ผู้เขียน หัวข้อ: รถรุ่นกลางมือสอง หรือรุ่นเล็กมือ1ดีครับ  (อ่าน 4702 ครั้ง)

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
คือว่า เล็งๆฟอร์ดไว้น่ะครับ เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยครับ

รอฟิเอสต้า มือ 1 หรือเอาโฟกัสมือ 2 ช่วงปี07-08 ปีครับ

ออฟไลน์ tigger

• Newbie
  • *
Re: รถรุ่นกลางมือสอง หรือรุ่นเล็กมือ1ดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 14:26:51 »
คือว่า เล็งๆฟอร์ดไว้น่ะครับ เลยอยากถามความคิดเห็นหน่อยครับ

รอฟิเอสต้า มือ 1 หรือเอาโฟกัสมือ 2 ช่วงปี07-08 ปีครับ

ขอตอบในฐานะคนใช้ ford นะครับ
ณ เวลานี้ ผมว่า คุณ gdhsatanic รอ fiesta ไปเลยจะดีกว่า
ถ้าไม่ติดปัญหาเรื่องต้องรีบใช้รถ (เพราะผมรู้ว่าไม่รีบแน่ๆ)

ได้ของใหม่
ประกอบไทย (ซึ่งคุณภาพน่าจะดีกว่าพี่ปินส์)
รถน่ารักถูกใจ (ผมยังชอบเลย)
ในราคาที่ใกล้เคียงกัีน (คิดว่านะ)

เพราะ มือหนึ่ง ถึงจะมีจุกจิกบ้าง แต่ก็มีประกัน 3 ปี ช่วย
มือสอง คงต้องมีความรู้เรื่องรถ มากหน่อย (โดยเฉพาะเรื่องของรถ ford และรถยุปอื่นๆบ้าง)

ผมเชียร์ มือหนี่งครับ... :)

Re: รถรุ่นกลางมือสอง หรือรุ่นเล็กมือ1ดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 16:08:41 »
คุณ Tigger รู้ได้งาย ว่าผมไม่รีบใช้อ่า

อิอิ  ผมไม่รีบจริงๆล่ะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมก็มีรถใช้อยู่คันนี้ แต่มันเก่ามากกกกกกก
(ประมาณซัก 30 ปี แต่สภาพยังดีนะ แอบเอาของที่บ้านมาใช้ พ่อเค้าเก็บไว้ปลูกสะระแหน่อะครับ)

ออฟไลน์ slick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 20:42:38 »
ประกอบไทยนี่มันดีกว่าที่อื่นเหรอครับ  ;D
Civic Fd 2009 นี่ประกอบไทยเปล่าครับ  ;)

ออฟไลน์ slick

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 20:51:10 »
คุณ Tigger รู้ได้งาย ว่าผมไม่รีบใช้อ่า

อิอิ  ผมไม่รีบจริงๆล่ะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมก็มีรถใช้อยู่คันนี้ แต่มันเก่ามากกกกกกก
(ประมาณซัก 30 ปี แต่สภาพยังดีนะ แอบเอาของที่บ้านมาใช้ พ่อเค้าเก็บไว้ปลูกสะระแหน่อะครับ)

30 ปีนี่รถอะไรอะครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 23:55:23 »
mitsubishi galant zigma ครับ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 00:00:53 »
ประกอบไทยนี่มันดีกว่าที่อื่นเหรอครับ  ;D
Civic Fd 2009 นี่ประกอบไทยเปล่าครับ  ;)
ฝีมือการประกอบไทยเราดีกว่าฟิลิปปิน อินโดอยู่โขครับ

FD ประกอบไทยครับ แต่ปัญหาที่มันเจอกันเยอะๆเช่น กระจกตกร่อง กระจกฝืด คอลโซลดังผมคิดว่าน่าจะเป็นเพราะชิ้นส่วนออกแบบมาให้ระยะไม่พอดีนิดนึงนะครับ เพรามันเป็นกันแทบทุกคัน