ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องพลังงาน ที่ไทยเรามีอยู่ ณ ปัจจุบันครับ  (อ่าน 3706 ครั้ง)

ออฟไลน์ myalexxp

• Sr. Member
สืบเนื่องมาจากเจอคลิปนี้โดยบังเอิญ

เลยอยากจะเอามาแชร์ ให้ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ได้ดูกันนะครับ

ว่าที่เค้าพูดมานั้น มีมูลมากพอหรือป่าว

ถ้าผิดกฎก็ลบได้เลยครับ

ออฟไลน์ kimmeng21

• Hero Member
ดูจบแล้ว แต่ยังสรุปไรไม่ได้
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ chettaphong

• Jr. Member
  • **
อยากให้ตามไปอ่านเพิ่มเติมใน ห้องหว้ากอ พันทิพ ครับมีหลายมุมมองมากต่อเรื่องนี้

ที่แน่ ๆ ในคลิป พูดแค่มุมเดียวเหมือนต้องการสร้างประเด็น การเมือง

อ้าวเหรอครับ ขอโทษครับ นึกว่าห้ามแค่ link ของห้องรัชดา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 10:39:12 โดย chettaphong »

ออฟไลน์ MJunior

• Full Member
ในนี้ห้ามนำ link ของ พันทิพย์มาโพสนะครับ
ลบด่วน ก่อนเจอตำรวจ

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
แนะนำให้ไปอ่านที่หว้ากอเหมือนกัน อันนั้นดูจะกลางๆ แล้วก็มีข้อเท็จจริงที่ดี
ดูอันนี้มันข้อมูลด้านเดียว

ออฟไลน์ Tui_PSG

• Sr. Member
มีอะไรอีกเยอะที่คนไทยยังไม่รู้ตอนนี้ แต่จะได้รู้มากขึ้นเรื่อยๆในระยะเวลาอีกไม่นานต่อจากนี้

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
เหมือนเพื่อนผมล้ำหน้า ไปประชุมอะไรพวกนี้มาแล้ว แต่ขอค่อยๆศึกษาดีกว่าครับ