ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยขับ โรลสลอยด์ เฟนท่อม บ้าง บอกว่าเร็วเกิน 300 ยังเงียบ นิ่ง สนิท  (อ่าน 8540 ครั้ง)

ออฟไลน์ palmgirl

• Jr. Member
  • **
300 km/h + เงียบ แน่น นิ่ง

ได้ยิน แม้แต่เสียงลมหายใจของตัวเอง

ออฟไลน์ panerai

• Hero Member
มันวิ่งไม่ถึง300km/h หรอกคับไอ่เจ้าแฟนท่อมเนี่ย แต่ถ้า 300km/2hr ยัง นิ่ง สนิท ก็ใช่อยูคับ ;D

• **
มันวิ่งไม่ถึง300km/h หรอกคับไอ่เจ้าแฟนท่อมเนี่ย แต่ถ้า 300km/2hr ยัง นิ่ง สนิท ก็ใช่อยูคับ ;D

อยากทราบ ถาม ความรู้สึกละเอียด ตอนขับ

ออฟไลน์ Buffy

คนเคยขับเฟนท่อม คงหายากล่ะครับ รถระดับนี้

แถมขับถึง 300 ยิ่งหายากอีก

รอคำตอบเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่เคยขับแต่เคยเห็นครับ สีดำ ป้าย 1111 สีดำ ใหญ่+เงา มากๆๆๆ
วิ่งอยู่ในเชียงใหม่
อย่าว่าแต่เสียงลมหายใจ
เสียงเข็มวินาทีของนาฬิกาอานาล็อกในรถยังได้ยินเลย
 ;D ;D
ตัวใหม่เหมือนจะถึง 300 แล้วอ่ะครับ
เอามาจากในนี้ http://en.wikipedia.org/wiki/Rolls-Royce_Phantom_(2003)  ไม่แน่ใจว่ามั่วป่าว
แต่ถ้า original 2003 ไม่ถึงได้ยินมาเหมือนกัน

แนะนำจขกท. อยากทราบความรู้สึกลองไปดูใน youtube ก็ได้ครับ เพียบบ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

• **
เจอ คลิป เบนทลีย์  เร็ว 345 km/h

ยังนิ่งๆ เงียบๆ ชิลๆ

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
ผมเคยได้ยินมานานแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าใช่ RR หรือปล่าว ที่เขาบอกว่า เค้ามีนาฬิกาให้คนขับด้วยครับ ต้องเงียบขนาดไม่ได้ยินเสียงนาฬิกากันเลยทีเดียว  :-X :-X

ออฟไลน์ IS2000

ตอนอยู่ต่างประเทศเคยไปลองสตาร์ทแล้วเลื่อนรถในลานจอดรถครับ รถเป็นของคนรู้จักที่นั่น
เท่าที่จำได้เป็นรถที่เงียบและนิ่มที่สุดที่เคยขับ (เคยลอง e66 760Li กับ LS460 แต่แฟนท่อมนี่เก็บเสียงดีกว่ามาก) ตอนสตาร์ทนี่ไม่รู้สึกหรือได้ยินเสียงเครื่องเลย
หลังจากนั้นเพื่อนก็พาไปลองโดยตอนนั้นเป็นคนนั่ง คนขับกดมิดเลยแต่เสียงเครื่องแถบไม่ได้ยินแต่รถก็ดึงพอสมควรครับ แต่ไม่ขนาด 450 แรงม้าคงเพราะน้ำหนักตัวรถมากด้วย แต่แฟนท่อมนี่คงวิ่งไม่ถึง 300 ครับ แต่พอเดาได้ว่าช่วง 200 กว่าๆก็คงจะทั้งเงียบและนิ่งมาก
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เคยแต่ลองขับ Mulsanne นิดหน่อย ก็เงียบดีจนรู้สึกหูอื้อเลย แต่เวลากระทืบคันเร่งก็มีเสียงเครื่องแผดเข้ามาเบาๆ (แต่แรงกระชากโหดมว๊าก...)

ออฟไลน์ pinggiyam

• **
http://www.rolls-roycemotorcars.com/library/film/21st-century-legends/silence/

ลองตามไปดูคลิปนี้กันครับ(โหลดนานหน่อยนะครับ) ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ MewMew

• **

ได้ยิน แม้แต่เสียงลมหายใจของตัวเอง

ไม่ยินเสียงหายใจของตัวเอง คุณ palmgirl คงตายไปแล้วหล่ะค่ะ ตั้งแต่กระทู้ Lexus นั่นหล่ะมั้งคะ เห็น พี่ Jimmy รอจะฝังอยู่

จริงๆ รถยิ่งเงียบ น่าจะยิ่งได้ยินเสียงหายใจ เสียงนาฬิกา เสียงลมแอร์ ไม่ใช่รถเงียบ จะเงียบไปหมด มันก็โม้เกินไปค่ะ  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

ไม่ยินเสียงหายใจของตัวเอง คุณ palmgirl คงตายไปแล้วหล่ะค่ะ ตั้งแต่กระทู้ Lexus นั่นหล่ะมั้งคะ เห็น พี่ Jimmy รอจะฝังอยู่

จริงๆ รถยิ่งเงียบ น่าจะยิ่งได้ยินเสียงหายใจ เสียงนาฬิกา เสียงลมแอร์ ไม่ใช่รถเงียบ จะเงียบไปหมด มันก็โม้เกินไปค่ะ  :-\

;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ LimitedEdition

คุณ MewMew อย่าเพิ่งไปคิดถึงเรื่องคุณจิมมี่จะรอฝังใครเลยครับ ห่วงตัวเองก่อนดีกว่า
วิธีการตอบกระทู้ของคุณ มักจะนำดราม่ามาต่อท้ายเสมอเสมอ และในครั้งนี้ก็เช่นกัน

คุณ​ Palmgirl บอกว่า "ได้ยินแม้แต่เสียงลมหายใจของตัวเอง" ลองตั้งสติแล้วอ่านให้ดีดีก่อนครับ
ไม่ใช่เข้ามาถึงก็กะจะสวนคนอื่นกลับอย่างเดียว จนไม่ทันได้อ่านอะไรให้ดี แบบนี้ไม่เอาครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

โห แรง เข็มไมค์ทะลุ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทั้งคุณ MewMew และคุณ PalmGirl ก็อยู่ในข่ายเฝ้าระวังของผมกันทั้งคู่แหละครับ!

ออฟไลน์ FyGI

เคยแต่ Silver Spur II

ฝาท่อ กทม. นึกว่าเหยียบกรวด

ออฟไลน์ SaLaPaoMan

• **
เค้า lock top speed ไว้ที่ 250km/h
จบข่าว

ออฟไลน์ Headman

เคยขี่จักรยานเข้าไปเทียบข้างๆ  แฟนท่อมที่จอดติดไฟแดง อยากบอกว่า เสียงเครื่องข้างนอกมันดังมากๆ ดังกว่า วีโก้ดีเซลล์อีก แต่ก็ไม่รู้นะครับ ว่าข้างในเงียบแค่ไหน.......
เรารักจ่าโท :))))

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member

ผมอยากเห็นตัวจริงคุณ MewMew  จังครับ   ลีลาการตอบแต่ละครั้งประทับใจมากครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เคยขี่จักรยานเข้าไปเทียบข้างๆ  แฟนท่อมที่จอดติดไฟแดง อยากบอกว่า เสียงเครื่องข้างนอกมันดังมากๆ ดังกว่า วีโก้ดีเซลล์อีก แต่ก็ไม่รู้นะครับ ว่าข้างในเงียบแค่ไหน.......
เหยียบ red line ยังไม่ได้ยินครับ

จริงๆ รถยิ่งเงียบ น่าจะยิ่งได้ยินเสียงหายใจ เสียงนาฬิกา เสียงลมแอร์ ไม่ใช่รถเงียบ จะเงียบไปหมด มันก็โม้เกินไปค่ะ  :-\

ผมอยากเห็นตัวจริงคุณ MewMew  จังครับ   ลีลาการตอบแต่ละครั้งประทับใจมากครับ
555 very funny but no comment  ;D :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 21:32:21 โดย NONT5972 »
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MAXIMUS CRUZE

• Full Member
ของเค้าดีจริงอ่ะ+++ ;D

ออฟไลน์ kritphakhin

ถึงว่าทำไมขตามไม่ทันในวันนั้น