ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึก BMW ไม่ค่อยแคร์ลูกค้า F10 ที่ซื้อตอนปีแรกๆเท่าไหร่เลย  (อ่าน 9098 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
                       520D ปรับใหม่ - เพิ่มปรับโหมดช่วงล่าง
                                              - เพิ่มเซนเซอร์กระโปรงหลังเอาเท้าไปแหย่ มันจะเปิดเอง   
                       525D ปรับใหม่  - ราคาถูกลง
                                              - เพิ่มเซนเซอร์กระโปรงหลัง
                       528I M Sport   - ราคาเท่ากับ 525D
                                              - ที่สำคัญ ชุดแต่ง M
    * เห็นบอกว่า มีโหมด ECO ด้วย ไม่มั่นใจว่ามันมีจริงๆรึเปล่า เพราะยังไม่ได้ไปงานมอเตอร์โชว์

สุดท้าย รู้ว่าเป็นการตลาด แต่คนซื้อแรกๆ เห็นแล้วมัน...............................................    ปวดใจครับ Y_Y

ออฟไลน์ golf32

• Sr. Member
                       520D ปรับใหม่ - เพิ่มปรับโหมดช่วงล่าง
                                              - เพิ่มเซนเซอร์กระโปรงหลังเอาเท้าไปแหย่ มันจะเปิดเอง   
                       525D ปรับใหม่  - ราคาถูกลง
                                              - เพิ่มเซนเซอร์กระโปรงหลัง
                       528I M Sport   - ราคาเท่ากับ 525D
                                              - ที่สำคัญ ชุดแต่ง M
    * เห็นบอกว่า มีโหมด ECO ด้วย ไม่มั่นใจว่ามันมีจริงๆรึเปล่า เพราะยังไม่ได้ไปงานมอเตอร์โชว์

สุดท้าย รู้ว่าเป็นการตลาด แต่คนซื้อแรกๆ เห็นแล้วมัน...............................................    ปวดใจครับ Y_Y

เป็นเรื่องปรกติครับ ขับก่อนหล่อก่อน ผมเองก็ใช้ 525d อยู่ผมเฉยนะครับเพราะผมมองว่าท่อนล่าง 3000 cc มันต่อยอดได้ง่ายและเยอะกว่า เครื่อง 2000 cc ครับ ราคาถูกลงเพราะเครื่องลดขนาดลงนะครับแต่แค่ 100,000 เดียวเองผมว่าน่าจะกดลงไปได้อีกนะครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
ปกตินะครับ ยิ่งตอนจะตกรุ่นเนี่ยอัดมาเต็มเหนี่ยวเลย ถ้ามัวแต่รอก็ไม่ต้องใช้รถกันพอดี

ออฟไลน์ templeboy

ทุกอย่างมันก็ต้องพัฒนาไปครับ คงจะหยุดนิ่งอยู่กับที่ไม่ได้....คิดซะว่ารถคันต่อไปของเราจะมีเทคโนโลยีหรืออุปกรณ์อำนวยความสะดวกต่างๆเพิ่มขึ้น ก็เพราะการพัฒนาเหล่านี้แหละครับ  8)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ MystogaN

ไม่รู้ว่าถ้า LCI แล้วจะเปนไงเลยนะคับเนี่ย หวังว่าคงเปลี่ยนไม่เยอะ

ออฟไลน์ 6162002

เอิ่ม อันนี้ผมว่าเป็นทุกยี่ห้อแหละครับ  ถ้าคุณซื้อ เบนซ์ ซื้อ Honda freed ก็ต้องมีกรณีแบบนี้เหมือนกันแหละครับ

ออฟไลน์ menglovekai

• Jr. Member
  • **
ซื้อก่อนหล่อก่อน ครับ

เป็นผมรอซื้อรุ่นที่ชอบ ตอนจะตกรุ่นนู่น  ลดแลก แจก แถม สารพัด ราคาก็ถูกกว่า ปัญหาไม่ค่อยมี

ออฟไลน์ johnlee

เพื่อนสาวผมขับ อี60 ผมก็ว่ามันยังสวยเนี้ยบเสมอนะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Fly to dream

ถ้าเป็นแบบนี้คนซื้อฟอร์ดคงช้ำกว่า  ;D ;D ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ FyGI

ถ้า BMW ไม่แคร์

Honda คง.......คนซื้อ Freed ก่อนลดราคาเลยมั้งครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

เป็นธรรมดาของทุกค่่ายรถอยู่แล้วครับ

ตอนผมซื้อ E60 LCI ตอนใกล้ๆ F10 ออก ได้ลดเป็นครึ่งล้าน

ซื้อก่อนได้ใช้ก่อนละกันครับ 55

ปล. อยากได้ เปิดกระโปรงหลัง hand free มากก
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ 911turbo

ต่างอะไรกับ freed ล้านกว่า เหลือแปดแสน
TDCI ล้านกว่า เหลือ 999,000

ทำใจครับ  คลื่นลูกหลังต้องดีกว่าเดิมสิ ถูกไหม ?

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ซื้อก่อนขับก่อน หล่อก่อนครับ

อีกอย่างผมว่ากันชนตัวแรกๆสวยกว่าตัวใหม่เยอะเลยนะครับ

ออฟไลน์ Nioka

มีทุกวงการครับ

ประสบการณ์ตรง  ตอนนั้น BB 8520 ราคา 12,900บาท ผ่อน 10 เดือน 0% พร้อมฟรี inernet 6 เดือน

ผมซื้อวันศุกร์ ใช้ได้ 3 วันมีโปรใหม่

BB 8520 ราคา 8,900 บาท ผ่อน 10 เดือน 0% พร้อมฟรี inernet 6 เดือน

จุก^^ ครับ

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
 :-X
Prius ไม่เจ็บปวดกว่าหรอครับ เพิ่มแสนนึง
เบาะไฟฟ้าคู่หน้า, Panoramic glass-roof wt Solar cell, DVD+nav, Speaker JBL wt Amp., กระจกพับได้, remote มีปุ่ม A/C

นี่มีรุ่นพี่คนนึง ยังไม่ได้ป้ายดำเลย (เจ็บแท้............)

ออฟไลน์ V221

ซื้อก่อน เท่ก่อน เจ็บใจกว่า เป็นธรรมดาครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ jojow

• Sr. Member
ผมซื้อ E60 ตอนเปิดตัว อะไรก็ไม่แถม ทีแรกประกัน ยังไม่ให้ ผ้าคลุมรถก็ไม่ให้
หลังจากนั้น 3 เดือน น้ำมันประกาศขึ้น 3 บาท
E60 ลด 300,000 บาท
แค่ 3 เดือน เจ็บไหมคับ
2002 BENZ W220 S280 ,2002 PEUGEOT 406 D9
2004 BMW E60 525ISE ,2011 NISSAN 370Z
2011 BMW F10 525d ,2012 BMW F10 520i
2012 MAZDA BT-50PRO DBL 2.2 ,2015 TOYOTA ALPHARD SC PACKAGE
2015 PORSCHE CAYENNE S E-HYBRID ,2017 PORSCHE 718 CAYMAN S
2017 VOLVO S90D4 POLESTAR
2020 TOYOTA CROSS
2021 TESLA MODEL3

ออฟไลน์ aood!e

เป็นกันทุกยี่ห้อทุกสินค้าครับคุณจำTV LCD จอ50"ตอนเปิดตัวได้มั้ยครับ ราคาเป็นแสน  ตอนนี้50"นั้นตอนนี้ของใหม่ราคาไม่ถึง3หมื่น
อย่าคิดว่าBMWเป็นสินค้าไม่ค่อยแคร์ลูกค้าเลยครับ BMWทำทุกอย่างเพื่อลูกค้าเต็มที่แล้วครับ
คิดเสียว่าขับก่อน ใช้ก่อน  ซื้อหลัง  ก้อเหลืออีกไม่กี่ปีก็เปลี่ยนรุ่นแล้ว  กว่าจะมาเป็นLCI ใช้ได้อีก2ปีก็เป็นF30แล้ว
เหนือฟ้า ยังมีฟ้า อยู่เสมอ จำไว้

ออฟไลน์ Chris Evn

มีแต่ค่ายญี่ปุ่นซินะ เพิ่มราคา ลด option

ออฟไลน์ pite

ของผม ซื้อ E90  320i ได้ ล้อ 16"!!!!!! แถมอีก 2 เดือนต่อมา แถม Ipod ให้ อย่างเซงครับบบบบบบบบบบบบบบบ (แค้นฝังหุ่น กร๊ากกกกกก) ขำๆครับ ขับก่อนหล่อก่อนเนอะอย่างเครียดๆ
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
รถผมเป็นตัวอย่างที่ดีมากกกกกก

Y-Y !!!!

ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ HYDE--

รถยุโรป ปรับโฉมที เค้าไม่ไช่แค่เปลี่ยนกระจังหน้าแล้วขึ้นราคาเหมือนรถญี่ปุ่น(บางค่าย)นะค้าบบบ

ปรับโฉมทั้งที เค้าก็ต้องให้มันดีกว่าเดิมอยู่แล้ว แต่ก็ไม่รู้ว่า พึ่งคิดได้ หรือ กั้ก กันแน่

ออฟไลน์ The Top

• Newbie
  • *
 :) เป็นกันหมดครับ ตั้งแต่ Mercedes benz ยัน isuzu d-max ทุกยี่ห่อการแข่งขันกันสูงครับ ต้องทำตัวให้ดูใหม่สดอยู่ทุกเวลา^^
The Top

ออฟไลน์ MystogaN

จะบอกว่า E250 ตอนแรกก็เป็นเหมือนกันนะครับ ตอนแรก ไม่มีจอคอมมานด์ ไม่มีเกียร์ 7G ราคาก็แพงกว่าตอนนี้ด้วยนะครับ ;)

ส่วนลดช่วงแรกๆ ก็ไม่ลดเลย สักพักลด 4 หมื่น ตอนนี้ไม่รู้ลดเท่าไหร่แล้ว ;D