ผู้เขียน หัวข้อ: Mitsubishi Pajero Sport V6 ซดโฮกกันเลยทีเดียว  (อ่าน 40365 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Mitsubishi Pajero Sport V6 ซดโฮกกันเลยทีเดียว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 19:41:31 »
อัตราเร่ง 0-100: 11.3วินาที
ความเร็วสูงสุด 179 kn/h

อัตราเร่งเท่านี้กับเครื่อง V6 .... อับอายได้เลยทีเดียว

ออฟไลน์ udis

Re: Mitsubishi Pajero Sport V6 ซดโฮกกันเลยทีเดียว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 19:43:49 »
วันก่อนนั่ง Ford Escape เครื่อง V6 ติดแก็ส แรงดึงเยอะดี
ชอบ V6 จริงๆครับ แต่ติดแก็สน่าจะเหมาะกว่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 21:24:34 »
แก้ปัญหา พวงมาลัยลีอค เฟืองท้ายหอนได้ยังครับ

ตัวแรก พวงมาลัยล๊อคอันตรายมากนะครับ   มิตชู  แก้ไขหรือยัง

ออฟไลน์ mooja

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 23:21:41 »
thepowermancity ที่ว่าพวงมาลัยล็อค คือตอนดับเครื่อง ถอดกุญเเจออก เเล้วไปขยับพวงมาลัยเล่นเลยล็อคหรือเปล่า  เพราะถ้าเป็นเเบบนั้น  ถือว่าเป็นเรื่องปกติของรถ  เคยเจอครั้งเเรกตั้งเเต่15ปีก่อนกับซีวิค3ประตู  สปอร์ตไรเดอร์ที่ขายไปก็มี  เเต่รถเต่าตาหวาน ยังไม่เคย  มันล็อคเพื่อเวลาจอดไม่ใส่เกียร์มือ  คนจะได้เข็นรถเราได้ตรง  ถ้ามันล็อค ก็ขยับพวงมาลัยซ้ายๆขวาๆ เเล้วค่อยเสียบกุญเเจ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:04:28 »
thepowermancity ที่ว่าพวงมาลัยล็อค คือตอนดับเครื่อง ถอดกุญเเจออก เเล้วไปขยับพวงมาลัยเล่นเลยล็อคหรือเปล่า  เพราะถ้าเป็นเเบบนั้น  ถือว่าเป็นเรื่องปกติของรถ  เคยเจอครั้งเเรกตั้งเเต่15ปีก่อนกับซีวิค3ประตู  สปอร์ตไรเดอร์ที่ขายไปก็มี  เเต่รถเต่าตาหวาน ยังไม่เคย  มันล็อคเพื่อเวลาจอดไม่ใส่เกียร์มือ  คนจะได้เข็นรถเราได้ตรง  ถ้ามันล็อค ก็ขยับพวงมาลัยซ้ายๆขวาๆ เเล้วค่อยเสียบกุญเเจ
ตอบแทนเลยละกันว่า
ไม่ใช่ครับ...

ล็อคกลางอากาศเลยครับ
มีผู้เสียชีวิตจากพวงมาลัยล็อคแล้วด้วย
ลองหาข้อมูลในหัวข้อหน้าหลังๆ
ไม่ก็ลองไปดูใน Club อ่ะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 01:41:19 »
เรื่องพวงมาลัยล็อค ท่านใดมี update บ้างครับ?

กลับมาเข้าเรื่อง

ผมว่าคนซื้อก็คงกะลง LPG อยู่แล้วมั้งครับ ไม่งั้นเจอค่าน้ำมันคงหนาวพิลึกเลยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ tierak

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 13:43:27 »
thepowermancity ที่ว่าพวงมาลัยล็อค คือตอนดับเครื่อง ถอดกุญเเจออก เเล้วไปขยับพวงมาลัยเล่นเลยล็อคหรือเปล่า  เพราะถ้าเป็นเเบบนั้น  ถือว่าเป็นเรื่องปกติของรถ  เคยเจอครั้งเเรกตั้งเเต่15ปีก่อนกับซีวิค3ประตู  สปอร์ตไรเดอร์ที่ขายไปก็มี  เเต่รถเต่าตาหวาน ยังไม่เคย  มันล็อคเพื่อเวลาจอดไม่ใส่เกียร์มือ  คนจะได้เข็นรถเราได้ตรง  ถ้ามันล็อค ก็ขยับพวงมาลัยซ้ายๆขวาๆ เเล้วค่อยเสียบกุญเเจ
ตอบแทนเลยละกันว่า
ไม่ใช่ครับ...

ล็อคกลางอากาศเลยครับ
มีผู้เสียชีวิตจากพวงมาลัยล็อคแล้วด้วย
ลองหาข้อมูลในหัวข้อหน้าหลังๆ
ไม่ก็ลองไปดูใน Club อ่ะครับ

ข้อมูลยังไม่ยืนยันนะครับ โพสแบบนี้ไม่ค่อยเหมาะนะครับ   :o :o :o

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 15:24:56 »
ผมยืนยันได้ไหมครับ

แฟนผมเจอมากับตัวเอง

ไทรทันพลัส 4 ประตู ออโต้

เปลี่ยนแกนพวงมาลัย มาแล้ว

เช็คข้อมูลที่ศูนย์พัทยาได้ครับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มีนาคม 27, 2012, 17:43:53 »
ได้ข่าวว่ารุ่น 3000 V6 ตัวนี้ไม่มีเกียร์ 4WD เหรอครับ ใครก็ได้ช่วยยืนยันหน่อยครับ