ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามคนใช้แอกคอร์ดG8 MCนิดนึงครับ ปุ่มSYNCใช้ทำอะไรครับ  (อ่าน 9978 ครั้ง)

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เมื่อวานผมได้ไปขยับรถแอกคอร์ดG8 MC 2.0 (เบาะดำเสียด้วย อิจฉาจริงๆ ของผมรุ่นปี08ได้แค่เบาะสีเบจธรรมดาๆ) แล้วผมเห็นปุ่มที่ไม่คุ้นเคยบนแดชบอร์ดเขียนว่า SYNC ไม่ทราบว่าปุ่มนี้ไว้ทำอะไรครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jimodz

• Newbie
  • *
ปรับแอร์ครับ
ถ้าไม่ sync มันจะแยกซ้ายขวา

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ปรับแอร์ครับ
ถ้าไม่ sync มันจะแยกซ้ายขวา

ขอบคุณครับ ผมก็นึกไปว่ามันซิงก์กับมือถือหรืออะไรเสียอีก

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
มันคือปุ่ม Dual เดิมน่ะแหละ แต่การทำงานต่างกันนิดหน่อย เดิมถ้ากดปุ่ม Dual ไฟติดแปลว่าแอร์ทั้ง2ฝั่งแยกกันทำงาน แต่ปุ่ม SYNC ถ้าไฟติดจะสั่งอุณหภูมิของสองฝั่งเท่านั้น เอาง่ายๆคือยกเลิกการปรับอุณหภูมิฝั่งผู้โดยสารครับ งงดีไหม ไม่รู้จะเปลี่ยนทำไม

ออฟไลน์ Ruksadindan

เพราะว่าปุ่ม "dual" is too mainstream....

ออฟไลน์ pongisra