ผู้เขียน หัวข้อ: งานมอเตอร์โชว์  (อ่าน 3407 ครั้ง)

ออฟไลน์ IkkQ

• Newbie
  • *
งานมอเตอร์โชว์
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 02:21:04 »
วันนี้ไปงานมอเตอร์โชว์มา เพิ่งเห็นสวิฟใหม่สีออกดำๆ เทาๆ หน่อย สวยมากกก  อยากได้  :'( แล้วท่านสมาชิกในบอร์ดนี้ชอบสีอะไรกันบ้างคะ  เห็นมีหลายสีสวยๆทั้งนั้นเลยอ่า

ปล. ลืมเอากล้องไปด้วย เลยขอใช้รูปภาพจาก autospinn.com ค่ะ

ออฟไลน์ Kanui

• Newbie
  • *
Re: งานมอเตอร์โชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 13:01:19 »
ผมจองไปแบบเผื่อไว้ 3 สีครับ  บรอนด์เงิน , น้ำเงิน , เทา   อันไหนได้ก่อนก็เอาอันนั้น

จริงๆ แล้วส่วนตัวชอบรถสีสว่างมากกว่า (ไม่ชอบรถสีดำอย่างแรง  เพราะเวลาขับดึกๆ แล้ว  เสี่ยงคนอื่นมาชน  ขนาดเราขับรถ  เวลาเจอรถสีดำ  ยังแทบมองไม่เห็นเลย)

แต่สีขาว +5,000 เลย ไม่เอา   จึงเลือกสีบรอนด์เงิน มาเป็นอันดับแรก   

ต่อมาจริงๆ อยากได้ สีเทา นะครับ (แม้จะไม่ชอบรถสีดำ)  ดูแล้วมันสง่างามดี  สุขุมๆ

ส่วนสีน้ำเงิน ก็แค่เลือกไปให้เต็มโควต้าเท่านั้น  แต่ถ้าได้สีน้ำเงินมา  ก็ว่าจะไป wrap หลังคา ให้เป็นสีเขียวสด