ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยเช่ารถขับเล่นใน Toyota Megaweb ที่ Odaiba บ้างครับ  (อ่าน 2637 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีผมมีใบขับขี่ Inter อยู่ เห็นเขาว่าในนั้น เขาให้ลอง test รถได้ในราคา 3000 เยนต่อชม. ใช่ไหมครับ เลยอยากทราบว่า คนต่างชาติใช้บริการนี้ได้หรือไม่ (แต่ผมเข้าใจว่า มันน่าจะเหมือนเครื่องเล่นชิ้นหนึ่งในสวนสนุก)

และอีกอย่าง ถ้าผมมีรายการจะไปพิพิธภัณฑ์ของ Toyota ที่ Nagoya อยู่แล้ว ผมยังควรเสียเวลาไป Mega Web อีกไหมครับ

และถ้าท่านไหนมีข้อมูลที่เที่ยวดีๆ รบกวนแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: ใครเคยเช่ารถขับเล่นใน Toyota Megaweb ที่ Odaiba บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 20:51:32 »
ที่นั่นคืออะไร ขยายความให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ใครเคยเช่ารถขับเล่นใน Toyota Megaweb ที่ Odaiba บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 02:13:45 »
สวนสนุกของ Toyota น่ะครับ (จริงๆ เหมือนเป็น cafe ผสม museum ผสม arcade มากกว่ามั้ง)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 14:13:18 »
คุณ YIM สองแห่งที่ว่าหนะ อารมณ์คนละเรื่องเลยนะ

โทรมาดีกว่า เดี๋ยวเล่าให้ฟัง

แต่ถ้าจะไป นาโกย่า ขึ้น ชินกังเซ็น เร็วสุด และใช้เวลาได้คุ้มค่าด้วย แต่จ่ายแพงหน่อยนึง
ถ้าจะไปพิพิธภัณฑ์ Toyota ที่ Nagoya ควรใช้เวลาเกินครึ่งวันบ่าย จะได้รับอรรถรส อิ่มเอมใจแบบครบๆ ได้เห็นแบบครบๆ
ไม่ต้องรีบร้อนอย่างที่ผมเคยไปครับ