ผู้เขียน หัวข้อ: มี นิสสันมาร์ช ใครติดแก๊ซครบปีแล้วมั้งครับ เจอปัญหาจุกจิกอะไรไหม  (อ่าน 4327 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nutwarit

• Newbie
  • *
คือทราบว่าคนติดตั้งเยอะแต่อยากทราบว่าตอนนี้มีใครติดถึงปีแล้วมั้ง แล้วเจอปัญหาจุกจิกอะไรไหมครับ  แล้วนมค.ใช้ PTT NGV ได้ไหมหรือรถ3สูบต้องใช้น้ำมันเครื่องดีกว่านี้ ???

: เปล่าจ้าไม่ได้มาขาย นมค. ผมยังถามอยู่เลยว่าใช้ตัวนี้ได้ไหม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2012, 21:57:22 โดย Nutwarit »

ออฟไลน์ montague

• Newbie
  • *
ไม่ได้มาขายน้ำมันเครื่องใช่ไหม ???

ไปดูในมาร์ชคลับจะดีกว่าครับผม

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
น้ำมันเครื่องรุ่นนี้ กระจอกมากมาย ผมซื้อมาใส่เครื่องสูบน้ำ เทหมดก้นแกลลอนมีตะกอน พระเจ้า
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
ส่วนใหญ่ที่จุกจิก ก็จะเป็นพวกสายท่อ อากาศ เวคคั่ม ต่างๆ ที่เสื่อม กับสายไฟหลุดๆ สองเส้นจากช่างศูนย์ทำสีนิสสันที่ไม่ระวัง ผมหาสามวันกว่าจะเจอ

นมค. ถ้าเป็นไปได้ก็เล่น full syn ดีกว่าครับ ประหยัดใช้แก๊สแล้วมาใช้นมค.ดีๆ ดีกว่า เอาของนอกใช้ได้นานกว่าครับ 20000โลสบายๆ ของไทย 15000ก็วิ่งไม่ออกแล้วครับ ไม่ว่าจะเป็นใบตอง หรือ เพื่อใคร ก็อย่่าไปใช้จะดีกว่า
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ PowerOil

• Jr. Member
  • **
  • ก็แค่ขับYaris คันเล็กๆ"ได้โปรด.....อย่าเบียดผม"
รถใช้แก๊สก็ควรใช้น้ำมันดีๆสักนิดนึงนะครับ เล่นเป็น Fully Synthetic ไปเลยครับจะยี่ห้อไหนก็ได้แล้วแต่ชอบ

ที่สำคัญก็ควรเปลี่ยนก่อนสเปกสักพันสองพันดลน่าจะโอเคกว่านะครับ แล้วกรองน้ำมันเครื่องเนี่ยควรเปลี่ยนก่อนนะที่ 10,000

ถ้าจะใช้ 20,000 กม.ส่วนเรื่องเครื่องยนต์อันนี้รถส่วนใหญ่ที่ติดแก๊สก็มีปัญหาเรื่องวาล์วบ่าวาว์วแต่คงอีกนานล่ะครับรถบ้าน

ไม่ได้ใช้งานหนักเหมือนแท็กซี่ อีกอย่างผมเชื่อเรื่องเครื่องยนต์นิสสันครับว่ามันทนทาน อันนี้สำคัญที่สุดหมดประกันแล้วมองหาอู่ดีๆสักอู่

ที่ไว้ใจได้ก็อุ่นใจแล้วครับ ;)
>>>I LOVE HEADLIGHTMAG!!!<<<

http://www.facebook.com/chanwut.suksomrean <<แอดมาคุยเล่นกันได้ครับ^^

ออฟไลน์ mongolias

ผมไม่ได้ใช้ March แต่ขอตอบในฐานะใช้รถติดแก๊สเหมือนกัน
น้ำมันเครื่อง แนะให้ใช้สังเคราะห์ครับ ถ้าเป็นไปได้เล่นของนอกดีกว่า
ประหยัดเงินค่าแก๊สไปแล้ว ก็ให้เค้าได้ใช้น้ำมันเครื่องเกรดดีๆหน่อยครับ