ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการจองรถศูนย์วอง ฮอนด้า พญาไทหน่อยครับ  (อ่าน 14467 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือตอนนี้ผมคุยกับ เชลล์ของศูนย์ วอง ฮอนด้า พญาไท แล้วทางเชลล์บบอกว่า
จองวันนี้แล้วจะได้รับรถเดือนตุลาคม ตัวที่ผมจองคือ CITY 599,000 (ออโต้ตัวล่างสุด)

เท่าที่ผมหาข้อมุลในเน็ตก็พบปัญหาเรื่องบริการหลังการขายของศูนย์นี้หลายเรื่อง
แต่ผมไม่ห่วงเรื่องนั้นเหรอกเพราะว่าคงไม่ขับเข้าไปศูนย์นั้นอีกแล้ว(เพราะผมซื้อมาใช้ที่อยุธยา)

เลยอยากจะถามพวกพี่ๆว่าเป็นไปได้ไหมที่เชชล์จะหลอกว่าได้รถเดือน ตุลา แล้วจริงๆอาจจะได้เป็น พฤศจิกา หรือ ธันวา
ศุนย์นี้ส่งรถได้ตรงเวลาหรือเปล่าครับ ? ห่วงเรื่องภาษีรถคันแรก

หรือมีที่ไหนได้รถเร็วๆ แนะบ้างไหมครับ ผมไม่ซีเรียสเรื่องของแถม  แต่ขอให้ไม่ไกลมากก็พอ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เตชะจรัส ลาดพร้าว จะดีกว่าไหมครับ?

ของแถมไม่ต้องเยอะ แต่บริการน่าจะดีกว่าเยอะแยะ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ที่นี่

ตอนแรกผมไปจอง (ประมาณต้นเดือน) บอกได้รับรถ ก.ค.

ผมก็ยังไม่ค่อยลงตัวที่บ้าน สัปดาห์ต่อมาบอกปิดรับจองแล้ว......

สรุป งง......

ผมก็เลยไปที่อื่นเรียบร้อยครับ

แต่ช่วงนี้ Honda เอาเข้าจริง Sales ก็ไม่กล้ารับปากเราเท่าไรหรอกครับ เพราะ back order เยอะขนาดนี้ โอกาสพลาดมีเยอะพอดู
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ mongolias

เมื่อ 5 ปีที่แล้ว ผมออกรถที่วอง พญาไท ด้วยเหตุผลของแถมเยอะที่สุด หลังจากโทรฯถามร่วม 10 ศูนย์
กำหนดรับรถไม่มีปัญหา ได้รถตามสเปคที่ต้องการทุกอย่าง

แต่

ก่อนวันรับรถ เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ไม่สามารถให้กันขโมยแท้ของฮอนด้าได้ ผมจึงแจ้งกลับไปว่า ในเมื่อตกลงกับผมว่าจะให้เป็นของแถมก็ต้องให้ผม สุดท้ายเค้าก็ไปคุยกับ ผจก.ศูนย์ ก็โอเคได้ของแถมเหมือนเดิม

วันรับรถ เซลส์แจ้งว่า ผจก.ศูนย์ขอเก็บค่าแรงเช็คระยะ 20,000 ก.ม. เป็นเงิน 1,500 บาท เล่นเอาผมอึ้งเลยทีเดียว ก็ค่าแรงฮอนด้ามันฟรีอยู่แล้วนี่ แต่เพื่อตัดปัญหาไป ผมก็ยอมจ่ายครับ พร้อมกับตั้งปณิธานเอาไว้ว่า เมื่อผมออกรถอีกครั้ง หรือมีคนรู้จักผมจะออกรถที่นี่ ผมจะแจ้งถึงสิ่งที่เค้าทำกับผม เพื่อไม่ให้ใครต้องเสียอารมณ์เหมือนผมครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมไม่ได้ใช้ H นะ
แต่ไปขลุกขลิกอยู่ใน CFDT มาพอสมควร
จนรู้ว่า "วอง" มีชื่อ"เสีย" ค่อนข้างมากเลยทีเดียว
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Hokkaido

• Full Member
เท่าที่ทราบศูนย์ส่วนใหญ่โควต้าเต็มหมดแล้วครับ

โดยเฉพาะรุ่น V กับรุ่น SV แต่กับรุ่น S ยังมีบ้างบางศูนย์ที่ยังเปิดรัีบจองอยู่นะครับ

ส่วนเรื่องการกำหนดส่งมอบรถเป็นการประเมินการณ์ทั้งสิ้นครับ ว่ารถคันนี้ที่จองเข้ามาใหม่จะได้ประมาณไหน

ผมว่าเซลส์ตอนนี้ไม่กล้ามั่วหรอกครับ ไม่ว่าจะเป็นที่ไหน เพราะถ้าลูกค้าเอาไปทำเรื่องคืนภาษีไม่ทันมีแต่ตายกับตายครับ

ออฟไลน์ Prachsaphol_yjd

• Sr. Member
ศูนย์ในตำนานครับ...แต่ในส่วนใหญ่จะเป็นเรื่องเสียๆ ทั้งนั้น ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

วอง ฮอนด้า

ท่านเจ้าของกระทู้ กรุณา หลบเลี่ยงโดยด่วนนนนนน!!!!!  :o

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
วอง ฮอนด้า พญาไท ได้ยินชื่อนี้ถึงกับกรีดเลย  :o ชื่อเสียงเขาดีมากนะครับ...ด้านไหนก็แบบพี่ข้างบนว่าแหละครับ

ออฟไลน์ bank9999

• Newbie
  • *
เป็นผมขอบายเลยคราบ วอง ฮอนด้าอ สาขาตรงสนามเป้า เซลล์บริการได้ห่วยมาก หน้าตาไม่รับแขกเลย เหยียดเราอีก โกหกเชื่อไม่ได้ครับ ไปหาศูนย์อื่นเถอะคราบ ไม่แนะนำเลย

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

;D ;D ชื่อเสียงระดับตำนาน นะครับ ชั่งใจดีๆ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ชื่อ  เสีย  ระดับพ่อ >:( >:(

copy เขามาอ่านดู จาก newcitythailand

พอกันที กับศูนย์นี้ วอง ฮอนด้า พญาไท ถ้าไม่ใกล้ที่ทำงาน และประหยัดเวลา ก็จะไม่เข้าไปใช้บริการอีกเด็ดขาด ให้อภัยมาหลายครั้งแล้วนะ ให้บริการลูกค้าแต่ทำไมถึงไม่มีความซื่อสัตย์ เราอุตสาห์ไว้ใจ เห็นว่าเป็นศูนย์ฮอนด้าโดยเฉพาะ พนักงานก็น่าจะมีจรรยาบรรณต่อลูกค้าบ้าง...แต่ก็ไม่รู้จะทำยังไง เพราะไม่มีหลักฐาน 

1.เปิดเครื่องเสียง ปรับโหมดมั่วไปหมด เสียงที่ตั้งไว้ไปหมด  ลำโพงแตกอีกต่างหาก

2.ของมีค่าในรถ เงินเหรียญ ไม่เหลือ อย่าลืมทิ้งไว้เด็ดขาด เจอมาหลายครั้งแล้ว

3.ล้างรถให้ทีไร ได้รอยกลับมาทุกที แถมยังไม่สะอาดอีกด้วย ทนไม่ไหวจนต้องบอกและย้ำ ว่าไม่ต้องล้างรถให้

4.วันที่เข้าใช้บริการเช็คระยะ เลขไมล์ 16,xxx แต่ใส่ในระบบให้เรา 22.xxx  โทรกลับไปถามระดับหัวหน้าด้วยนะ ตอบได้แค่ว่า สงสัยเด็กพิมพ์ผิด ตัวเลขมันต่างกันนะ พิมพ์ผิดได้งัย ไม่รู้ว่ามันมีผลกับเงินที่เราจ่ายไปรึป่าว

5.วันที่เข้าใช้บริการ น้ำมันในถังวิ่งได้อีก 4xx กิโล รับรถออกมาเหลือ 384 กิโล โทรกลับไปถามว่าเอารถเข้าเช็คระยะต้องมีการเอารถออกไปลองวิ่งรึป่าว ศูนย์ฯบอกว่าไม่ต้อง แล้วเราก็ถามกลับว่าแล้วน้ำมันลดได้ไงตั้งประมาณ 30 กิโล แต่ได้คำตอบกลับมาว่า ไม่มีคับ ปฎิเสธอย่างเดียว บ่นอะไรไปก็คับ คับ อย่างเดียว ไม่คิดจะพูดหรือทำอะไรให้ความรู้สึกดีขึ้นเลยเหรอ

6.ปากกาสีที่เอาไว้แต้มรถ เก็บไว้ในเก๊ะ ตอนรับรถ ไหงมันมาอยู่ข้างนอก...นึกในใจ ทำรถเราเป็นรอยแล้วเอาสีออกมาแต้มรึป่าว
ก่อนขับรถออก ก็เปิดกระจกถามพนักงานว่ามีใครหยิบออกมาใช้รึป่าว ก็ตอบว่า ไม่ทราบครับ...หงุดหงิดสุดๆ

7.เหมือนว่าจะถูกเปลี่ยน ก้านเช็คน้ำมันเครื่อง เพราะจำได้ว่าของเราสีส้มเข็ม ยังใหม่อยู่ ไหงกลับมาเปิดดูเช็ดห้อง เครื่อง เฮ้ยทำไมมันเก่าแบบนี้ สีซีดเชียว เป็นคราบสกปรกทั้งอัน เช็ดไม่ออกด้วยอ่ะ ตอนพนักงานแนะนำการเช็ครถก็ดันไม่ได้สังเกต...กรรม

***เราอุตส่าห์ไว้ใจ เข้าใช้บริการแต่กลับทำกันได้ ขนาดมีฝ่ายบริการหลังการขายโทรมาสอบถามการใช้บริการแล้ว เราก็ติงไปแล้ว ก็ยังไม่มีการปรับปรุง ยังเกิดขึ้นเรื่อยๆ จ่ายเงินไปตั้งเยอะแล้ว(ที่นี่ชอบแนะนำให้ทำโน่นเพิ่ม นี่เพิ่ม อย่าหลงกลเชียว เพราะจะเสียเงินโดยที่ยังไม่จำเป็น...โดนมาแล้ว เพราะไม่ทันคิด)

ปล.เพื่อนๆ ถ้าเอารถเข้าไปใช้บริการที่ศูนย์ แล้วทิ้งรถไว้ ไม่ได้ยืนเฝ้า ตอนรับรถ  เช็ครถให้ละเอียดนะคะ เรื่องทั้งหมดอาจแก้ปัญหาได้ทันเวลาก็ได้นะ ถ้าเราละเอียดรอบคอบ...พลาดไปแล้ว กลับมาถึงบ้านก็ทำอะไรไม่ได้แล้ว ไม่น่าเล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 17:44:20 โดย Ko Love Lexus »
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ NooF

• Newbie
  • *
ถ้าสะดวกใกล้ๆแถวนั้นลองเถิบไปอีกหน่อย แถวนั้นมีศรีอยุธยา ตรงแยกพญาไท  ศูนย์นี้ในคลับcity ก้ไปจองกันเยอะอยู่  ;)

ออฟไลน์ Despinaauto

วอง  คืออะไรครับ

ใช่สูนย์ใหญ่ศรีอยุธยาหรือเปล่า  ที่นี่ผมเคยเอารถเข้ามาหลายครั้ง แต่ไม่ไปมาหลายปีแล้ว

สาเหตูคอยนาน  บริการไม่ดี  ล้างรถไม่เรียบร้อย  กลับมาวิทยุเปิด volume  ดังเกือบสุด

เปิดแอร์เย็นมากสุด  เอารถออกมาขับขึ้นทางด่วนพระราม 6 ได้นืดเดียวนำ้มันหมด  ทั้งที่ก่อนเข้ามีนำ้มันตั้งเยอะ  งง พึ่งออกจากศูนย์มาได้ไม่ถึง 15 นาทีนำ้มันหมด

สมัยนั้นยังไม่มีบันทึกค่านำ้มันก่อนเข้าบริการไว้เป็นหลักฐาน เลยทำไรไม่ได้  เราจำได้ว่ามีนำ้มัน 3/4 ถังตอนเข้า พอเอารถออกก้เลยไม่ได้ดุขีดนำ้มัน

แต่นั่นเป็นสมัย 5 ปีก่อนได้ถ้าจำไม่ผิด  เดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ NoName__???

วองลาดพร้าวเคยเห็นขับรถลูกค้าขึ้นฟุตบาท

ออฟไลน์ MoLee

ไปที่อื่นเถอะท่าน เคยเจอสมัยHondaคันเก่าทำไมน้ำมันมันหายไปไหนหมด!?!?

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ห่วยได้โล่ห์ขนาดนี้ทำไม H ยังให้มันเป็นดีลเลอร์อยู่
เรื่องจิ๊กเหรียญในรถกับน้ำมันรถลูกค้าหาย(ไม่ทราบว่าดูดน้ำมันออกหรือเอาไปขับ) ได้ยินบ่อยมาก

ถ้าอยากทราบประวัติเพิ่มเติม ลองถามอากู๋ได้เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 19:53:06 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
เกือบไปแล้ว.......

ตูข้าเอ๋ย

โชคดีนะเนี่ย ที่สุดท้าย ไม่ได้ไปข้องแวะ ไม่งั้นงานงอกแหงๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ joufo

รถคันแรกผมก็ซื้อที่นี่แหละครับ

เข็ดไปอีกนาน

ของแถมที่ได้เยอะกว่าที่อื่น
ระวังวันรับรถ ต้องเพิ่มเงินค่าของแถมนะครับ

ผมเจอมาแล้ว
แล้วผู้จัดการที่นี่ฉลาดมาก จะมาโวยวายเหรอ
ตรูไม่สนใจ ตรูนั่งอยู่บนหอคอยงาช้าง ไม่ลงมาสนใจลูกค้าหรอก