ผู้เขียน หัวข้อ: ใครไปดู lexus Gs แล้วเจอแบบผมมั่งครับ หัวเกียร์มันหมุนได้ ???  (อ่าน 5183 ครั้ง)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
วันนี้ไปเดินงานมอเตอร์โชว์มาไปดูเจ้า GS ด้วยความซนของผมจับหัวเกียร์ดูผลปรากฏว่ามันสามารถหมุนได้ ตัว luxury กับ premium นี่หมุนได้ง่ายมากเลยส่วน F-Sport หมุนยากหน่อยต้องออกแรงพอสมควร ผมก็เลยแจ้งทางเซลล์ไปแล้ว เซลล์มาลองดูก็งงเหมือนกันว่าทำไมหัวเกียร์มันหมุนได้

ปล. ผมชอบลายอลูมิเนียมใน F-Sport มากเลย สวยดีจริงๆ

ปล.2 GS ส่วนลดแรงดีจริงๆขนาดพึ่งเปิดตัว 150,000 + ประกันซ่อมห้าง

ออฟไลน์ toonze

ก็ต้องหมุนได้สิ ก็เวลาถอดก็ต้องหมุนออก

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมเครียดกับออปชั่น luxury จริงๆ ใบปัดน้ำฝนหน่วงเวลา ม่านหลังไฟฟ้าก็ไม่มี ด้านหลังไม่มีสวิตซ์ปรับด้านหลังอีก แล้วก็หลายออปชั่นอีก 4.59 ล้านคุ้มราคาหรือไม่ผมไม่รู้ แต่ถ้าดูสเปคในโบร์ชัวร์จะรู้เองครับ อ่อ หน้าจอก็เป็นแค่ 8 นิ้วนะครับ 12.3 นิ้วมีให้เฉพาะ 3.5 ลิตรครับ
ส่วนตัวผมชอบรุ่น premium สุดๆแล้วครับ สวยจริงๆ บังเอิญไปเจอพี่แพนด้วย พี่แพนนั่งด้านหลังแล้วหัวติดครับ แต่นั่งสบายนะครับ ติดแค่ตรงหัวแค่นั้นเอง ส่วนผมสูง 173 ไม่มีปัญหาไรครับ

ก็ต้องหมุนได้สิ ก็เวลาถอดก็ต้องหมุนออก

อันนี้มันแบบว่าแค่ออกแรงดึงคันเกียร์มากไปหน่อยมันก็หมุนติดมือแล้วครับ ตัวที่แทบจะไม่หมุนเลยมีแค่ F-Sport รุ่นเดียวทั้ง 250 และ 350 ทำไมมันถึงแบบนั้นก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ออฟไลน์ decptt

อันนี้มันแบบว่าแค่ออกแรงดึงคันเกียร์มากไปหน่อยมันก็หมุนติดมือแล้วครับ ตัวที่แทบจะไม่หมุนเลยมีแค่ F-Sport รุ่นเดียวทั้ง 250 และ 350 ทำไมมันถึงแบบนั้นก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน
คงมีคนเล่นซนหลายคนแล้วล่ะมั้งครับ หุหุ  8)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ตัว GS250 F Sport น่ะ ทำไมผมรู้สึกว่าเบาะหลังนั่งแล้วอึดอัดจัง ผมนั่งเบาะหลัง Camry ยังรู้สึกสบายกว่า

จะว่า GS legroom น้อยกว่า Camry ก็ไม่น่าใช่นะครับ อืม.....
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ PREM

ใครไปวันนี้ GS 250 คันสีน้ำตาลมีกุญแจทิ้งไว้ในรถด้วยครับ
ผมเลยได้กดนู่นดูนี่เล่นเพลินเลย แอบสตาร์ทเครื่องด้วย เครื่องเดินเรียบมากครับ ;D
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ใครไปวันนี้ GS 250 คันสีน้ำตาลมีกุญแจทิ้งไว้ในรถด้วยครับ
ผมเลยได้กดนู่นดูนี่เล่นเพลินเลย แอบสตาร์ทเครื่องด้วย เครื่องเดินเรียบมากครับ ;D

ตัว F-Sport ก็มีกุญแจทิ้งไว้ในรถครับ พอผมถามเซลล์เค้าก็ไปตามคนมาหากุญแจในรถกันใหญ่เลย คาดว่าคนจัดรถคงลืมเอาออกครับ จริงแล้วผมมองว่าอันตรายนะเกิดมีเด็กไปเหยียบเบรคกดปุ่ม เข้าเกียร์ เหยียบคันเร่งเจ๊งล่ะครับงานนี้

ตัว GS250 F Sport น่ะ ทำไมผมรู้สึกว่าเบาะหลังนั่งแล้วอึดอัดจัง ผมนั่งเบาะหลัง Camry ยังรู้สึกสบายกว่า

จะว่า GS legroom น้อยกว่า Camry ก็ไม่น่าใช่นะครับ อืม.....

ผมนั่งตัว premium ไม่อึดอัดนะครับ อาจเป็นเพราะว่าตัว F-Sport หลังคาจะบุด้วยผ้าสีดำทั้งหมดเลย เลยดูแล้วรู้สึกว่าแคบ เบาะหลัง GS มีพื้นที่ขยับแข้งขาเยอะกว่า F10 นะในความรู้สึกตัวเบาะก็นั่งสบายกว่าด้วย ทั้งหนังหุ้ม+ตัวฟองน้ำเยี่ยมมากเลย

ออฟไลน์ SauceNR

• Jr. Member
  • **
มันหลวมปะคับ ลองหมุนกลับให้แน่นยัง

ออฟไลน์ 2k

หมุนออกง่ายๆพวกแต่งรถชอบเพราะจะได้เอาหัวเกียร์ใหม่ใส่ง่ายๆ  ;D
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
   คุณภาพรถญี่ปุ่น เทียบกับรถเยอรมัน