ผู้เขียน หัวข้อ: นโยบายรถคันแรก จำกัดเรื่องของอายุผู้ซื้อไหมครับ แล้วถ้ามีคนค้ำได้ไหมครับ  (อ่าน 9496 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
พอดีเพื่อนที่ทำงานกำลังจะซื้อรถใหม่ โดยใช้เป็นชื่อน้อง (น้องเค้าอายุ 21 ปี)  แล้วเพื่อนผมเป็นคนค้ำ ไม่ทราบว่าจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าอะครับ

ออฟไลน์ mongolias

อายุ 21 ปี ไม่มีปัญหาครับ
เรื่องคนค้ำไม่มีปัญหาครับ ว่าแต่น้องเค้ามีรายได้แล้วใช่ไหมครับ
ถ้าจะติดปัญหา ก็จะติดที่ไฟแนนท์แหละครับ เรื่องคืนเงินไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

น้องยังเรียนอยู่อะครับ ไม่มีรายได้อ่ะครับ ไฟแนนซ์เค้าจะให้ผ่านมั๊ยน้ออ

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าน้องของเพื่อนจขกท มี Book bank ที่มีเงินเคลื่อนไหว รวมถึงมีเงินเก็บในนั้นพอสมควร รวมถึงเงินดาวน์ต้องมากกว่า 25% ด้วย ก็มีโอกาสที่ไฟแนนท์จะอนุมัติครับ
อันนี้คงต้องคุยกับไฟแนนท์ดูครับ

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ suttiruk

• Jr. Member
  • **
โชคดีน่ะครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
รีบเลยครับ ผมจะก็ใช้ชื่อแฟนผมอยู่พอดีให้ลาออกเลี้ยงลูกก็เลยต้องเดินบัญชีโอนเงินเข้าทุกๆเดือน เดือนละ 15000 ให้มีการเคลื่อนไหวซักหน่อยแล้วก้ค่อยทยอยเบิกมาใช้ต้นเดือนก็โอนใหม่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไฟแนนซ์ที่พูดกันนี่รวมถึงไฟแนนซ์ของบริษัทรถยนต์เช่น Toyota Leasing ด้วยรึเปล่าครับ
เพราะแฟนผมเค้าก็อยากได้รถใหม่ โดยคิดใช้สิทธิรถยนต์คันแรกเป็นชื่อผม แฟนผมทำงานแล้ว แต่ผมเรียนต่อ
ก็เลยคิดว่าเป็นปัญหาอยู่ เพราะผมไม่มีรายได้
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 6162002

แฟนผม อายุ 22 ยังเรียนอยู่

ล่าสุดก็ผ่านไฟแนนซ์ของธนชาติแล้วครับ สำหรับมาสด้า 2   ดาว 15% โดยมีคนค้ำสองคน คนแรกคือพี่สาวเป็นพนักงานมีเงินเดือน อีกคนเป็นพ่อ ซึ่งไม่ได้มีรายได้อะไร แต่เป็นเจ้าบ้านเฉยๆ ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL

ล่าสุดก็ผ่านไฟแนนซ์ของธนชาติแล้วครับ สำหรับมาสด้า 2   ดาว 15% โดยมีคนค้ำสองคน คนแรกคือพี่สาวเป็นพนักงานมีเงินเดือน อีกคนเป็นพ่อ ซึ่งไม่ได้มีรายได้อะไร แต่เป็นเจ้าบ้านเฉยๆ ครับ
ขอบคุณครับ ใช้สิทธิรถคันแรกเหมือนกันใช่ไหมครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ NoName__???

นี่ก็มองๆอยู่ให้คุณแม่ปกติท่านขับรถมือสองของที่บ้านอยู่เก่าแล้ว พอดีคุณแม่อายุ60กว่า มีแต่เงินบำนาญ ถ้าลูกๆกู้ร่วมหรือเป็นผู้ค้ำจะผ่านรึเปล่า พอดีกะว่าจะดาวน์ซัก50เปอเซนต์ ผ่อน5ปี เคสนี้จะได้เงินคืน+จะผ่านไฟแนนซ์รึเป่า

ออฟไลน์ 6162002

ขอบคุณครับ ใช้สิทธิรถคันแรกเหมือนกันใช่ไหมครับ
ใช่ครับ ตอนแรกก็กลัวไม่ผ่านเหมือนกัน  ว่าจะเอาทิสโก้ซึ่งดีลกับมาสด้าโดยตรง แต่ไฟแนนซ์แกยุ่ง เลยเอาธนชาติ แต่ก็ผ่านซะงั้นอ่ะครับ แหะๆ - -

แต่ไฟแนนซ์เคยพูดไว้ว่าคนค้ำนี่ ถ้าไม่ใช่ญาติ จะผ่านยากกว่านะครับ จขกท. เห็นบอกให้เพื่อนค้ำ อันนี้ไม่แน่ใจ ยกเว้นดาวน์ 25% อะไรแบบนั้นน่ะครับ