ผู้เขียน หัวข้อ: Test drive Mirage & Swift @ Bitec (Full score 10 Point)  (อ่าน 9981 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biddy

• Jr. Member
  • **
Test drive Mirage & Swift @ Bitec (Full score 10 Point)
« เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:53:51 »
                                     Mirage                                               Swift
พาหนะไปกลับที่สนาม     7 Pajero นั่งหลังสุด (เมื่อยแหะ)            8 Swift นั่งด้านหลัง
ที่รอ Test                       8 ห้องแอร์ (ไม่ค่อยเย็น)                        6 Openแอร์ (มีลมร้อนได้ใจ)
ออกตัว                           7                                                       8
Slalom                           6                                                       8
เข้าโค้งยาว                    6                                                       9
อัตราเร่ง                         7                                                       7
เปลี่ยนเลนกะทันหัน        6                                                       8
ก้านไฟเลี้ยว                   7 แข็ง                                                8   พอดี
คอลโซล                       4 มีเสียงพลาสติกตีกันเวลาพื้นไม่เรียบ   7   เงียบ แน่นดี
ผู้ให้คำแนะนำขณะขับ     8                                                        9                 

เบรกกะทันหัน อันนี้ไม่ได้ลอง มีลูกเล็กนั่งไปด้วย ส่วนขากลับนั่ง Swift 6 คนรวมตัวเล็ก รถกลับไม่อืดเท่าไหร่ ส่วน Pajero นั่งตอนที่ 2 สบาาาย
สรุป เกิดเหตุฉุกเฉินขณะขับ... Swift ช่วยแฟนกับลูกผมได้ดีกว่า Mirage ครับ...(เป็น Feeling ส่วนตัว ผู้ใหญ่ควรให้คำแนะนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 08:22:20 โดย Biddy »

ออฟไลน์ volan

• **
Re: Test drive Mirage & Swift @ Bitec (Full score 10 Point)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:39:56 »
swift กินขาด  ;D

• **
Re: Test drive Mirage & Swift @ Bitec (Full score 10 Point)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 08:43:50 »
swift กินขาด  ;D

ผมว่าตัวสินค้ามันขายตัวมันเองครับ.....ที่เหลือก็บริการกับจำนวนศูนย์นี่แหละครับ....บรื๋อ....

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:44:22 »
ได้ เทส แล้วเหมือนกันครับ

รถคนละสไตร์ นะ

คิดว่าเอามาใช้กันคนละ ความต้องการกัน

ณ เวลา นี้  ฟิลลิ่งการขับต้องยกให้ สวิฟ ครับ แต่ส่วนอื่นๆประกอบ อาจจะทำให้ยอดส่งมอบ น้อยกว่ามิราจ มาร์ช อัลมีร่า ได้  อาจต้องใช้ระยะเวลาสักพักนึง ระยะยาว ไปได้ดีแน่นอนครับ
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ natty ib-cm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:03:52 »
 ;D เทส สวิฟท์ แล้วครับ คิดว่าสมราคา ตัวถังแข็งแกร่ง ภายในหรูหรา อัตราเร่งดี ช่วงล่างหนึบดี คิดว่าน่าจะเป็นม้ามืดฆ่าทุกตัวนะ แม้แต่มาร์ชแชมป์เก่า ส่วน มิราจ ยังไม่มีตัวเทส (เชียงใหม่) เซลล์บอกว่าหลังสงกรานต์ เท่าที่ไปลูบคลำนะ ตัวถังบางกว่า ภายในดูถูกๆยังไงพิกล แต่ได้หน้าจอใหญ่+NAVI  มากับระบบช่วยการทรงตัวอะไรเนี่ยก็ต้องเลือกกันเนอะ แต่ส่วนตัวชอบ สวิฟท์ ดูคุ้มเงินถ้าจะใช้ยาวๆนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:21:53 »
เข้าโค้ง ได้เก้าทีเดียว น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ treebegin

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 12:41:12 »
แต่ถ้าพูดถึงเงินที่่จ่ายไป สวิฟ ก็ต้องจ่ายหนักกว่า สัก 30000-50000 ก็สมควรที่จะดีกว่านะ

ล่าสุด มิราจ แถมเยอะ

คนรู้จักจองไป

ประกันภัยชั้น 1  พรบ. ค่าจดทะเบียน เซนเซอร์  เบาะหนัง  ปลอกท่อ  ฟิมล์ 3M  กรอบป้าย ผ้ายางปูพื้น ค่าแรงถึง 100000 กม. 

ส่วนสวิฟ

ส่วนลดประกันภัยชั้น 1  50%   

เสียดายจริงๆ ผมเชียร์ทั้งสวิฟและมิราจนะ นะ สวิฟ ถ้าดีลเลอร์เยอะๆ หรือการผลิต ผลิตได้ไว จะลดค่าเสียโอกาสไปเยอะเลย เพราะปีนี้ บางคนต้องการรถคันแรก แล้วสวิฟ ดูๆแล้ว จองตอนนี้ คาดว่าจะไม่ทันเพราะ ได้กัน พ.ย  ธ.ค  กันแล้ว ไหนจะรอป้ายขาวอีก

ส่วนมิราจ ก็ถือว่าจริงใจในการตลาดดี ครับ ให้เต็มๆ ไม่กั๊กเลย แล้วก็ผลิต ส่งมอบไวดี พค นี่ก็ส่งมอบกันแล้ว
Honda Brio V AT  2011
Mitsubishi Mirage GLX CVT 2012 

ลดโลกร้อน กันครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 17:43:50 »
หลายคนเห็นราคา SWIFT ก็พาลด่าบริษัทว่าตั้งราคาสูง

แต่ผมกลับมองว่ายังไงก็ขายดี และซูซูกิคิดถูกแล้วที่ไม่เล่นกลยุทธ์ราคา
เพราะมันจะทำให้ "แบรนด์เสีย" ในอนาคตจนยากที่จะแก้ไขครับ
เริ่มจาก 1 ดี ๆ ดีกว่ามา ติดลบครับ

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 17:57:48 »
แต่ถ้าพูดถึงเงินที่่จ่ายไป สวิฟ ก็ต้องจ่ายหนักกว่า สัก 30000-50000 ก็สมควรที่จะดีกว่านะ

ประกันภัยชั้น 1  พรบ. ค่าจดทะเบียน เซนเซอร์  เบาะหนัง  ปลอกท่อ  ฟิมล์ 3M  กรอบป้าย ผ้ายางปูพื้น ค่าแรงถึง 100000 กม. 

ส่วนสวิฟ

เสียดายจริงๆ ผมเชียร์ทั้งสวิฟและมิราจนะ นะ สวิฟ ถ้าดีลเลอร์เยอะๆ หรือการผลิต ผลิตได้ไว จะลดค่าเสียโอกาสไปเยอะเลย เพราะปีนี้ บางคนต้องการรถคันแรก แล้วสวิฟ ดูๆแล้ว จองตอนนี้ คาดว่าจะไม่ทันเพราะ ได้กัน พ.ย  ธ.ค  กันแล้ว ไหนจะรอป้ายขาวอีก

ส่วนมิราจ ก็ถือว่าจริงใจในการตลาดดี ครับ ให้เต็มๆ ไม่กั๊กเลย แล้วก็ผลิต ส่งมอบไวดี พค นี่ก็ส่งมอบกันแล้ว

ผมคิดว่า Mitsu ให้ Promotion ขนาดนี้กับรถเปิดตัวใหม่...ผิดวิสัยมากๆเลยครับ...กลิ่นตุๆ อย่างแรง พอผมไป Test เลยถึงบางอ้อเลยครับ..

ออฟไลน์ MajEstl7

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 18:02:43 »

ส่วนสวิฟ

ผมคิดว่า Mitsu ให้ Promotion ขนาดนี้กับรถเปิดตัวใหม่...ผิดวิสัยมากๆเลยครับ...กลิ่นตุๆ อย่างแรง พอผมไป Test เลยถึงบางอ้อเลยครับ..

ขยายความหน่อยครับว่าบางอ้อ ยังงั้ย อยากได้ข้อมูลครับ สนใจ รถ Eco car อยู่ครับผม

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 18:13:49 »

ส่วนสวิฟ

ขยายความหน่อยครับว่าบางอ้อ ยังงั้ย อยากได้ข้อมูลครับ สนใจ รถ Eco car อยู่ครับผม

ตามคะแนนด้านบนเลยครับ....โดยเฉพาะเสียงพลาสติกกระทบกันขณะ Test รำคาญมากครับ ถามเจ้าหน้าที่ที่นั่งไปด้วย ก็บอกว่ากำลังหาอยู่เหมือนกัน
รถใหม่ยังดังขนาดนี้ ใช้สัก 6 เดือนไม่กล้าคิดเลยครับ.....บรื๋อ.....

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 18:34:41 »
Swift ได้รถเดือน พ.ย. เลยเหรอครับ นานจริงๆครับ การรอคอยที่ยาวนาน 8 เดือน!
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 21:05:59 »
มิราจ วัสดุภายในมันดูเปราะบางมาก โดยเฉพาะต้องช่องเก็บของข้างคนขับ

วันนี้ผมก็ไปลองเทสไดร์มา โดยรวมก็โอเค ไม่เกาะโค้งเท่าสวิฟ

ตอนนี้ผมเริ่มเปลี่ยนความคิดใหม่ ว่าจะไปถอนจองมิราจ

ไปหา ยาริส ตัว เจ ออโต้ แล้วเอามาติด LPG

กำลังอยู่ในระยะตัดสินใจอยู่ครับ

ออฟไลน์ MooNui

• Newbie
  • *
  • thks
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 23:21:45 »
วันนี้ ไล่ล่า ดู eco car แถวพระรามสอง ทุกค่ายเลย (ทนร้อนและความวุ่นวายของ มอเตอนร์โชว์ไม่ไหว) ... ชอบ swift มาก แต่ รอรถนานไป เห็นทีจะไม่ไหว ซื้อ นิสสัน มาช มาใช้ก่อน จะดีกว่า รับรถได้เลย ^ ^ มะต้องรอ ถึง เดือน พ.ย. แหน่ะ .. รอสายการผลิตพร้อม ค่อยซื้อเพิ่มได้นะคะ
?????? ???????? ????!