ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ!มีปัญาหาเกี่ยวกับการแลกเปลี่ยนเงินเยน!  (อ่าน 3976 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
เมื่อเราลงที่สนามบินที่ญี่ปุ่นแล้ว จะไปแลกเงินที่ไหนได้ครับ? อีกอาทิตย์กว่าผมต้องไปญี่ปุ่นแล้ว จะไปเที่ยวซะหน่อย(ไม่อยากเล่นสงกรานต์มีแต่พวกเล่นไม่รู้เรื่อง เลยหนีไปญี่ปุ่นดีกว่า)

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
ทำไมไม่แลกที่ไทยหละครับ ถูกกว่าตั้งเยอะ

ออฟไลน์ FyGI

แนะนำ Superrich ครับ

ออฟไลน์ pongisra

แนะนำ Superrich ครับ

มีสองเจ้าราคาพอๆกัน superrich thailand กับ superrich 1965

ลองหาใน goole ดูครับ 1965 สาขาเยอะ thailand มีสาขาเดียว คนละบริษัทกัน

จากประสบการณ์สองเจ้าส่วนใหญ่ราคาเท่ากัน แต่ถ้าจะมีดีกว่า มักจะอยู่กับเจ้า thailand แต่ส่วนมากจะไปดีกว่ากับตอน rate ซื้อ ... rate ขายส่วนใหญ่เท่ากันครับ

ออฟไลน์ swan

• Sr. Member
http://www.superrichthailand.com/editor/rate.html

ผมใช้บริการบ่อยๆ

ออฟไลน์ joufo

แลกจากเมืองไทยไปสิครับ

ไม่รู้จะไปแลกที่ไหน ก็ไปบูทแลกเงินที่สนามบินก่อนขึ้นเครื่องก็ได้
ถ้าไม่แลกข้างนอก ผ่าน ตม. เข้าไปแล้ว ก็มีบูทแลกเงินครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

แลกก่อนไปครับ เงินบาทไทยเรายังไม่แพร่หลาย ถ้าไปแลกนอกประเทศอาจยากหน่อย

ออฟไลน์ eaowpj

• Sr. Member
superrich น่าจะมีเงินเยนตามที่ทุกท่านบอก แต่หากไม่สะดวกก็แลกตามธนาคารก็ได้ ถ้าไม่มีก็เอาดอลล่าไปแลกที่นู่น มันสากลดี  :)

ออฟไลน์ udis

ถ้าืที่ญี่ปุ่น บริเวณสนามบินมีให้แลกครับ
ปกติจะยู่ใกล้บริเวณซื้อตัวรถบัส ลองดูตามแผนที่ในสนามบินเลยครับ

ตรงอื่นๆคนเยอะๆก็มีให้แลกครับ เช่น รถไฟใต้ดิน แถวห้างใหญ่ ผมแลกกัับ travellex
หรือจะกดตู้ เสียค่าทำเนียม 100 บาท ตู้ที่กดได้ส่วนใหญ่จะอยู่ในไปรษณีย์ครับ

ออฟไลน์ nekki

• Jr. Member
  • **
Narita? ถ้า NRT Airport ตรง Arrival South Gate มีให้แลกครับ
แต่เรทไม่ดีหรอก แลก superrich ก่อนไปดีกว่า ผมเอาเยนกลับไปแลกทุกปี
2021 BMW X3 20d M Sport