ผู้เขียน หัวข้อ: !!! มาเเล้ว the all-new Lexus ES 2013 ดูดีกว่าเดิมจนจำกันแทบไม่ได้ !!!  (อ่าน 9428 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaTae Slur

• Jr. Member
  • **
ข้อมูลเบื้องต้น
- มีทั้งเครื่องยนต์ hybrid และเบนซิน 3.5–liter V6
- Blind Spot Monitor's
- Rear Cross-Traffic Alert feature is the first of its kind on a Lexus
- next-generation Remote Touch
- 3 โหมด ECO  Normal or SPORT
เชิญชมภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 22:41:05 โดย TaTae Slur »

ออฟไลน์ M Performance

• Sr. Member
ทำไมมันเหมือน GS ที่เพิ่งเปิดตัวไปเลยอ่ะครับ?
My Current Collection  8)

'13 Honda CR-V 2.4 EL 4WD
'14 Mercedes-Benz E200 Coupe AMG Dynamic
'16 Mercedes-Benz GLC 250 d 4MATIC OFF-ROAD
'19 BMW 320d GT M Sport
'22 Nissan Kicks e-Power VL Autech

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เหมือน camry เลยครับ พูดถึง ถ้าเอา lexus มาขาย ราคาแพงกว่า camry หน่อยก็น่าใช้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
เหมือน GS เปี๊ยบเลย
เอาจริงๆนะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ MystogaN

GS สวยกว่านะ แต่ชอบไฟท้าย ES มากกว่า แต่ทั้งหมดนี้ให้ซื้อจิงๆ เลือก Camry :P

ออฟไลน์ O_o"

Lexus รุ่นใหม่ๆที่ออกมา ถ้ามอง แต่ด้านหน้าแทบแยกกันไม่ออก แต่ละรุ่นคล้ายกันมาก เอกลักษณ์ของแต่ละรุ่นมันเริ่มหายไป

ออฟไลน์ Tan Int

GS + Camry ที่พลิ้วไหวขึ้น เท่านั้นเลย??
มันก็สวยนะครับ แต่ไม่เท่า GS เฉยๆ

ถ้าให้เพื่อนผมดู เขาคงจำสลับกับ GS ละนะ  ;D
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ Lertvarit

ES กับ GS เป็น mid size เหมือนกันใช่ไหมครับ

แล้ว LS เป็น full size ... แบบนี้อะไรจะเป็นตัวแบ่ง ES , GS ? เครื่องยนต์ก็มี CC ให้เลือกเกือบเท่ากัน  ???
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ Richmanarmmz

• Newbie
  • *
Camry ใหม่น่าจะทำกระจังหน้าแบบนี้นะครับ ไม่น่าใส่แถบโครเมี่ยมข้างบนเพิ่มเลย  :-[

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
ES กับ GS เป็น mid size เหมือนกันใช่ไหมครับ

แล้ว LS เป็น full size ... แบบนี้อะไรจะเป็นตัวแบ่ง ES , GS ? เครื่องยนต์ก็มี CC ให้เลือกเกือบเท่ากัน  ???

ขับหน้ากับขับหลัง และ ราคาไงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 22:34:24 โดย Lecter the Ripper »

ออฟไลน์ Lertvarit

แล้ว LS เป็น full size ... แบบนี้อะไรจะเป็นตัวแบ่ง ES , GS ? เครื่องยนต์ก็มี CC ให้เลือกเกือบเท่ากัน  ???

ขับหน้ากับขับหลัง และ ราคาไงครับ

ตำแหน่งทางการตลาดหนะครับ เพราะผมว่ามันก็หรูพอๆกันเลย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ MystogaN

เห็นด้วยว่ามันค่อนข้างทับกันนะครับ :P

ออฟไลน์ mewzabahl

มองด้านหลังไกลๆ   แคมรี่ ชัดๆ

ออฟไลน์ Lecter the Ripper

• Full Member
เพื่อนผมหลายคนก็ถาม  ว่า  ES กับ GS  มันต่างกันยังไงวะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เป็นPremium Midsize ทับกันเลยครับ
ปกติ ES ต่ำกว่า GS ซึ่งจะมีเพียงรุ่นเดียว และใช้ platforn ขับหน้าจาก Camry
หลังๆ บ้านเราจึงไม่สั่งมันเข้ามาขายครับ ใครอยากได้และงบน้อยก็ไปหา Camry
ใครงบเยอะก็ไปเล่น GS เลยซึ่งเป็นขับหลังท้าชน 5 Series และ E class

สรุป GS หรูกว่า ES ครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
GS พองลมชัดๆ !!!
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ FyGI

เส้นสายภายนอกคล้ายรถเกาหลีหลายรุ่น

ส่วนภายในนี่ เยอรมันมาเต็มๆ

ออฟไลน์ Shun

• **
ถ้ารุ่นนี้กลายเป็น Camry จะลงตัวมากกกก...... โดยเฉพาะเสาซี ไฟท้าย แผงคอนโซล   :P

ออฟไลน์ gorilla

ถ้ารุ่นนี้กลายเป็น Camry จะลงตัวมากกกก...... โดยเฉพาะเสาซี ไฟท้าย แผงคอนโซล   :P

+1 ครับ "เสาซี ไฟท้าย แผงคอนโซล"

เป็นสิ่งที่ Camry ควรปรับปรุงอย่างแรงครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ภายนอก Camry ภายใน GS

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel

แล้ว LS เป็น full size ... แบบนี้อะไรจะเป็นตัวแบ่ง ES , GS ? เครื่องยนต์ก็มี CC ให้เลือกเกือบเท่ากัน  ???
ES แทรกกลางระหว่าง IS กับ GS ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เอาตรา Hyundai ไปแปะ นี่ใช่เลยนะ...!!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหมือน GS เปี๊ยบเลย
เอาจริงๆนะ
นั่นสิครับ ทับกันอยู่ได้ นอกจากขับหน้า-หลังเท่านั้นล่ะ

ออฟไลน์ Jeayoung Homme

• **
เอาตรา Hyundai ไปแปะ นี่ใช่เลยนะ...!!!

แรง และ ไลค์ 5555555555

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ด้านหน้าเหมือนกันหมดเลย Lexus
แยกไม่ออกเลย (ถ้ามองจากด้านหน้า :D)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สวยแฮะ

ออฟชั่น safety ที่มุมกระจกแบบนี้ new focus ก็ได้  ;)
v
v
v
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 10:33:39 โดย สมาชิกคนที่2455 »

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีนะครับ แต่ความเป็นญี่ปุ่นเริ่มหายไป