ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้ถามทาง : จากเซ็นทรัลบางนา ไปสนาม Bridgestone วังน้อย อยุธยา...  (อ่าน 8034 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
ตามหัวข้อเลยครับ

พอดีหาในเนต เเล้ว ทาง Bridgestone เขาไม่มี เเผนที่บอก

ช่วยบอกผมหน่อย ใครมีเเผนที่ด้วยก็ดีครับ

ขอบคุณมาก

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

ขับไปเรื่อยตามเส้นบางนาตราดขาออกครับ
วิ่งเส้นข้างนอกนะครับ ขับผ่าน Index โลตัสราม2 เลยไปอีกนิดชิดซ้ายเข้าถนนวงแหวนรอบนอก
เข้าตามป้ายที่เขียนว่า "สระบุรี" ระวังอย่าเข้าผิดนะครับขับชิดซ้ายเข้าไว้ เพราะถ้าไปทางขวานี่จะขึ้นวงแหวนออกไปทางบางพลี-สุขสวัสดิ์เลยล่ะครับ

- ขับตามทางไปเรื่อยๆ จะมีด่านเก็บเงินทั้งหมด 2 ด่าน ด่านละ 30 บาท วิ่งไปตามป้ายสระบุรีจนสุดทางครับ หลังจากนั้นจะเข้าสู่ถนนพหลโยธิน
- ขับไปสักระยะหนึ่ง สังเกตป้ายร้านข้าวแกง บ้านสวน2 ไว้ครับ สนามน่าจะอยู่เลยร้านข้าวแกงไปไม่ไกลนักครับ

ปล.ช่วงนี้วงแหวนรอบนอกในช่วงหลังๆกำลังทำทางอยู่นะครับ เผื่อเวลาเดินทางสักหน่อยก็ดีครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ใช้เวลาเดินทางอย่างช้าที่สุดไม่น่าจะเกิน 1ชั่วโมง 30 นาทีครับ
เดินทางปลอดภัยนะครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

นี่ครับ แผนที่ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไปเทสรถหรือครับ
เลยมธ.ไปนิดนึงเนอะ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

ไม่ได้ไปเทสรถหรอกครับ ไปเรียนวิชา ภาคสนามครับ

อิ อิ อิ

ขอบคุณมากครับ