ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ รายการspeedtalk  (อ่าน 7395 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
รบกวนสอบถามครับ รายการspeedtalk
« เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:12:47 »
ผมแค่แสดงความคิดเห็น ต้องโดนพิธีกร ดร. เค้าด่าแบบนี้เลยหรอครับ เป็นสื่อแท้ๆ

หรือว่าที่ผมแสดงความคิดเห็นมันเป็นการด่าพี่เค้าแรงจริงๆ แล้วผมก็ใช้ประโยคขอร้องแล้วนะครับ

ขอความคิดเห็นหน่อยครับ ผมแค่อยากเข้าใจครับ :'(

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
Re: รบกวนสอบถามครับ รายการspeedtalk
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:25:16 »
เกิดอะไรขึ้นหรือครับ ??? เมื้อกี้ผมลองเข้าไปดู เห็นบอกกันว่าแกบ่นอะไรออกอากาศครับ :P แล้วเห็นไม่ใช่พี่คนเดียวที่โดนครับ

2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE

ออฟไลน์ TorTy

Re: รบกวนสอบถามครับ รายการspeedtalk
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:29:38 »
อันที่สองนี้เค้าแซวทีมงานเล่นๆนึครับเมื่อกี่ยังนั่งดูอยู่เลยอะคิดมากกันไปป่าวครับ
แกก็บอกอยู่ว่าจัดรายการเหมือนนั่งคุยกันอย่าไปเครียดเลยดูแบบแปลกใหม่บ้างก็ดีครับ

ออฟไลน์ NOOM22

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:33:45 »
ผมก็เป็นแฟนรายการนี้เหมือนกันครับ 
การตอบของ ดร ก็จะกวนๆอ่ะครับ ตอบแบบตรงไปตรงมา บางทีก็แรงๆชัดๆไปเลยครับ
( คิดที่จะรัก ต้องยอมเจ็บ )

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:41:42 »
จะแนวการตอบยังไงก็ตามผมไม่ว่าหรอกในรายการน่ะ แต่แบบนี้ไม่ไหวที่มีคนติไม่ได้คิดว่าตัวเองสมบูรณ์ทุกอย่าง บ้างทีก็ควรจะลดอีโก้ตัวเองมาบ้าง รับฟังความเห็นผู้อื่นแล้วเอากลับไปคิดว่าเราเป็นอย่างนั้นมั้ย?แล้วถ้าเป็นควรแก้ยังไง? แต่นี้ ว่าคนติ(ซึ่งเป็นแฟนรายการ)ขนาดนี้ ก็ขอบายเถอะถ้าทฐิคุณจะขนาดนี้ อย่างงี้อย่าได้ไปติรถนะครับ//ช่องนี้ผมดูผ่านๆ แต่ถ้าเอาแบบชอบจริงๆคงเป็นรายการmax tv ตอนmadcowขับนั้นล่ะวิจารณ์ได้ตรงและดีที่สุดล่ะในรายการนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 03, 2012, 23:51:09 โดย Moza@135!!! »

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:48:20 »
แต่ก็ดูทุกวัน ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:49:07 »
ถ้าไม่รับความจริงแบบนี้

สงสัยคงตามรอยท่านนั้นแน่ๆ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 23:51:18 »
อันที่สองนี้เค้าแซวทีมงานเล่นๆนึครับเมื่อกี่ยังนั่งดูอยู่เลยอะคิดมากกันไปป่าวครับ
แกก็บอกอยู่ว่าจัดรายการเหมือนนั่งคุยกันอย่าไปเครียดเลยดูแบบแปลกใหม่บ้างก็ดีครับ

ผมเม้นบอกในหน้าเพจไปตั้งแต่ตอนเย็น ไม่เกี่ยวกับเรื่องเมื่อกี้ครับผม จะแซว จะแกล้ง จะเล่นยังไงผมก็ไม่ได้สนหรอกครับ

จะแนวการตอบยังไงก็ตามผมไม่ว่าหรอกในรายการน่ะ แต่แบบนี้ไม่ไหวที่มีคนติไม่ได้คิดว่าตัวเองสมบูรณ์ทุกอย่าง บ้างทีก็ควรจะลดอีโก้ตัวเองมาบ้าง รับฟังความเห็นผู้อื่นแล้วเอากลับไปคิดว่าเราเป็นอย่างนั้นมั้ย?แล้วถ้าเป็นควรแกยังไง? แต่นี้ ว่าคนติ(ซึ่งเป็นแฟนรายการ)ขนาดนี้ ก็ขอบายเถอะถ้าทฐิคุณจะขนาดนี้ อย่างงี้อย่าได้ไปติรถนะครับ

ผมคิดเช่นเดียวกันนะครับ ทำไมผมต้องโดนกลับแรงขนาดนี้ด้วย แค่ให้รบกวนช่วยนิดหน่อยด้วยซ้ำ ไม่ได้สั่ง ไม่ได้ด่า

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 00:38:18 »
ผมเคยดูหลายเทป รู้สึกไม่ค่อยชอบพิธีกรบางคน มีอาการชักสีหน้าใส่บ่อยครั้ง โชว์เก๋า
แต่ก็ช่างเหอะ ผมไม่ค่อยดูหรอก อ่านเว็บนี้ดีกว่า เดี๋ยวก็เก่งกว่าพิธีกรนั่นแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 00:40:09 »
จะเป็นการเอาเรื่องนอกเ้ข้ามาหรือเปล่า แต่ก็ขอบอกว่าตอบแบบนี้ไม่ไหวนะครับ ไอ้พวกที่เชื่อตามนี่ก็....

ออฟไลน์ kamphola

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 01:05:26 »
รายการนี้มั่วครับ..ที่รู้จริงๆก็แค่คุณสุรมิตรและเจ้าสำนัก
ส่วนคุณเอ่อ...อีก 2 ท่าน มั่วซะส่วนมาก อาศัยเสียงดังกลบเกลื่อน ไม่รู้ใจคนถามเลย ถามรถยุโรปไปแนะนำรถญี่ปุ่น
ถามหาโน่นไปแนะนำนี่ ที่กล้าพูดไม่ใช่ว่าผมเก่งกว่าเขานะครับ  ::) แต่มีคนโทรมาถามถึงรถรหัสเครื่องยนต์และรายเอียดรถรุ่นที่ผมใช้อยู่
พี่แกมั่วไปแบบไม่ได้ใกล้เคียงเลย แต่ก็พอเข้าใจครับ ...รายการสด

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 01:12:04 »
รายการนี้มั่วครับ..ที่รู้จริงๆก็แค่คุณสุรมิตรและเจ้าสำนัก
ส่วนคุณเอ่อ...อีก 2 ท่าน มั่วซะส่วนมาก อาศัยเสียงดังกลบเกลื่อน ไม่รู้ใจคนถามเลย ถามรถยุโรปไปแนะนำรถญี่ปุ่น
ถามหาโน่นไปแนะนำนี่ ที่กล้าพูดไม่ใช่ว่าผมเก่งกว่าเขานะครับ  ::) แต่มีคนโทรมาถามถึงรถรหัสเครื่องยนต์และรายเอียดรถรุ่นที่ผมใช้อยู่
พี่แกมั่วไปแบบไม่ได้ใกล้เคียงเลย แต่ก็พอเข้าใจครับ ...รายการสด
อย่าเอาเรื่องจริงมาล้อเล่นสิคร้าบ ฮ่าๆ  ยังไงก็ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 03:10:36 »

ตามนี้เลยครับ..
ที่ผมดูรายการนี้เพราะชอบคุณสุรมิตรและคุณฐานพงษ์รีวิวรถ แค่นั้นจริงๆ..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 03:26:15 »
ผมกำลังคิดว่า

1. เข้าใจดีว่า โมโห เลยหาที่ระบาย เว็บไหนดีละ เว็บพี่จิม ดีกว่า ก็พอเข้าใจได้อยู่

2. อยากให้มองในมุมกลับกันบ้าง เพราะแค่ทุกวันนี้ การดำรงอยู่ได้
ของ Headlightmag.com ก็เป็นที่อิจฉา แกมหมั่นไส้มากพอแล้ว
จะชักศึกมาเข้าบ้านพี่ ให้พี่ปวดหัวยิ่งขึ้นกันทำไมครับ?

เจ้าของกระทู้ ถามรายการ Speed Talk ก็ควรจะโพสต์ ต่อไปบน facebook นั่น
จะด่าทอใครเขากลับำป แสดงความเห็นอะไรกลับไป ก็จัดไปที่นั่น ตรงนั้น
มิใช่ว่า โมโหที่ไหนเสร็จ เอามากระจายความไม่พอใจ ในเว็บของพี่
เพื่อหวังให้เกิด impact  และ Drama กันโดยไม่จำเป็นแบบนี้

เข้าใจครับ แต่ไม่ดีเสมอไป

3. ผู้อ่าน ผู้บริโภค มีสิทธิ์วิพากษ์วิจารณ์ ในสิ่งที่ตนกำลังดู กำลังเสพ
แต่ขณะเดียวกัน เส้นแบ่ง ระหว่างคำว่า "แสดงความเห็น" กับ "ผรุสวาท ตามอำเภอใจ"
มันใกล้เคียงกันมาก อยากให้ระวังด้วยครับ สำหรับการเขีนยนอะไรก็ตามในโลกไซเบอร์

4. เรื่องรายการ ผมขอไม่แสดงความคิดเห็นใดๆทั้งสิ้น
ขอให้เป็นเรื่องของคุณผู้อ่าน และผู้บริโภค จะใช้วิจารณญาณ
ในการเลือกรับข้อมูลข่าวสาร จากสื่อสารมวลชน ที่ตนสนใจ
จะแขนงไหนก็ตาม เลือกรับอย่างมีวิจารณญาณ เสมอนะครับ

5. ขอล็อกกระทุ้นี้ เพื่อป้องกันไม่ให้เกิด Drama บานปลายไปมากกว่านี้

ไม่ต้องลบ แต่ปล่อยไว้แบบนี้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 03:28:16 โดย J!MMY »