ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครที่ทดลองสวิฟท์ใหม่แล้ว พวงมาลัยดึงซ้ายขวาบ้างครับ  (อ่าน 4037 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttapatJazz

• Hero Member
คือผมไปทดลองขับเจ้าสวิฟท์ใหม่มา แต่ข้องใจกับมันอยู่อย่างนึง

คือเวลาวิ่งทางตรง วิ่งตรงๆอยู่ดีๆ บางทีมันจะดึงไปทางซ้าย-ขวาเองทั้งๆที่แทบจะไม่ได้ขยับพวงมาลัยเลย ลองปล่อยพวงมาลัยดู ก็วิ่งตรงปกติ

เลยข้องใจว่า มันเป็นเฉพาะคันหรือเป็นทุกคันอ่าครับ

รถมันดีทุกอย่าง แต่มันติดอยู่ตรงนี้แหละครับ เลยมาถามพี่ๆว่าเป็นกันบ้างมั้ยครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ถนนไม่เรียบหรือเปล่าครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ off_033

ลมแรงป่าวครับ

รถเล็กๆเจอลมมีเป๋ได้เหมือนกัน

ออฟไลน์ mewzabahl

ผมไม่เป้นนะครับ แต่แอบ งง คันเร่งหน่วงๆประมาน0.5-1วิ ครับ ต้องรอแปปนึง

ออฟไลน์ 6162002

ไม่เป็นนะครับ เจอปัญหาแค่ รู้สึกเครื่องมันหน่วงๆดึงๆ บางครั้ง  เหมือนเวลาขับรถเกียร์ธรรมดาแล้วเราเชนจ์เกียร์ลงมาอ่ะครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ถนนเส้นนี้ผมใช้ประจำ ซีวิคที่ผมใช้ประจำอยู่ก็ไม่เป๋นะ

อาจจะเป็นเฉพาะคันนั่นแหละ สงสัยต้องไปลองขับคันอื่นดู

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ

:) :)
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ขับทางไกล ๆ ก็ไม่มีปัญหานะครับ

ออฟไลน์ SADAEW

• Full Member
วันนี้ผมเองก็พึ่งไปลองมาครับ ที่ motor show
เรื่องคันเร่ง หรือเกียร์ หน่วง ๆ เนี่ย ผมว่าน่าจะมาจากอาการไม่คุ้นชินเกียร์ CVT ครับ
เพราะวันนี้ผมเองไปลองขับ ยังรู้สึกแปลก ๆ กับมันเลย ถ้าไม่มีความรู้เรื่องรถบ้าง
อาจจะด่า swift ไปแล้วว่าเร่งไม่ขึ้น รอบไม่มา กดไปไม่ไป
ผมว่าถ้ามีเวลาเรียนรู้และทำความคุ้นเคยกับ CVT น่าจะสนุกไม่น้อยเลยล่ะครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ยังไม่เคยลองเลยครับ อยากไปลองมั้งจัง  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ red898

ไปลองขับมาแล้วเหมือนกันครับ ช่วงล่าง พวงมาลัย ดีตามที่คุณจิมมี่บอกจริงๆครับ เหนือความคาดหมายสำหรับeco car
ในโค้งสลาลอม ซัดไป60 ช่วงทดสอบlane changeซัดไป80 พวงมาลัยกับช่วงล่างก็ยังเลี้ยวตามสั่งแบบสบายๆ นี่ขนาดยางติดรถรุ่นB250นะครับ

โดยรวมดูแล้วplatformของรถน่าจะไปเทียบกับพวกyaris หรือ jazz มากกว่านะ(คห. ส่วนตัว)

ออฟไลน์ ghia

• the power of bear
สวิฟท์คันแรกๆจะมีปัญหาเรื่องเบรคหลังนิดหน่อยครับ
เบรคหลังซ้าย-ขวา จะจับไม่เท่ากันเนื่องจากสายเบรคมีการยืดหดไม่เท่ากัน
เวลาเบรคแรงๆรถจะมีอาการดึงนิดหน่อย

แต่ทางซูซูกิได้จัดการเปลี่ยนสายเบรคให้เรียบร้อยก่อนการส่งมอบให้แล้วครับ

ดังนั้นจึงวางใจได้
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????