ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคนที่จอง new focus ในงานมอเตอร์โชว์ 2012 มีใครจอง " รถคันนี้สีมัสตาร์ด "  (อ่าน 8213 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
Q.
 - จองรุ่นไหนครับ 4ประตู, 5ประตู รุ่นธรรมดา หรือรุ่น +
 - จองสีไหนครับ

เซลบอกว่าถ้าเป็นสีที่ตลาดนิยมเช่นเงิน / ขาว พวกนี้จะรับรถได้ตั้งแต่ล็อตแรกประมาณสิงหา
แต่ถ้าเป็นพวกสีสันเช่นเหลือง mustard (จขกท.ชอบสีนี้) / แดง สีพิเศษพวกนี้น่าจะได้รถนานขึ้นไปอีก

ปล. ถ้าอกหักจาก L12F ผมคงเลือก Focus ตัวท๊อปที่มี sunroof อ่ะครับ เอาไว้โผล่หัวไปสาดน้ำเล่นสงกรานต์ปีหน้า  ;D

ออฟไลน์ 2k

น่าจะเอาเหลืองแบบกล้วยหอมจอมซนมาขายนะ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

เผื่อไว้ครับ ต้องสีสันฉูดฉาดไว้ก่อน เอาไว้ขับ Taxi หารายได้เสริม

ออฟไลน์ bkk709

• Newbie
  • *
ท็อป 4 ประตู สีเงิน
ภายในหรูมากครับ สีแท็กซี่เกรงว่าจะไม่เข้ากับภายใน - -'
ยกเว้นว่าเป็น 5 ประตูแต่งเป็นรถแข่งได้เลยครับ

เซลล์บอกสีเปลี่ยนได้ครับ มันยังไม่ได้ขึ้นไลน์ผลิต เค้าจะให้ไปเยี่ยมโรงงานมีให้ดูครบทุกสี
ชอบสีไหนก็เปลี่ยนได้เลย หรือหากชอบประตูมากขึ้นหรือน้อยลงก็เปลี่ยนได้เช่นกันครับ
และจะมีให้ test drive ตอนงานเปิดตัว ถ้าขับแล้วไม่ชอบก็คืนเงินจองให้เต็มจำนวน
และหลังจากนั้นจะมีเชิญไปร่วมงานปาตี้ฉลอง ford go further พร้อมเปิดตัวโฆษณา focus

ปล. ตัวนี้ยังไม่ได้เริ่มขึ้นไลน์ผลิตครับ ผู้บริหารฟอร์ดบอกตอนมอบ vip focus premier
ว่าตัวนี้จะเริ่มไลน์ผลิตเดือนสิงหาครับ แล้วก็จะส่งมอบได้ในช่วงเดือนนั้นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

แต่ผมคิดว่าสีแปลกๆจะได้รถเร็วกว่า เพราะคนสั่งน้อยกว่าครับยกเว้น 5 ประตู
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ผมว่าอยู่ที่การวางแผนการผลิต

คห.ส่วนตัว คิดว่าสีที่เป็นที่ต้องการในตลาด(order)จะผลิตเป็น mass ก่อน
ส่วนสีที่คนคนสั่งน้อย ต้องได้ยอดตามออเดอร์สักจำนวนหนึ่งก่อน แล้วไหนจะแบ่งเค๊กสีพิเศษเหล่านี้ไปให้แต่ละดีลเลอร์อีก

ออฟไลน์ Schnitzel

• Full Member
มีสีแปลกๆฉูดฉาดๆ บ้างก็ดี ทุกวันนี้มองรถบนถนนแล้วน่าเบื่อเห็นๆอยู่แค่สี่สีเท่านั้นแหละ
ดำ
ขาว
บรอนซ์เงิน
บรอนซ์ทอง

ออฟไลน์ THEKHAM

• Sr. Member
มีสีแปลกๆฉูดฉาดๆ บ้างก็ดี ทุกวันนี้มองรถบนถนนแล้วน่าเบื่อเห็นๆอยู่แค่สี่สีเท่านั้นแหละ
ดำ
ขาว
บรอนซ์เงิน
บรอนซ์ทอง
+1  เบื่อเหมือนกัน

ดำ
ขาว
บรอนซ์เงิน
บรอนซ์ทอง
+1  เบื่อเหมือนกัน

ใช่ครับ ถ้าผมได้ซื้อโฟกัสผมจะเอาสีมัสตาร์ดนี่หล่ะ ...ส่วน L12F แว่วๆมาว่ามีสีแดงเชอร์รี่ สงสัยได้กินเจ้าเชอร์รี่แน่

Civic เตารีด รถคันแรกของผมสีเขียว
FD เหนื่อยชิบการการขัดเงารถสีดำ
March ออกมาแรกๆ สาวๆมองแทบกลับหลังหัน wow มาร์ช ม่วงอ่อน

ออฟไลน์ kikumarru

• Jr. Member
  • **
สรุปก้อไม่ชัวอ่ะเรื่อง my ford touch กะล้อแม็ก 5ก้านแบบในรุป
ไปถามเซลมีแต่บอกว่ามีทุกแย่างเรย จองเรยมั้ย ถามสองคนบอกเหมือนกันเรยคือจองไปเรยมั้ย
บางทีถามให้จองเร็วไปมั้ย คุยไม่ถึงสามนาทีอ่ะ เง้อ

เซลคนนึงบอกไอแม็ก5ก้านเหมือนในรุปrepแรกอ่ะอยุ่ในรุ่น sport+ แต่จำได้มันขอบน่าจะ 18 ไม่ชัวว่าหรือเปน19 แต่ในบัวชัวมีถึงแค่ขอบ17เรยบอกไว้ก่อน จะถามอย้างอื่นอีก เซลหายหัวไปเรย
บางทีเน้นขายเกินไปมั้ยไม่ได้ว่าอ่ะไรนะแต่คุยแปปเดียวเจงๆจะลากไปจองอย่างเดียว

my ford touch ไม่รุ้ว่าเซลสับสนกะ my ford sync รึเปล่ามันไม่เหมือนกันอ่ะ ไม่อยากให้เซลตอบมั่วเรย
my ford touch ที่เปนจอใหย่8-10นิ้วนี่หละจำไม่ได้ มีเนมีกล้อง คุมแอร์บนจอได้เรย
my ford sync ก้อคล้ายๆ fiesta ไม่ใช่เหรอ รุ้แต่มันเปนจอเล็ก3-5นิ้วไม่ชัวอ่ะที่โชว์อยุ่แบบนั้นเรย

ปล อยากรุ้อีกอย่างนึง มันมีบอกป้ายข้างทางแบบของอเมริกามัั้ยอ่ะ มันบอกไว้ตรงจอ MID อ่ะ ลองหาดูเองนะ
รอรุ่นนี้มานานมาก 555

แต่รุ่น 5ประตูสีแดงกะเหลืองส้วยสวย เฉี่ยว
ถ้า4ประตูสีดำดูใหย่ ภูมิฐานดีดูดี
แต่ทั้งหมดต้องคู่กะล้อ 5ก้านนะ

อีกอย่างอยากรุ้ไอระบบช่วยจอดเนี่ย ในกรุงเทพจะใช้ได้มั้ยเนี่ย ที่จอดแคบมาก ถ้าให้ระบบอาจไม่ได้จอดหรือมันหมุนหลายทีเปนหว่าเหอๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 17:40:06 โดย kikumarru »

ออฟไลน์ Fly to dream

my ford touch มีเฉพาะ US ชาวโลกไม่เกี่ยว เพราะมันเอามาจาก explorer
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

inkirby

• บุคคลทั่วไป
ดำ
ขาว
บรอนซ์เงิน
บรอนซ์ทอง

เห็นด้วยครับว่าประเทศไทยนี่ซื้อรถกันน้อยสีไปหน่อย (แทบจะ monotone กันเลย)

ป.ล. สีบรอนซ์ทอง เข้าใจครับว่าคือสีออกทองๆ แต่...
บรอนซ์เงิน -> เงิน
สีทองแดงเงินมันคงไม่มีในโลกอ่ะครับ มีแต่คนไทยที่เรียกกันติดปาก(ซึ่งไม่รู้ว่ามาจากไหน)อ่ะครับ...

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
จอใหญ่เป็นของอเมริกาครับ บ้านเราไม่มีแน่นอน
ถ้ามีจะดีมาก เพราะบอกได้เลยว่า เนวี่มันมองชัดมากๆเลยครับ

ส่วนสีเหลือง ผมก๋็ชอบเหมือนกันครับ แต่ ภายในรุ่นสี่ประตู(ที่ผมสนใจ) มันเป็นสีครีมนี่สิ !!!

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
ผมจอง 4 ประตู titanium+ ครับ สีดำ

ออฟไลน์ denSM

• Jr. Member
  • **
    • webgamethailand
My Ford touch บ่มีครับ ผมคุยกับระดับ director ของ Ford แม่มยังไม่รู้จักเลยว่ามันคืออะไร  >:(

ส่วนสีที่ผมสนใจก็มีสีดำ เงิน และสีเหลืองนี่แหละครับ (สี olive)  ;D

ตอนนี้ที่สงสัยคือมันมีกล้องมองหลังหรือปล่าว แต่เท่าที่เคยเห็นระบบช่วยจอดใน Youtube เหมือนจะมี ส่วนรถห้าประตูฝาถังน้ำมันเป็นแบบเอานิ้วกดที่ฝาแล้วเปิดได้เลย แต่สี่ประตูไม่แน่ใจครับ เพราะดูฝาถึงน้ำมันจะไม่เหมือนกัน