ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม Mirage มีแต่โปรเน้นให้จอง แต่ที่ศูนย์ไม่รถให้ดูหรือ Test เลย...  (อ่าน 5703 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
หรือมีที่ไหน...เพื่อนๆช่วยแนะหน่อย อยู่กรุงเทพอ่ะคับ
พอถาม 10000 ก็ให้เป็นของแถม พอถามของแถมแต่ละอย่างก็แพงเว่อร์
เพื่อนเจออย่างงัยบ้าง แชร์กันหน่อยคับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
หรือมีที่ไหน...เพื่อนๆช่วยแนะหน่อย อยู่กรุงเทพอ่ะคับ
พอถาม 10000 ก็ให้เป็นของแถม พอถามของแถมแต่ละอย่างก็แพงเว่อร์
เพื่อนเจออย่างงัยบ้าง แชร์กันหน่อยคับ

รถ Test เริ่มมีแล้วนะ บางศูนย์

ของแถมก็ ช่วงนี้โปร 9000 คันแรก คิดว่าน่าจะจองไปสัก 2000 คันแล้ว
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ montague

• Newbie
  • *
รถสงสัยต้องรอหลังงานมอเตอร์โชว์ครับ ถึงจะมีตามศูนย์
ตอนนี้ถ้าจองจะได้ ประกันภัยชั้น 1 + ส่วนลดเงินสดอีก 10,000 บาท
ส่วนของแถมรายการอื่นๆ ที่เพิ่ม ต้องเพิ่มเงินเองครับ หรือหักจากส่วนลด
ทั้งหมดคือที่ผมสอบถามมาภายในงานครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member

รถ Test เริ่มมีแล้วนะ บางศูนย์

ของแถมก็ ช่วงนี้โปร 9000 คันแรก คิดว่าน่าจะจองไปสัก 2000 คันแล้ว

มีรถเทส  ศูนย์ไหนบ้างอะครับ  แนะนำที่ ภาคตะวันออกยิ่งดีครับ  จะไปลองเหมือนกัน

ออฟไลน์ superden

ที่เชียงใหม่ ลด1หมื่นหมดโควต้าแล้วครับ  เซลว่ามีโควต้ามาสามร้อยคัน(เชียงใหม่มีศูนย์มิตซูสี่แห่ง)  ส่นรถทดสอบจะมาหลังสงกรานต์  มีแต่รถโชว์ ถึงวันที่1 เมษา บิกซีเอ็กซ์ตร้า

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตอนนี้รถเทสส่วนใหญ่อยู่ทีงานมอเตอร์โชว์ครับ หลังงานก็เอากลับไปตรวจสอบก่อน หลังสงกรานต์ถงจะปล่อยไปตามศูนย์ต่างๆครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ศูนย์ ตจว. คิดว่าคงเป็น เม.ย. หล่ะครับกว่าจะมา
แถวๆ ผมยังมีรถโชว์แค่ 2 คันเอง คงต้องรออีกซักพัก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Lhorn

• Jr. Member
  • **
วันนี้ได้ทดลองขับรถ Mirage ในงาน Motor show หน่ะครับ
จริงๆผมไม่ได้จองรถหรอก  พอดีเดินไปถามเขาว่า  ที่นี่ทดลองขับรถกันเหรอ ? ( พนักงานอยู่หลัง บูทกัน )

ทางทีมงาน ก็เลยพาผมเข้าไปลองขับรถกันเลยครับ  ไม่ได้จองรถกับเค้าหรอก

จากการทดลองขับรถนะครับ   เกียร์ auto cvt
อัตราการเร่ง  ถือว่าทำได้ดีในระดับเครื่อง 1200 นะครับ (พนักงานบอกให้ Kick down ) มันก็ขึ้นของมันเรื่อยๆ ระดับรถเครื่อง 1200 นั่นละ
Handing พวงมาลัย  ผมไม่ค่อยชอบครับ เบาไป  หรือว่าผมเคยชินกับ civic แน่ๆเลย   เลยยังไม่ชิน  พนักงานเค้าว่าพวงมาลัยไฟฟ้า เป็นแบบนี้ครับ  ผมกลัวว่าขับๆไปมันจะหวิวๆ อะ  แต่ผมว่า ใน กทม.  คนคงชอบกันแน่ๆเลยครับ  สำหรับผู้หญิงคงชอบนะครับ
ระบบเบรค  (พนักงานบอก ให้ลองทดสอบเบรคได้เต็มที่เลย ผมก็นับ 1 2 3  เหยียบเต็มๆ ) บอกตรงๆ ผมถูกใจมาก  ทดสอบเบรคแบบเต็ม Teen  เบรคจับเร็ว แล้วก็ หยุดได้ดั่งใจจริงๆ  ระบบเบรค ABS ทำงานได้ OK มากๆ 
การขับเทโค้ง   พนักงานที่นั่งไปด้วยกันบอกว่า พี่ลองเทโค้งได้เลยครับ   แต่แอบกระซิบอีกรอบว่า  เอาที่พี่เอาอยู่นะครับ  เท่าที่ผมลองเทโค้ง เล็กๆ  อืม  เอาอยู่   ไม่เอียงเหมือน vios   ถูกใจครับ  แต่ผมไม่รู้ว่าเทียบกับ switf จะเป็นอย่างไรนะครับ  ขับแต่ Mirage
เบาะนั่ง  ผมหนัก 95 ครับ ตัวใหญ่  สูง 175  แต่... นั่งไม่อึดอัดมากมายนะครับ  จะมีเบียดขาซ้ายอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่  แต่ขับไม่ลำบากครับ ไหวอยู่
แฟนผมหนัก 44 บอกว่า นั่งสบายมาก  ( สงสัยเหมาะกับผู้หญิงจริงๆนั้นละ )  แต่ก็ไม่ช้านะเร็วดี
มุมมองกระจก   อยากจะจับมาใส่ civic แทนจริงๆ  มองชัดเจนดีมาก  กระจกที่ประตูมองก็ง่าย  กระจกหน้าเวลาขับรถ กะระยะ ก็ง่าย
สำหรับกระจองมองข้าง ที่มองด้านหลัง....  อืม  ดีกว่า civic ละกัน  รู้สึกว่ามันใหญ่กว่า
การเด้งของรถ   ไม่ค่อยเด้งเท่าไหร่นะ แต่ไม่รู้ว่าขับไกลๆจะเป็นงัย  แต่ผมว่า OK กว่ารุ่นค่ายนิยมแล้วกัน

หมดเท่านี้ละครับ  ถือว่าคุ้มนะครับ กับเงินประมาณ 5แสน  บวกลบ
ปล. เหมาะสำหรับผู้หญิง
ปล.1  หนักเกิน 90โล มีปัญหาการขับขี่แน่ๆในระยะเวลานานๆ  ตอนก่อนลงไปขับ หัวโขกไป 1 ที อายพนักงานผู้หญิงเลย
ปล.2 รถที่ผมขับแอร์เหมือนมันไม่เย็นเลย ไม่รู้พนักงานเปิดไว้เบอร์อะไร
ปล.3 ไม่ชอบพวงมาลัยเบาไป

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ทำไมโปรลด 10000 บาท
ในงานมอเตอร์โชว์เชียงใหม่บอกหมดแล้ว
จองตอนนี้ลดแค่ 3000 เองครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ PAN

เห็นคนเทสในงาน Motor Show เอียงจนน่ากลัว :-\ แต่ swift นี่ดูเกาะถนนดีครับ สลาโลมดูไม่เอียงเท่าไหร่

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member

มีรถเทส  ศูนย์ไหนบ้างอะครับ  แนะนำที่ ภาคตะวันออกยิ่งดีครับ  จะไปลองเหมือนกัน

แถวนั้นไม่รู้เลยครับ

ล่าสุด มีที่บางบัวทอง กทม.
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ