบบไม่เหลือโครงเดิมแล้วแหละ)
อยากจะบอกอะไรไว้อีกเรื่องครับ  พวกพริตตี้ที่ยืนหน้านิ่งยิ้มสวยไม่พูดจา  จริงๆแล้วไม่ใช่หญิงแท้ครับ

อยากให้คงเอกลักษณ์เวปเราที่เปี่ยมไปด้วยความรู้มากกว่าครับ ;)

methus zaa

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:20:25 »
ไม่ดีกว่าครับ เพราะมีห้อง relax อยู่แล้ว แล้วถ้าเพิ่มอีกจะเปลือง database ของเวปมาก ครับ

ออฟไลน์ shando

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:22:31 »
ไม่เห็นจะจำเป็นเลย ก็โพสลงห้องrelaxก็ได้หนิ ปกติก็ไม่ค่อยมีคนเล่นอยู่แล้ว เพิ่มห้องมาให้ร้างเปล่าๆ

ออฟไลน์ ^Yimm@^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:33:01 »
อย่ามีเลยครับ เว็บนี้ผมเห็นมีเยาวชนเล่นเยอะ เหลือเอาไว้สักเว็บที่ไม่มีเรื่องพวกนี้ก็ดีครับ
แต่ถ้าจะโพสจริงผมว่าห้องrelaxก็โพสได้นะครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:39:28 »
อย่าเลยครับ ไม่เอาลงเลยยิ่งดี อยากเห็นอยากดู ผมว่าเวปอื่นๆทั่วไปก็มีครับ หาไม่ยากถ้าอยากจะดูจริงๆ  ;D ;D

ห้องrelax ก็น่าจะลงได้ ตามความเหมาะสมครับ กลัวแต่ไปๆมาๆจะลงแต่เรื่องพวกนี้กันเต็มละสิครับ เรื่องรถคงไม่ต้องถามหากันแล้ว

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2012, 23:40:32 »
กลัวจังครับบบ ถึงจะมีข้อกำหนดว่า ในรูปต้องมีรถอยู่ด้วย แต่ถ้าในรูปมีผู้หญิงกับรถ ผมก็แยกประสาทไม่ได้ซักทีครับ มองแต่ผู้หญิงตลอดเลย  >:( >:( ???  :D

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:02:57 »
อย่ามีเลยครับ

เดี๋ยวสมาชิกจะหนีไปเตะบอลกันหมด  ;D ;D

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:45:39 »
มีแล้วบอร์ดนี้จะกลายเป็นอย่างอื่น พวกหื่นทุกเวลาจะเข้ามาเกรียนกัน

ออฟไลน์ mengkubs

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:48:54 »
ทำกระทู้สอบถามเรื่องรถใหม่เพิ่งเข้าไทยอะไรแบบนี้จะดีกว่าไหมครับ

เพราะกระทู้แบบนี้เยอะมากๆ

dogclubs

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 00:53:14 »
ถ้า Car MAN admin อนุมัติแน่นอน

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 06:24:30 »
ไม่เห็นสมควรที่จะมีห้องCar girlครับ ถ้าจะเพิ่มห้องผมว่าเพิ่มห้องเกี่ยวกับแนวทางการแต่งรถ/เครื่องยนต์ดีกว่าครับ พี่แพนจะได้ปล่อยของ ;D

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:38:40 »
ผมโหวดไปว่า"อยาก"

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 07:40:54 »
ไม่เห็นสมควรที่จะมีห้องCar girlครับ ถ้าจะเพิ่มห้องผมว่าเพิ่มห้องเกี่ยวกับแนวทางการแต่งรถ/เครื่องยนต์ดีกว่าครับ พี่แพนจะได้ปล่อยของ ;D
เห็นด้วยอย่างยิ่งค่ะ อยากได้ห้องแนวทางการแต่งรถ มากกว่า

เพิ่งรู้ว่าเปนคาร์เกริล แบบนี้กดโวต ผิดไปแล้วอ่ะ อยากโวตใหม่

ออฟไลน์ eaowpj

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 08:08:59 »
ผมว่ามันค่อนข้างจะสร้างภาระใ้ห้ผู้ดูแลนะครับ เกิดเจอคนเอา 18+ มาโพสต์ เสี่ยงโดนปิดเว็ปเหมือนกัน ถ้าผู้ดูแลเขาไม่ได้ลบกระทู้ อย่างกรณีเว็ปบิทที่โดนปิดเพราะคลิปสีลม  :)

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:25:58 »
ถ้ามีเนี่ย เปิดสนามฟุตบอลด้วยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 09:31:58 »
ไม่เห็นด้วยครับ

ผมว่าห้องยิ่งเยอะ ยิ่งทำให้สมาชิกใหม่งงครับ

ออฟไลน์ muzaa

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:15:35 »
ถ้า pretty ทั่วๆไปเห็นด้วยครับแต่ถ้า 18+ ไม่เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ออฟไลน์ Korn Coconut

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:18:07 »
มีแล้วบอร์ดนี้จะกลายเป็นอย่างอื่น พวกหื่นทุกเวลาจะเข้ามาเกรียนกัน

เห็นด้วยครับ ไม่มีดีแล้ว :)

ออฟไลน์ pop

• ชีวิตออกแบบได้
    • www.teemgroup.com
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:31:19 »
พออ่านหัวข้อกระทู้แล้วอยากให้มีครับ แต่
พอเข้ามาอ่านความเห็นของ จขกท ปรากฎว่าผมเข้าใจผิดเป็นอีกแบบไป  ???

ผมคิดว่าห้องที่ว่านี้
น่าจะเป็นห้องให้ ผู้หญิง หรือใครก็ได้ไม่จำกัด แสดงความคิดเห็นของผู้หญิง หรือแบบ "หญิง หญิง" ต่อรถยนต์ หรือแวดวงยานยนต์
จริงๆเราก็แสดงความคิดเห็นใน discussion forum กันอยู่แล้วนะครับ แต่ส่วนใหญ่ เป็นแบบ แมนๆ เสียมากกว่า
ผมคิดว่ามีผู้หญิงเยอะเหมือนกันนะในคลับของเรา แต่อาจไม่ค่อยแสดงความคิดเห็น เพราะแต่ละเรื่องเราคุยกันแต่แบบ อะแมน (หมายถึง รถเทพ เครื่องแรง แต่งสปอร์ต ช่วงล่างแน่นหนึบ  แรงบิตมหาโคตร คันนี้ขับโ_ดมาก เป็นต้น)

ผมนึกถึงห้องที่คุยกันแบบ ladies' car สวยในสายตาผู้หญิง ผู้หญิงชอบรถคันไหน เส้นสายหรือเสน่ห์ของรถแบบไหนที่ผู้หญิงชอบ หรือต้องการรถแบบไหน เช่น รถมีฟังก์ชั่นจุกจิก กระจกส่อง(แต่ง)หน้าพร้อม เหมาะกับการไปช็อปปิ้ง มีที่วาง herme แล้วไม่กลิ่งขณะขับ รับส่งลูกสะดวกสบาย ถอยจอดเองได้ดีไหม ฯลฯ
คือ ห้องที่คุยกันเรื่องรถแบบง่ายๆ เบาๆสมองได้ แล้วไม่มีไอ้หนุ่มห้าวเป้ง มาเห่าว่า "ตุ๊_ หวะแก!" คือ ผู้ชายจะเข้าไปก็ได้ครับ ด้วยความเคารพว่านี้ห้องผู้หญิง
แล้วเราอาจจะได้เห็นความคิดเห็นในมุมมองใหม่ๆกันอีกมากเลยครับ

จริงๆคุยกันใน discussion ก็ได้นะครับ แต่ดูเหมือนไม่มีช่องก็เลยไม่ค่อยมีกระทู้แนวที่ว่ามากนัก สุภาพสตรีอยากรู้อะไรส่วนใหญ่ก็ใช้ไอ้เรานี้แหละครับ มาโยนหินถามแทน
ส่วนใหญ่ที่เห็นบ่อย ก็คือจะมาถามกันว่า "ซื้อรถให้แฟน คันไหนดี" หรือ "ผบทบ อยากได้รถรับส่งลูกและไป-กลับสะหยาม เอาอะไรดี"
แล้วส่วนใหญ่ก็คงได้คำตอบกลับไปแบบ ถูกครอบงำด้วย "ความชอบของอะแมน" ของเราพวกเรานี้แหละ "คือรถที่ อะแมนคิดว่า หญิง อยากได้" ซึ่งจริงหรือไม่ก็ไม่รู้

ความชอบของผู้หญิง อาจจะดูลึกลีบ เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา หรือไม่มีเหตุผล(ในความคิดของเรา แต่มีเหตุผลของเขา ไอ้เราต่างหากที่ไม่เข้าใจ) ก็เลยพยายามจะทำความเข้าใจสะ
 ;)

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 10:41:53 »
ไม่ควรมีครับ
ผมหละเบื่อมากๆ อยากไปดูรถ ไปฟังพริตตี้พรีเซนต์รถในงานมอเตอร์โชว์
แต่ดันโดนกระบอกข้าวหลามเคาะหัวโป๊กๆตลอดเลย
แถมมีด่าเราอีก ไปบังคุณพี่ท่าน จะส่องอะไรขนาดนั้นครับ ซูมกระพริตตี้กันรึไง
แล้วผมว่าเอกลักษณ์ของมอเตอร์โชว์ คือรถและพริตตี้
แต่มันควรอยู่แค่ในงาน ถ้ามันเยอะไป มันเลยดูเป็นพวกเสือหิวอ่าคับ ::)

popdemonic

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 11:44:44 »
ส่วนตัวไม่อยากให้มีครับเพราะปกติผมจะเข้ามาดูเว็บนี้เพราะต้องการจะดูอะไรที่มันเกี่ยวกับรถจริงๆเข้ามาหาข้อมูลรถใหม่ครับ

เกรงว่าถ้ามีเรื่องภาพเข้ามาปุ้บความขบังค์ของเว็บมันจะน้อยลงไปรึป่าวเพราะภาพพวกนั้นส่วนใหญ่ตามเว็บตามฟอรั่มปกติเราก็สามารถหาชมได้ไม่ยากเย็นอยูแล้วครับ

ออฟไลน์ ratikorn

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:07:16 »
มีก็จะดูครับ ;D

หรือถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไรครับ ;)

เพราะของแบบนี้หรือมากกว่านี้ มันหาดูไม่ยากเลย   ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:08:11 »
Dogclub

จะ MAN จะ GIRL ก็ไม่มีทางครับ

นับตั้งแต่วันก่อตั้งเว็บ เจตนารมณ์ของ The Coup Team แทบทุกคนก็คือ
ถ้าอยากมาอ่านแต่เรื่องรถ มาที่เว็บของเรา ถ้าอยากดูเว็บที่มีแต่รูปพริตตี้ ไปดูเว็บอื่น

ค่อนข้างชัดเจนอยู่แล้ว

เสียงส่วนใหญ่ที่นี่ ในกระทู้นี้ คือไม่ค่อยอยากให้มี
และผมเอง ก็เป็นอีกเสียงหนึ่งที่จะบอกว่า ไม่เห็นด้วยที่จะมี

ทำไมรถยนต์ ต้องคู่กับผู้หญิงเท่านั้นเหรอ?
ต้องเป็นของเล่นในสายตาผู้ชายเท่านั้นเหรอ?

เป็นของเล่นของผู้หญิงบ้างไม่ได้หรือไง
เป็นของเล่นของเกย์ ตุ๊ด ทอม ดี้ บ้างไม่ได้หรือยังไง?

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 12:55:06 »
Dog clubs

เล่นมุขแบบตลกไม่ออกมาสองครั้งสองคราแล้วนะครับ
ระมัดระวังการใช้คำพูดนิดนึงก็ดีนะ ยังอายุน้อย อาจจะไม่ทันได้คิดไปบ้าง ผมให้อภัยได้
แต่ถ้าทำซ้ำซ้ำซากซาก จนกลายเป็นนิสัยมันก็คงจะไม่ดีกับตัวน้องเอง
อย่างน้อยเราเป็นคนไทย ให้ความเคารพคนที่อาวุโสกว่า มันเป็นเรื่องที่ดี
อย่าไปติดเอาธรรมเนียมฝรั่งมาใช้ไปทั้งหมด อะไรดีก็เลือกมา อะไรไม่ดีก็ไม่ต้องเอามาครับ

ผมเป็นผู้ชาย 100% แต่ก็แยกแยะได้ครับ ว่าที่นี่คือบอร์ดเกี่ยวกับรถยนต์
ไม่ใช่ที่เอาไว้มาโพสต์รูปพริตตี้ หรือผู้หญิงใส่ผ้าแถบเกาะอกยืนพิงรถ ไม่ว่าจะด้วยวัตถุประสงค์อะไร
ถ้าอยากดูของพวกนั้น ก็อย่างที่หลายท่านบอกไว้ มีให้เปิดดูอีกเยอะแยะ อย่าเอามาปนกับที่แห่งนี้เลย