ผู้เขียน หัวข้อ: CITY มีชุดแต่ง MUGEN ออกมาใหม่แล้วเหรอครับ?  (อ่าน 18148 ครั้ง)

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
คือวันนี้ผมคุยกับเชลล์เรื่องซื้อชุดแต่งรอบคันเพิ่ม
เซลล์บอกว่ามี 2 แบบ
1.โมดูโล
2.มูเก้น
ผมก็เลยถามไปว่ามีชุดแต่งมูเก้นด้วยเหรอ? เชลล์ก็ยืนยันว่ามีเป็นชุดแต่งที่พึงออกใหม่
ลองค้นดูในเวป HONDA ก็มีแต่โมดูโล ผมละงงจริงๆ

จริงๆแล้ว CITY ตัวไมเนอเช้นท์มีชุดแต่งมูเก้นหรือเปล่าครับ?

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: CITY มีชุดแต่ง MUGEN ออกมาใหม่แล้วเหรอครับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 20:41:47 »
ไทยทำไงครับ ไม่ใช่ชุดแต่งแท้

ออฟไลน์ deelifes

• Newbie
  • *
Re: CITY มีชุดแต่ง MUGEN ออกมาใหม่แล้วเหรอครับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 20:43:50 »
http://www.hondacityclub.com/board/viewthread.php?tid=80776&extra=page%3D1

ตามนี้เลยจ้า  แต่คงต้องสมัครสมาชิกก่อน ถึงจะดูรูปได้

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 20:48:43 »
หน้ากลายเป็น City ผสม Jazz สินะ = =''

เป็นผมจะเอาหน้า Modulo หลัง Mugen ทรงลูกครึ่ง 555

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 21:42:54 »
แบบนี้ใช่ป่าวครับ ;D ;D

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 06:27:39 »
ขอบคุณทุกๆท่าน สำหรับข้อมูลครับ

เกีอบโดนเชลล์ต้มซะแล้ว  :D

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 2012, 14:59:51 »
เซลล์ไม่ได้ต้มหรอกครับ มันเป็นธรรมเนียมค่านิยมที่เรียกติดๆกันมานานแล้ว เพราะชุดแต่งแถมศูนย์ Honda ส่วนใหญ่ก็จะมีให้เลือก 2 ทรง ระหว่าง Modulo กับ Mugen ซึ่ง Modulo นั้นมีทั้งของแท้จาก Honda Accessories และของเทียบ(copy) จาก Suplier ส่วน Mugen จะเป็นงาน(copy) จาก Suplier เพียงอย่างเดียว แต่ในรุ่น Honda City และ Brio จะมีความแตกต่างรุ่นอื่นเนื่องจากสองรุ่นนี้ไม่มีขายที่ญี่ปุ่น ทางสำนัก Mugen จึงไม่ผลิตชุดแต่งสำหรับรุ่นนี้ออกมา ที่เห็นใส่วิ่งกันอยู่บนถนนเป็นชุดแต่งที่ร้านไฟเบอร์หรือโรงงานชุดแต่งในไทยได้นำรูปทรงของชุดแต่ง Mugen ของรุ่น Civic, Inspire(Accord), CR-Z, Fit(Jazz) มาสร้างใหม่เพื่อเป็นชุดแต่งของ City และ Brio ซึ่งปัจจุบันก็มีหลายทรงมาก  ถ้าหากคุณ จขกท. อยากได้ชุดแต่ง Mugen City จริงๆต้องขอดูแคตาล๊อกจากเซลล์ก่อนนะครับ เพราะแต่ละศูนน์รับจาก suplier ที่ต่างกันรูปทรงอาจจะต่างกันก็ได้ครับ แต่สำหรับ Modulo MC เหมือนกันหมด อีกอย่างหนึ่งที่อยากจะบอกก็คือ หารูปชุดแต่ง Mugen ในเว็บ  Honda ไม่เจอหรอกครับ ต้องหาใน http://www.mugen-power.com/automobile/index.html

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 00:55:28 »
ขอบคุณทุกๆท่าน สำหรับข้อมูลครับ

เกีอบโดนเชลล์ต้มซะแล้ว  :D

เซลล์อาจจะไม่ได้ตั้งใจจะต้มหรอกครับ

แต่การเรียกแบบสเกิร์ตศูนย์ เป็นแบบนี้จริงๆ

ถ้าตั้งใจเขาต้องพูดว่า "ของแท้จากญี่ปุ่น" หรือ "ของ Mugen แท้"