ผู้เขียน หัวข้อ: คืนภาษี รถคันแรก ต้องยื่นเรื่องก่อนวันไหน ครับ  (อ่าน 5022 ครั้ง)

ออฟไลน์ basboths

• Sr. Member

ออฟไลน์ O_o"

• Hero Member
http://thaielectionnews.blogspot.com/2011/09/blog-post.html
อันนี้น่าจะช่วยท่านได้

ออฟไลน์ Devil13

อ่านในลิงค์ที่ให้มาผมเองก็ยังไม่กระจ่างครับ

สรุปเท่าที่ผมอ่าน คือยื่นเรื่องได้ถึง 31 ธันวาคม 2555
แต่เท่าที่ผมทราบถ้าจะยื่นขอภาษี ต้องได้ป้ายขาวก่อนนะครับ ป้ายแดงยังยื่นไม่ได้ (คนที่ศูนย์ฮอนด้า บอกแแบบนี้)
นั่นก็หมายถึงรถคุณต้องออกอย่างช้าประมาณตุลาคม 2555  เพื่อให้ทันได้ป้ายขาวแล้วเอาไปยื่นลดภาษีต่อครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
อ่านในลิงค์ที่ให้มาผมเองก็ยังไม่กระจ่างครับ

สรุปเท่าที่ผมอ่าน คือยื่นเรื่องได้ถึง 31 ธันวาคม 2555
แต่เท่าที่ผมทราบถ้าจะยื่นขอภาษี ต้องได้ป้ายขาวก่อนนะครับ ป้ายแดงยังยื่นไม่ได้ (คนที่ศูนย์ฮอนด้า บอกแแบบนี้)
นั่นก็หมายถึงรถคุณต้องออกอย่างช้าประมาณตุลาคม 2555  เพื่อให้ทันได้ป้ายขาวแล้วเอาไปยื่นลดภาษีต่อครับ
28 ธค. ครับ
29-30-31 หยุดทำการวันปีใหม่
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

28 ธค. ครับ
29-30-31 หยุดทำการวันปีใหม่

ใช่ๆ ครับ ตามที่คุณ  NONT5972 บอกเลย
ลืมไปซะสนิทเลยว่าต้องยื่นก่อนปิดปีใหม่

ออฟไลน์ diow_1991

ก่อนสิ้นปี นับวันจองรถไม่ใช่หรอครับ หรือ วันจดทะเบียน

เซลโตโยต้าบอกผมว่า นับวันจองรถ

ก่อนสิ้นปี นับวันจองรถไม่ใช่หรอครับ หรือ วันจดทะเบียน

เซลโตโยต้าบอกผมว่า นับวันจองรถ

ผมว่าลองเช็คดูดีๆก่อนดีกว่าครับ 
ผมว่าน่าจะนับวันยื่นเอกสารมากกว่านะ เหมือนโครงการบ้านหลังแรก
เพราะผมถามศูนย์ฮอนด้า โรจนะ  อยุธยา  ปทุม เค้าบอกว่าต้องได้ป้ายขาวแล้วค่อยเอาไปยื่นครับ :D

ออฟไลน์ Emission-Tester

ตามกำหนด คือ สิ้นเดือนธันวาคม (ในวันราชการ)

ต้องได้ป้ายทะเบียนขาวก่อน ผมว่ายื่น ต้นเดือนธันวาคม ไว้เผื่อเหลือเผื่อขาด จะได้สบายใจ ครับ

Emission Laboratory Testing