ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นคุณ!จะเลือกด่าใคร?  (อ่าน 10261 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ถ้าเป็นคุณ!จะเลือกด่าใคร?
« เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:37:56 »
เมื่อเช้าโทรไปหาเซลล์โตโยต้าจะโทรไปขอเปลี่ยนสีรถจากสีเทาเป็นสีขาว พอเซลล์รับสายปุ๊ป เราก็เลยถามว่า:ไม่ทราบว่าวีออสผมของเปลี่ยนสีได้ไหม?เพราะอยากได้สีขาว ไอเซลล์ไม่รู้ไปโมโหใครมา มันอาละวาดผม มันบอกว่า: ไม่ได้! ถ้าจะเปลี่ยนสีก็คืนเงินจองไปเลยจะได้จบๆไป!    อ้าวผมก็งงๆทำไมด่ากรูวะ? ผมก็เลยถามกลับ:คุณจะด่าผมทำไม?  มันว่าผมกลับอีกบอกว่า:อย่าเรื่องมากได้มั้ยครับ รถมันจะได้เดือนหน้าแล้ว ผมก็เลยถามอีก:คุณเคยบอกว่าถ้ารถลงเทรลเลอร์คุณจะโทรมาหาผม แต่เนี่ยรถยังไม่มาผมก็ขอเปลี่ยนทั้งๆที่ก่อนจองคุณบอกเองว่า สามารถเปลี่ยนสีได้ก่อนรถลงเทรลเลอร์ (ผมผิดตรงไหน?)  ทางเซลล์ก็เงียบๆเหมือนมันรู้ตัวแล้วมันก็วางสายไปเลย ผมก็โทรไปอีก มันก็ไม่รับสายผมก็เลยเอาเบอร์บ้านโทรไปมันก็รับพอผม"ฮัลโหล"มันก็ตัดสายทิ้ง    ผมเลยทนไม่ได้ละ! เลยโทรไปหาโตโยต้าสมุทรสาครเพราะไอนางตัวดีมันอยู่นี่ โทรไปหาผู้จัดการก็เล่าให้ไอผู้จัดการฟังมันฟังจนผมพูดจบ ไอผู้จัดการพูดคำเดียว"เดี๋ยวผมจะจัดการกับเซลล์ให้" ผมยังพูดไม่จบมันก็ตัดสายไปแล้ว.....             
จึงอยากจะถามว่า ผมควรจะไปด่าใครดี? คันปากมากๆ แล้วจะฟ้องไอ้บริษัทนี้ยังไง (ไม่ขอเปิดเผยชื่อเซลล์ ส่วนไอ้ผู้จัดการลืมถามชื่อมัน) โมโหสุดๆกะว่า รอบ่ายๆนี้ว่างกะจะชวนเพื่อนไป5-6คน หมันไส้มาก

แล้วใครมีวีธีจัดการยังไงบ้างครับเผื่อใช้วิธีแบบสันติบ้าง????

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
Re: ถ้าเป็นคุณ!จะเลือกด่าใคร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:51:48 »
เมื่อเช้าโทรไปหาเซลล์โตโยต้าจะโทรไปขอเปลี่ยนสีรถจากสีเทาเป็นสีขาว พอเซลล์รับสายปุ๊ป เราก็เลยถามว่า:ไม่ทราบว่าวีออสผมของเปลี่ยนสีได้ไหม?เพราะอยากได้สีขาว ไอเซลล์ไม่รู้ไปโมโหใครมา มันอาละวาดผม มันบอกว่า: ไม่ได้! ถ้าจะเปลี่ยนสีก็คืนเงินจองไปเลยจะได้จบๆไป!    อ้าวผมก็งงๆทำไมด่ากรูวะ? ผมก็เลยถามกลับ:คุณจะด่าผมทำไม?  มันว่าผมกลับอีกบอกว่า:อย่าเรื่องมากได้มั้ยครับ รถมันจะได้เดือนหน้าแล้ว ผมก็เลยถามอีก:คุณเคยบอกว่าถ้ารถลงเทรลเลอร์คุณจะโทรมาหาผม แต่เนี่ยรถยังไม่มาผมก็ขอเปลี่ยนทั้งๆที่ก่อนจองคุณบอกเองว่า สามารถเปลี่ยนสีได้ก่อนรถลงเทรลเลอร์ (ผมผิดตรงไหน?)  ทางเซลล์ก็เงียบๆเหมือนมันรู้ตัวแล้วมันก็วางสายไปเลย ผมก็โทรไปอีก มันก็ไม่รับสายผมก็เลยเอาเบอร์บ้านโทรไปมันก็รับพอผม"ฮัลโหล"มันก็ตัดสายทิ้ง    ผมเลยทนไม่ได้ละ! เลยโทรไปหาโตโยต้าสมุทรสาครเพราะไอนางตัวดีมันอยู่นี่ โทรไปหาผู้จัดการก็เล่าให้ไอผู้จัดการฟังมันฟังจนผมพูดจบ ไอผู้จัดการพูดคำเดียว"เดี๋ยวผมจะจัดการกับเซลล์ให้" ผมยังพูดไม่จบมันก็ตัดสายไปแล้ว.....             
จึงอยากจะถามว่า ผมควรจะไปด่าใครดี? คันปากมากๆ แล้วจะฟ้องไอ้บริษัทนี้ยังไง (ไม่ขอเปิดเผยชื่อเซลล์ ส่วนไอ้ผู้จัดการลืมถามชื่อมัน) โมโหสุดๆกะว่า รอบ่ายๆนี้ว่างกะจะชวนเพื่อนไป5-6คน หมันไส้มาก

แล้วใครมีวีธีจัดการยังไงบ้างครับเผื่อใช้วิธีแบบสันติบ้าง????

เซลล์ชายหรือหญิงกันแน่อะครับ = =''

ถ้าเป็นเรื่องจริงตามนี้ กรณีนี้ก็จัดเซลล์ให้หนักครับ ทำแบบนี้กับลูกค้านี่ไม่ไหว
ส่วนผู้จัดการ ผมว่าเขาไม่ได้ทำผิดอะไรครับ ยังไงก็ใจเย็นแล้วกันครับ  :D

gunz13096

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:57:05 »
เซลล์ผู้ชายลืมบอก! ถ้าผู้หญิงน่ะผมคุยได้อยู่แล้ว เพราะผู้หญิงคุยง๊ายง่าย (ไม่ได้สื่ออย่างอื่นนะครับ อย่าคิดมาก )

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 10:57:31 »
ไอเซลล์ไม่รู้ไปโมโหใครมา มันอาละวาดผม มันบอกว่า: ไม่ได้! ถ้าจะเปลี่ยนสีก็คืนเงินจองไปเลยจะได้จบๆไป!

จบแน่ ได้จบอาชีพการเป็นเซลที่สาขานั้น
ส่วนจะโดนไล่ออกหรือลาอออกหรือยังได้ทำอยู่ที่เดิม ศูนย์นั้นๆก็รับกรรมต่อไปที่มีเซลแบบนี้.. ขอให้เจริญ(ลง)

ออฟไลน์ Jump

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:02:52 »
เซลล์ด่าลูกค้า ผมว่า โทรไป call-center แจ้งเรื่อง
รอฟังผล ผมเคยทำกับฮอนด้า เซลล์ ถึงขั้น ร้องจ๊ากมาแล้ว
LIKE A BOSS!!

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:03:38 »
ถ้ามันร้ายแรงจริงๆ แจ้งสำนักงานใหญ่เอาก็ได้นะครับ แล้วลงบันทึกเพิ่มเติมว่าให้แจ้งความคืบหน้าไว้ด้วย :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

gunz13096

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:06:58 »
อยากให้มันออก! ไม่ใช่แค่ตักเตือนหรือลงบันทึกอะไรก็แล้วแต่ ให้มันออกไปเลย ส่วนแค่เงินจอง5,000 มันแค่เสี้ยวเงินผม ไม่เสียดายหรอกแต่อยากจะชกหน้าซักที!ปากดีนัก เจอตัวจริงจะดูว่าปากดีเหมือนในโทรศัพท์รึป่าว

gunz13096

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:08:32 »
ไม่ใช่นักเลง "แต่ใครทำผมก่อนผมก็ต้องทำกลับ" บ่ายนี้ผมไปแน่!

ออฟไลน์ Zx-III

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:15:04 »
โทรไปบอกcall centerก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ jadittir

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:32:16 »
ผมว่า จขกท. ใจเย็นๆ ก่อนนะครับ. ขออนุญาตเตือนด้วยความหวังดีครับ.

ไปต่อยเซลล์ ผมว่าได้ไม่คุ้มเสีย เด๋วเกิดมีเรื่องมีราวถึงตำรวจ จะไปกันใหญ่ มันเสียทั้งเวลา เสียความรู้สึก แถมดีไม่ดี เสียเงินอีก

ผมว่าร้องเรียนไปให้ทางโตโยต้าเค้าจัดการกันเองก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 11:42:16 »
ใจร่มๆก่อน แจ้ง call center แล้วค่อยไปคุยกันต่อหน้าเลย ทั้งผู้จัดการด้วยแล้วก็อัดเสียงไว้ด้วยนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ golf32

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:00:56 »
เป็นผมจะจัดหนักกับเซลครับ แล้วค่อยแจ้ง call center ผมถือมาก ไม่ว่าคุณจะโมโหใคร หรือหงุดหงิดใคร ก็ไม่ควรมาลงที่คนอื่นแบบนี้ เพราะผมถือว่าผมไม่ใช่ที่รองรับอารมณ์ของใคร แถมในกรณีนี้ผมเป็นลูกค้าด้วย

ออฟไลน์ Bimmer Boy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:53:31 »
ใจเย็นไว้ก่อนดีไหมครับ ผมว่าแค่แจ้งคอลเซ็นเตอร์และติดตามผล ผมว่าโตโยต้าน่าจะมีมาตรการที่เข้มงวดกับศูนย์พอสมควร การไปทะเลาะหรือทำร้ายร่างกายจะพลอยเสียทั้งอารมย์ทั้งเวลา มันจะได้ไม่คุ้มเสียเอานา ทำแค่นี้เขาก็หมดอนาคตแล้ว เรายิ่งเต้นเท่ากับว่าเราสุมไฟในใจเรา เราก็จะยิ่งเสียนะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 14:10:57 »
แจ้ง Call Center สำนักงานใหญ่ ครับ
โทรเข้าศูนย์ลูกค้าสัมพันธ์ ระบุรายละเอียดทุกอย่างไปให้หมด

แล้วก็ ขอแนะนำว่า เปลี่ยนโชว์รูมที่จองด้วย เป็นการดี

แบบนี้แย่

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 14:27:29 »
แจ้งผู้จัดการศูนย์
แจ้งลูกค้าสัมพันธ์
ถอนเงินจองคืน
น่าจะดีกว่าที่คุณจะไปมีเรื่องที่ศูนย์บริการแห่งนี้ครับ

methus zaa

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 14:27:56 »
เปลี่ยนศูนย์แจ้ง caillcenter ครับ แล้วไม่ต้องไปมีเรื่องกับเค้านะครับ เราโกรธขนาดไหนก็ต้องระงับอารมณ์ไว้ครับ ไม่งั้นพอไปต่อยเค้า จะกลายเป็นว่าเราผิดเต็มๆนะครับ ทางที่ดี พูดจากันด้วยเหตุผลดีกว่าครับ

NgoH

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 14:46:16 »
ในทีสุด พีโต ก็ไม่ได้ดีกว่าใคร

ออฟไลน์ pite

• Full Member
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 16:12:55 »
มันอยู่ที่สันดาร Sale ครับ แจ้งละจัดหนักไปเลย อย่าไปทำร้านร่างกายครับไม่คุ้ม
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ PowerOil

• **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 16:24:41 »
มันอยู่ที่สันดาร Sale ครับ แจ้งละจัดหนักไปเลย อย่าไปทำร้านร่างกายครับไม่คุ้ม

อันนี้เห็นด้วยครับ
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 16:34:29 »
เข้าใจละ!! เซลเป้นแต๋วนี่เองถึงได้เรียกนาง!! แสบนะเนี่ยเซลคนนี้   :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 16:56:20 »
แบบนี้ถอนจองโดยไม่ต้องสืบ และร้องเรียนไปยังศูนย์ใหญ่โลด

ปล.ศูนย์แสบๆของพี่โตก็มีครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ archian

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 17:04:09 »
ต่อย  หรือใช้ไม้ทุบ  อย่าทุบที่หัว  จะเป็นการพยายามฆ่า   โดนลงประวัติและโทษปรับ  500  บาท  แลกกับความสะใจ  หึๆๆ

ออฟไลน์ Blanco

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 22:50:58 »
ต่อย  หรือใช้ไม้ทุบ  อย่าทุบที่หัว  จะเป็นการพยายามฆ่า   โดนลงประวัติและโทษปรับ  500  บาท  แลกกับความสะใจ  หึๆๆ

มาเต็ม ... จะดีหรอครับ 555 :P
บางคนว่าพวกที่ก็ดูถูกคนอื่น ทั้งๆที่ตนเองก็ดูถูกคนอื่นอย่างโง่ๆ น่าสมเพชเวทนาครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 13:39:56 »
ไปต่อยเซลล์ ผมว่าได้ไม่คุ้มเสีย เด๋วเกิดมีเรื่องมีราวถึงตำรวจ จะไปกันใหญ่ มันเสียทั้งเวลา เสียความรู้สึก แถมดีไม่ดี เสียเงินอีก
ดำเนินตามขั้นตอนดีกว่า..และอย่าไปต่อยมันครับ =*=